• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
thấy VM bảo là tháng 10 sẽ ra Data mới vậy mà giò vẫn chưa có.

nó cập nhật 6 tháng/lần thì phải. Năm nay đã cập nhật vào tháng 3 và tháng 8 rồi mà. Khi nào có sẽ cập nhật tiếp vì bản đồ tính đến lúc này đã khá đầy đủ rồi bạn.

rosora

Cái vm của mình sao ko vào đc GPS nhỉ , mình dùng samsung i8510 , dùng google maps đc nhưng vào vm thì thấy nó báo đang tìm GPS rùi im luôn có cách nào chỉnh ko nhỉ?

MinhThang

Manager
Cái vm của mình sao ko vào đc GPS nhỉ , mình dùng samsung i8510 , dùng google maps đc nhưng vào vm thì thấy nó báo đang tìm GPS rùi im luôn có cách nào chỉnh ko nhỉ?

Có thể do tín hiệu nơi bạn dùng yếu đấy, bạn thử đến 1 nơi nào khác xem sao, hoặc lên tầng cao hơn để Check.

ngovandang

Bạn nên ra ngoài trời đợi chịu khó lâu lâu tý cũng được trước mình bật lên ko thấy cung out luôn sau này mình ra ngoài trời chịu khó đợi lúc thì sẽ bắt được ngay lần sau nhanh lắm

rosora

Mình cũng ra ngoài chờ khoảng 10' òi mà cũng im re à :( , mình vào phần GPS status thì thấy dòng chữ "fixing" . bấM OPTION chọn satellite status thì báo là no satellite data available , ko thấy icon E ở góc như khi vào google luôn , hay là chỉnh thiếu gì nhỉ

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cũng ra ngoài chờ khoảng 10' òi mà cũng im re à :( , mình vào phần GPS status thì thấy dòng chữ "fixing" . bấM OPTION chọn satellite status thì báo là no satellite data available , ko thấy icon E ở góc như khi vào google luôn , hay là chỉnh thiếu gì nhỉ

Những dòng máy của nokia xài A-GPS nên muốn hoạt động tốt phải có sự hỗ trợ từ nhà mạng và tùy từng vị trí mà việc bắt sóng GPS nhanh hay chậm bạn à. Có khi chỉ cần 5S là đã bắt được tín hiệu có khi hơn 30 phút vẫn chưa được.

maicoteocz

em cài và xài được khoảng vài tuần, bỗng 1 hôm vào thì vị out ra :D, đã gỡ ra và cài lại bản full đàng hoàng nhưng vẫn bị zậy, zô cái là bật ra, hướng dẫn giúp em, nếu như gỡ thì gỡ bình thường có sạch ko, hay phải vào thư mục nào dể xóa cái file gì thì mới sạch ạh :(, chân thành cảm ơn !

BuuPhucCT

Well-Known Member
em cài và xài được khoảng vài tuần, bỗng 1 hôm vào thì vị out ra :D, đã gỡ ra và cài lại bản full đàng hoàng nhưng vẫn bị zậy, zô cái là bật ra, hướng dẫn giúp em, nếu như gỡ thì gỡ bình thường có sạch ko, hay phải vào thư mục nào dể xóa cái file gì thì mới sạch ạh :(, chân thành cảm ơn !

Sau khi remove thì bạn nên dùng PM như ecleaner để dọn dẹp các file rác còn lại khi remove. Sau đó cài lại xem sao. Mà bạn xài máy nào thế?

maicoteocz

Posted via Mobile Devicee làm nảy jo k đc a ơi, dùng ecleaner cũng vậy,xóa k thấy file rác có nghĩa là sạch fải k ah,nhưng cài vẫn bị vậy,lúc trc e xài ok mà nay k bít bị j,e xài 6120c ah

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicee làm nảy jo k đc a ơi, dùng ecleaner cũng vậy,xóa k thấy file rác có nghĩa là sạch fải k ah,nhưng cài vẫn bị vậy,lúc trc e xài ok mà nay k bít bị j,e xài 6120c ah

6129C đâu có GPS đâu mà cài làm gì vậy bạn?:-??
Một số máy không tích hợp sẵn GPS như E 63, 6120C khi cài vietmap rất hay bị lỗi này.

maicoteocz

Posted via Mobile Deviceai nói 6120c k có gps, a xem lại đi, chỉ là e k dùng tới, với lại cài vietmap có thể xem như 1map bình thường,k cần tới gps, chỉ bùn là lúc trc xài bt, bây jờ thế này,thôi cảm ơn a, tự ngiên cú hjhj

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile Deviceai nói 6120c k có gps, a xem lại đi, chỉ là e k dùng tới, với lại cài vietmap có thể xem như 1map bình thường,k cần tới gps, chỉ bùn là lúc trc xài bt, bây jờ thế này,thôi cảm ơn a, tự ngiên cú hjhj

Bó tay với bạn luôn. Bạn nên tham khảo kỹ trước khi hỏi nhé. Thứ nhất 6120C không hề có GPS, muốn xài GPS thì phải mua thêm bộ phận thu tín hiệu GPS kết nối với máy qua bluetooth. Vietmap mà không có GPS thì làm sao mà xài:|:|

maicoteocz

:D tới 2 người mắng, zậy chắc em sai rùi hoho làm phiền a quá,thiệt là có lỗi, tự phạt 2 xị đế thoy :D, nhưng có 1 điều là em đã xài, dùng xem đường như emap vậy đó,chỉ bật lên là coi thui ah chứ có cần tới GPS j đâu :-??:(

Trungls

Có lẽ bạn ấy nhầm vì có một chương trình trong máy là GPS data. Hình như 6120c có mục này.

@Anh BuuPhuc: Không biết ý của anh là không cài đặt, sử dụng đc hay là thiếu chức năng, không nên xài. Còn Vietmap ko có GPS vẫn cài đặt, sử dụng đc anh ạ. Em xin khẳng định như vậy. Vì em dùng nó đc nửa năm nay rồi bằng chiếc E63 của em. Chẳng qua thiếu GPS thì không khai thác hết chức năng của nó thôi. Còn vụ máy không có GPS hay bị lỗi vietmap thì em nghĩ là hên xui vì em chưa gặp (mới chỉ cài cho 2 máy E63).

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
:D tới 2 người mắng, zậy chắc em sai rùi hoho làm phiền a quá,thiệt là có lỗi, tự phạt 2 xị đế thoy :D, nhưng có 1 điều là em đã xài, dùng xem đường như emap vậy đó,chỉ bật lên là coi thui ah chứ có cần tới GPS j đâu :-??:(

Đối với máy không có GPS thì bạn nên xài những PM hỗ trợ định vị qua kết nối internet (GPRS, EDGE, 3G, WIFI) như emap, google map thì OK hơn. Vietmap là PM hỗ trợ định vị qua hệ thông định vị toàn cầu (GPS) nên những máy nào tích hợp sẵn GPS thì xài OK hơn.

maicoteocz

Có lẽ bạn ấy nhầm vì có một chương trình trong máy là GPS data. Hình như 6120c có mục này.

@Anh BuuPhuc: Không biết ý của anh là không cài đặt, sử dụng đc hay là thiếu chức năng, không nên xài. Còn Vietmap ko có GPS vẫn cài đặt, sử dụng đc anh ạ. Em xin khẳng định như vậy. Vì em dùng nó đc nửa năm nay rồi bằng chiếc E63 của em. Chẳng qua thiếu GPS thì không khai thác hết chức năng của nó thôi. Còn vụ máy không có GPS hay bị lỗi vietmap thì em nghĩ là hên xui vì em chưa gặp (mới chỉ cài cho 2 máy E63).

Posted via Mobile Device
thấy chưa e đã nói mà, bạn này xài đc nè :((, xui cho mình rùi :((, thôi ko bàn nữa, kẻo bị mắng :D

Trungls

thấy chưa e đã nói mà, bạn này xài đc nè :((, xui cho mình rùi :((, thôi ko bàn nữa, kẻo bị mắng :D

Thảo luận thôi có gì đâu mà sợ bị mắng hả bạn. Bạn cứ thoải mái nêu ý kiến, sai thì mọi người sửa cho.

Posted via Mobile Device

maicoteocz

xong rùi, cài bản 1.05.1121 ko bị bật ra như bản mới nữa, có lẽ đây là bản lúc trước xài, mừng quá :p, vẫn xem đc dữ liệu mới vô tư, có lẽ các máy ko có GPS muốn xài thì cài thử xem sao ;;), cảm ơn mọi người !

Status
Không mở trả lời sau này.