• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Cho đến nay đã có ai xài thành công vietmap trên N86 chưa? Thông tin cho anh em biết với nhé!

Nếu máy bạn có hỗ trợ GPS thì sử dụng vô tư, mà không hỗ trợ thì phải dùng thiết bị kết nối ngoài.

hoadothai

Nếu máy bạn có hỗ trợ GPS thì sử dụng vô tư, mà không hỗ trợ thì phải dùng thiết bị kết nối ngoài.

N86 tất nhiên là có GPS rồi nhưng vấn đề là cài vào không chạy được bạn ạ. Nó báo due to it's first time rồi out luôn. Muốn xem có ai có kinh nghiệm xử lý ko?

MinhThang

Manager
N86 tất nhiên là có GPS rồi nhưng vấn đề là cài vào không chạy được bạn ạ. Nó báo due to it's first time rồi out luôn. Muốn xem có ai có kinh nghiệm xử lý ko?
Bạn kiểm tra lại gói dữ liệu xem có đầy đủ không, lần đầu nó load hơi lâu.

lekhanh

Mình đang xài con E75,sign và cài đc VM rùi,mà chạy thi nó báo "Vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên",như vậy là sao hả ae.Ae nào giúp mình cái.Thks nhiều!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đang xài con E75,sign và cài đc VM rùi,mà chạy thi nó báo "Vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên",như vậy là sao hả ae.Ae nào giúp mình cái.Thks nhiều!

Máy nào cũng vậy bạn à. Khi chạy lần đầu tiên đều phải qua bước này. Nếu bạn cài đúng hướng dẫn thì sau một lúc sẽ vào được giao diện của PM và có thể use rùi.:)

lekhanh

Máy nào cũng vậy bạn à. Khi chạy lần đầu tiên đều phải qua bước này. Nếu bạn cài đúng hướng dẫn thì sau một lúc sẽ vào được giao diện của PM và có thể use rùi.:)

Máy của mình thi chạy "Vui lòng..."1 hồi xong nó out thẳng ra ngoài luôn,như vậy là lỗi ji hả bạn?

happytoon

Nếu xài bản CRAK thì bạn phải gỡ bỏ bản cũ ra rồi mới cài bản mới được. K sẽ bị lỗi cập nhật.

CRAK là gì vậy a??tại mới xài nên chưa rành lắm a ..^^ có fai e gở bỏ bản vietmap cũ rùi cài bản mới hok a??tks a nha..

BuuPhucCT

Well-Known Member
CRAK là gì vậy a??tại mới xài nên chưa rành lắm a ..^^ có fai e gở bỏ bản vietmap cũ rùi cài bản mới hok a??tks a nha..

Đây là PM thương mại nên phải mua bản quyền mới xài được vĩnh viễn. Nếu bạn xài k3y bản quyền thì có thể update thoải mái còn nếu bạn xài bản FULL thì phải gỡ bản cũ ra mới cài bản mới được.

happytoon

Đây là PM thương mại nên phải mua bản quyền mới xài được vĩnh viễn. Nếu bạn xài k3y bản quyền thì có thể update thoải mái còn nếu bạn xài bản FULL thì phải gỡ bản cũ ra mới cài bản mới được.

tks a nha..e cài bản full dc rui..sẵn cho e hỏi data mới nhất là tháng 8/2009 ah??

Status
Không mở trả lời sau này.