• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

levietcuong08

ram khoảng bao nhiêu được coi là đủ vậy mấy bác? máy em còn gần 50mb ram trống mà có chạy được đâu. bùn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
ram khoảng bao nhiêu được coi là đủ vậy mấy bác? máy em còn gần 50mb ram trống mà có chạy được đâu. bùn.

Vấn đề này cũng rất khó trả lời vì có những máy RAM còn trống chỉ là 30MB nhưng chạy bình thường nhưng cũng có những máy RAM còn trống trên 50MB mà nhấp vào nó báo đang khởi tạo dữ liệu rồi văng ra luôn. Thật khó hiểu:-?

levietcuong08

Vấn đề này cũng rất khó trả lời vì có những máy RAM còn trống chỉ là 30MB nhưng chạy bình thường nhưng cũng có những máy RAM còn trống trên 50MB mà nhấp vào nó báo đang khởi tạo dữ liệu rồi văng ra luôn. Thật khó hiểu:-?

Máy e nè. Ban đầu thì nó báo thế rồi văng ra. Rồi mình xoá hết, chép data tháng 11 vô thj bị thiếu bộ nhớ. Xoá nữa. Chép data tháng 3 vô tốt, rồi chép map tháng 11 vô. Vậy là đã sử dụng tốt. Bó tay chẳng biết lý do.
Posted via Mobile Device

longannd

Mình cài bản 1.06, data mới nhất trên trang chủ vietmap. Khi cài xong và vào vietmap thì nó hiện thông báo: " Đang khởi tạo dữ liệu cho lần khởi động đầu tiên" >>>> rồi báo không đủ bộ nhớ, và văng ra ngoài luôn. Không biết tại sao nữa. Pro nào biết chỉ giáo giùm mình với. Mình dùng n78.

mail của mình là : trungkien37@yahoo.co.uk. Pro nào gửi bản full dùm mình với.

Last edited by a moderator:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cài bản 1.06, data mới nhất trên trang chủ vietmap. Khi cài xong và vào vietmap thì nó hiện thông báo: " Đang khởi tạo dữ liệu cho lần khởi động đầu tiên" >>>> rồi báo không đủ bộ nhớ, và văng ra ngoài luôn. Không biết tại sao nữa. Pro nào biết chỉ giáo giùm mình với. Mình dùng n78.

mail của mình là : trungkien37@yahoo.co.uk. Pro nào gửi bản full dùm mình với.

Bị văng ra là do không đủ RAM để chạy bạn à. Cái này thì liên quan đến phần cứng và phần mềm cài đặt.

xelibri

Mình cài vietmap này đã 3 hnay nhưng không hiểu vì lý do gì mà chưa bao h mình search được tín hiệu gps cả, chỉ thấy báo là đang tìm tín hiệu gps nhưng chả bao h thấy gì. Mấy hnay ở Hà Nội trời cũng hơi mù nên không biết có ảnh hưởng gì không? Hay phải cài đặt thế nào thì các bác bày cho mình với, mình dùng N95 8G và đã trượt bàn phím lên rùi.

duc_x

Thế này nhé.Nói từ lúc vào cho bác dễ hiểu :
+ đầu tiên em vào VM rồi vào Điểm đến
+ ở trong đó có 2 thư mục là Địa chỉ và địa diểm là để tìm đường.Em vào đó để tìm đường nhưng đều nhận đc thông báo là : "không có dữ liệu".Nhưng ko phải là lúc nào cũng ko tìm đc.Thi thoảng nó vẫn hiện lên vài đường(thi thoảng thôi,rất ít)
thực sự là em ko cài soft chụp ảnh màn hình cho lên em ko có ảnh.Mong bác thông cảm

Post lại lần 2.Mọi người ai biết chỉ dùm mình với : lỗi ko tìm đc địa điểm trong VM;bộ data lấy nguyên trong trang chủ VM.File cài là 1.06 full lấy trong diễn đàn.Vậy mà sao ko tìm 1 đia chỉ nào vậy

vanninh1978

Post lại lần 2.Mọi người ai biết chỉ dùm mình với : lỗi ko tìm đc địa điểm trong VM;bộ data lấy nguyên trong trang chủ VM.File cài là 1.06 full lấy trong diễn đàn.Vậy mà sao ko tìm 1 đia chỉ nào vậy

bạn cài file 1.05 ổn định nhất còn 1.06 lỗi nhiều lắm

tiephien1

Mình cài vietmap này đã 3 hnay nhưng không hiểu vì lý do gì mà chưa bao h mình search được tín hiệu gps cả, chỉ thấy báo là đang tìm tín hiệu gps nhưng chả bao h thấy gì. Mấy hnay ở Hà Nội trời cũng hơi mù nên không biết có ảnh hưởng gì không? Hay phải cài đặt thế nào thì các bác bày cho mình với, mình dùng N95 8G và đã trượt bàn phím lên rùi.

bạn kiểm tra xem máy đã bắt đuợc GPS chưa? bạn vào dừ liệu GPS xem đã bắt đuợc chưa? nếu mà đã bắt đuợc thì VM cũng bắt duợc. thâN!

boyhk_206

Các Bác ơi cho em hỏi em đang dùng E63 thì có chế độ chỉ đường bằng giọng nói không ak? vì máy em định vị gián tiếp

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các Bác ơi cho em hỏi em đang dùng E63 thì có chế độ chỉ đường bằng giọng nói không ak? vì máy em định vị gián tiếp

Bạn mua thêm bộ phân thu nhận tín hiệu GPS rồi kết nối với máy qua bluetooth thì sẽ use được tính năng dẫn đường trên E 63

thesy

bạn đứng ở đâu search gps đấy, tốt nhất là ra chỗ quang một tí chứ ở trong nhà khó bắt đc tín hiệu lắm, lần đầu thì hơi lâu 1 chút chứ từ những lần sau thì nhanh vãi tè luôn.

xelibri

bạn kiểm tra xem máy đã bắt đuợc GPS chưa? bạn vào dừ liệu GPS xem đã bắt đuợc chưa? nếu mà đã bắt đuợc thì VM cũng bắt duợc. thâN!

Hỏi câu hơi :mad:) nhưng xem cái đó ở phần nào hả bạn?:D:D:D

xelibri

bạn đứng ở đâu search gps đấy, tốt nhất là ra chỗ quang một tí chứ ở trong nhà khó bắt đc tín hiệu lắm, lần đầu thì hơi lâu 1 chút chứ từ những lần sau thì nhanh vãi tè luôn.

Mình đứng giữa đường cầm cái điện thoại như thằng dở hơi luôn mà chả thấy gì hết???

Status
Không mở trả lời sau này.