• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

on1y

mấy a cho e hỏi : nếu điện thoại không có GPS thì có thể xem bản đồ ở dạng 3D được không vậy. e xài e63. thanks trước ạh !

giangvungtau

mấy a cho e hỏi : nếu điện thoại không có GPS thì có thể xem bản đồ ở dạng 3D được không vậy. e xài e63. thanks trước ạh !

e 63 hình như là xài được nhưng phải kết hợp với GPRS vì em gái mình xài thấy nó bắt kết nối GPRS

Trungls

Không có chức năng xem bản đồ 3D đâu bạn ạ.
Chỉ có bản đồ dẫn đường (Navigator) mới có chế độ 3D.

e 63 hình như là xài được nhưng phải kết hợp với GPRS vì em gái mình xài thấy nó bắt kết nối GPRS

E63 không có GPS tích hợp nên không xài được chức năng dẫn đường của Vietmap dù có kết nối vào GPRS.
Muốn định vị gần chính xác có thể dùng Google Map.

Milanista

Vietmap

Bạn chắc chắn bị thiếu file Standard.mb5 trong thư mục Profile nếu không tin thì bạn coi thử mình nói đúng không nhé. Nếu đúng thì nói mình 1 tiếng để mình send cái file này cho, tại vì hiện h mình xóa việt map rùi nên phải cài lại.

Chào bạn
Mình cũng bị tình trạng như của bạn ở trên. Nhờ bạn hướng dẫn mình cách kiểm tra xem có thiếu file Standard.mb5 không, nếu thiếu gửi giúp mình nhé. Thanks
Mail của mình: Minhtcks@gmail.com

NguyenTu

Super V.I.P
Giúp gấp với , plzzzzz!. Mình đang xài kon e72 và lên vietmap.net dow bản VietMap_S17_1.06.0515_signed http://www.vietmap.vn/Default.aspx?tabid=81&language=vi-VN . Cài vào theo hướng dẫn rồi nhưng vào biểu tượng VietMap nó ko chạy , có khi chạy load về khởi tạo dữ liêu rùi bị văng ra ngoài . AI giúp mình với , cần lắm

Bạn kiểm tra lại thư mục VietMap trên thẻ đã tạo đúng chưa?

phiphong_78

Chào bạn
Mình cũng bị tình trạng như của bạn ở trên. Nhờ bạn hướng dẫn mình cách kiểm tra xem có thiếu file Standard.mb5 không, nếu thiếu gửi giúp mình nhé. Thanks
Mail của mình: Minhtcks@gmail.com
ban vào quản lý tâp tin rồi vào E/vietmap/profile/standard.mb5 .file này nó tư tao ra khi ban cài pm vietmap.nếu ko thấy ban xóa di cài lai xem có dc ko.nen cài vietmap 1.05 là ổn đinh nhất

toan_829

Bác nào có bản Vietmap 1.05+crack+skin cho mình xin.Cám ơn nhiều
Link của bác trong file đính kèm nhé,có bản 1.03 và 1.05

Giải nén file đính kèm ở dưới rồi copy đè file " MapViewVT_aif.mif " theo đường dẫn !:\resource\apps\MapViewVT_aif.mif ( ! là nơi cài VietMap),sau đó restart máy.
Chúc may mắn,thành công :D

Milanista

ban vào quản lý tâp tin rồi vào E/vietmap/profile/standard.mb5 .file này nó tư tao ra khi ban cài pm vietmap.nếu ko thấy ban xóa di cài lai xem có dc ko.nen cài vietmap 1.05 là ổn đinh nhất

Mình kiểm tra cả trên thẻ lẫn trong máy đều không có thu muc cài là Vietmap bạn ạ, chỉ có dữ liệu mình copy vào trong thẻ thôi, không hiểu sao cài lại rồi vẫn thế. Nó có hiện biểu tượng trong phần ứng dụng nhưng cứ báo là bộ nhớ đầy. Không biết tại sao nữa

phiphong_78

Mình kiểm tra cả trên thẻ lẫn trong máy đều không có thu muc cài là Vietmap bạn ạ, chỉ có dữ liệu mình copy vào trong thẻ thôi, không hiểu sao cài lại rồi vẫn thế. Nó có hiện biểu tượng trong phần ứng dụng nhưng cứ báo là bộ nhớ đầy. Không biết tại sao nữa
nó báo bô nhớ đầy là do thiếu file chay đấy.mà ban cài bản nào thế?mình cài bản vietmap1.05 cho ban bè minh rất nhiều máy rồi nó đều tư tao file khi cài .có thể khi ban cop dữ liêu vào đã cop đè lên mất rồi.ban thử xóa hết đi cài lai viêtmap.đừng cop dữ liêu vào vôi theo đường dẫn trên vào kiem tra xem?nếu ko có mình sẽ gửi cho.có điều mình chua biết gửi như thế nào.đang nghiên cứu.nhiều lúc muốn chia sẻ với anh em nhưng kiến thức pc của mình gà mờ lám

Milanista

nó báo bô nhớ đầy là do thiếu file chay đấy.mà ban cài bản nào thế?mình cài bản vietmap1.05 cho ban bè minh rất nhiều máy rồi nó đều tư tao file khi cài .có thể khi ban cop dữ liêu vào đã cop đè lên mất rồi.ban thử xóa hết đi cài lai viêtmap.đừng cop dữ liêu vào vôi theo đường dẫn trên vào kiem tra xem?nếu ko có mình sẽ gửi cho.có điều mình chua biết gửi như thế nào.đang nghiên cứu.nhiều lúc muốn chia sẻ với anh em nhưng kiến thức pc của mình gà mờ lám

Bạn cho mình hỏi thêm nhé, máy của bạn có hack không? Mình sợ do hack nên mới bị thế, vì hôm qua mình up lại firmware thuer cài lại Vietmap nó vẫn không hiện ra thư mục cài đâu bạn ạ. Biểu tượng và trong phần quản lý cài đặt thì vẫn có

hachillies

Mình Có một chúc kinh nghiệm cài vietmap cho nokia,mình chia sẽ cho các bạn.Nếu có gì sai sót mong các bác cho ý kiến.
Cài cho những máy ko cần hack phone,mình đã làm thành công trên n95,e71va e72
Bước 1:Gửi số Imei cũa máy mà mình muốn cày để lấy file và cer
2:Down phần mềm BiNsign.dùng để hack phần mềm mình muốn xài
3:Lên trang web www.vietmap.vn down phần mềm và dử liệu thích hợp với máy mình muốn cày về
4:Down xong về,bạn giải nén và copy phần thư mục vietmap vào card cũa máy điện thoại
5:Vào topic này down phần mềm vietmap s17 1.06.0515 crack+skin.sis
6:Khi đã có vietmap s17 1.06.0515 crack+skin.sis,file&cer và BiNsign Bạn tiến hành Hack Phần Mềm Vietmap
7:Mở chương trình Binsign
a/ Chọn vietmap s17 1.06.0515 crack+skin.sis
b/Chọn file& cer mà bạn đã đc Anh Binladen1206 gừi về cho bạn
c/Nhập pass:0000 enter Sign(trong vài giây bạn sẽ thấy bảng phần mềm đã đc hack trong thu mục bạn chọn hack phần mềm có tên như Vầy là ok :vietmap s17 1.06.0515 crack+skin.sis.signed
d/Copy vietmap s17 1.06.0515 crack+skin.sis.signed vào thẻ nhớ máy
e/Bạn vào quản lý tập tin trong máy ,mở phần mền này lên cài đặt(nhớ là cày trên máy)
f/Cài xong Bạn mở chương trình kích hoat cho đến lúc chương trình hỏi phần mềm này xài thử 3 ngày thì bạn bấm bỏ qua.tiếp tục thi Bạn đồng Ý hết
Chúc Các Bạn thành công

phiphong_78

Bạn cho mình hỏi thêm nhé, máy của bạn có hack không? Mình sợ do hack nên mới bị thế, vì hôm qua mình up lại firmware thuer cài lại Vietmap nó vẫn không hiện ra thư mục cài đâu bạn ạ. Biểu tượng và trong phần quản lý cài đặt thì vẫn có

như mình nói mình cài hô ban bè rất nhiều máy n82,n96,n95 ,e71,e72,statio .thâm chí có loai mình cài mấy cái.ai thích mày mò thì mình hack hô luôn.ai ko hay mày mò thì mình ko hack vì có hack ho cũng chả để làm gì.nhưng túm lai là đều thành công.nó đều tư tao ra file profile và user mình chỉ phải cop file maps và voiceVN vào là chay thôi.nghiên cứu mãi rồi cũng up đưoc file lên cho ban ko biết có vi pham nôi quy diễn đàn ko nữa mong các mod thông cảm.mình up lên đây file profile và file voiceVN cho ban nào ko có
http://www.4shared.com/file/yQdFWyeh/VietMap.html

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
Cập nhật bản đồ Tháng 7 - 2010 Cho VietMap S6v3

■TP. Hà Nội
■TP. Hồ Chí Minh
■Quảng Ninh
■Cầu Cần Thơ
■Cầu Hàm Luông
■Cao tốc Trung Lương
■An Giang
■Bến Tre
■Vĩnh Long
Trong quá trình sử dụng, nếu bạn phát hiện thiếu sót nào trong dữ liệu bản đồ mới nhất này, xin vui lòng phản hồi cho chúng tôi tại trang Báo lỗi. Chúng tôi sẽ ghi nhận, kiểm tra và cập nhật bổ sung trong các đợt tiếp theo. Chân thành cảm ơn.

[DOWNLOAD]http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMapS17S17T_1007.zip[/DOWNLOAD]​

giangvungtau

Cập nhật bản đồ Tháng 7 - 2010 Cho VietMap S6v3

■TP. Hà Nội
■TP. Hồ Chí Minh
■Quảng Ninh
■Cầu Cần Thơ
■Cầu Hàm Luông
■Cao tốc Trung Lương
■An Giang
■Bến Tre
■Vĩnh Long
Trong quá trình sử dụng, nếu bạn phát hiện thiếu sót nào trong dữ liệu bản đồ mới nhất này, xin vui lòng phản hồi cho chúng tôi tại trang Báo lỗi. Chúng tôi sẽ ghi nhận, kiểm tra và cập nhật bổ sung trong các đợt tiếp theo. Chân thành cảm ơn.

[DOWNLOAD]http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMapS17S17T_1007.zip[/DOWNLOAD]​
hy vọng ở phiên bản tháng 7 này sẽ ko chỉ cho mình đi vào đường 1 chiều ở HCM nữa;;)

MrThiet

hy vọng ở phiên bản tháng 7 này sẽ ko chỉ cho mình đi vào đường 1 chiều ở HCM nữa;;)

Cũng khó đấy ! Có lẽ những pm GPS chỉ để "dẫn hướng"thì rất tốt, còn "dẫn đường" thì không ai dám chắc nó chỉ đúng 100% .

Status
Không mở trả lời sau này.