• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có lẽ bạn ấy nhầm vì có một chương trình trong máy là GPS data. Hình như 6120c có mục này.

@Anh BuuPhuc: Không biết ý của anh là không cài đặt, sử dụng đc hay là thiếu chức năng, không nên xài. Còn Vietmap ko có GPS vẫn cài đặt, sử dụng đc anh ạ. Em xin khẳng định như vậy. Vì em dùng nó đc nửa năm nay rồi bằng chiếc E63 của em. Chẳng qua thiếu GPS thì không khai thác hết chức năng của nó thôi. Còn vụ máy không có GPS hay bị lỗi vietmap thì em nghĩ là hên xui vì em chưa gặp (mới chỉ cài cho 2 máy E63).

Posted via Mobile Device

Tính năng chủ lực của Vietmap là dẫn đường mà máy k có GPS thì không khái thác được tính năng này thì rất uổng phí. Nếu muốn xem bản đồ thì xài Google map OK hơn nhiều.

Trungls

Tính năng chủ lực của Vietmap là dẫn đường mà máy k có GPS thì không khái thác được tính năng này thì rất uổng phí. Nếu muốn xem bản đồ thì xài Google map OK hơn nhiều.

Dạo này em đang dùng Google Map. Nhưng mà xài trên sim sinh viên của Mobi :D.
Cái này công nhận tốn tiền cực kì.

Bản đồ Vietmap cũng rất chi tiết nên tìm địa điểm cũng rất hay. Hiển thị bản đồ rõ hơn bản đồ java.
Với lại em nghĩ sẽ rất phí nếu xài bản quyền mà không có GPS nhưng đây mình đâu có mất tiền. Tóm lại không tệ chút nào :D.

Posted via Mobile Device

cong_namcam

Mình muốn sd VietMap chỉ coi bản đồ ko cần GPS(có đâu mà xài :)))mà ko thấy tải đâu chỉ thấy file đính kèm,bạn nào gửi lại giúp mình nhé cám ơn

poison071089

Tại sao em chạy nó lại báo thiếu bộ nhớ nhỉ ? Em dùng 6220c ! Ai bít sao ko?
Posted via Mobile Device

poison071089

Chép data thiếu hoặc không đúng đó em, kiểm tra lại.

Em down file data tháng 8 về có dạng nén,bên trong la nhiều file data nên em giải nén rồi đổi tên folder thành VietMap chép vào thẻ nhớ có dạng E:/VietMap/các file mapdata thì có đúng ko ạ?

Posted via Mobile Device

AndyCuong

Supper Moderators
Em down file data tháng 8 về có dạng nén,bên trong la nhiều file data nên em giải nén rồi đổi tên folder thành VietMap chép vào thẻ nhớ có dạng E:/VietMap/các file mapdata thì có đúng ko ạ?

Posted via Mobile Device

bạn DATA full thì khoản 135MB đó bạn, E:/Vietmap/Maps các file MapDataR17.* vậy là được rùi.

phongisme02

cho em xin lại cái link khác đi cái down được cái ko. làm ơn cho em đầy đủ link luôn anh nhé. em cám ơn nhìu

poison071089

bạn DATA full thì khoản 135MB đó bạn, E:/Vietmap/Maps các file MapDataR17.* vậy là được rùi.

Trong folder VietMap có thêm folder Maps chứa các file data nữa hay ntn ạ? Em làm rồi ko dc!
Thế rốt cuộc em down file data 35mb về đây thì giải nén nó vào đâu hay ntn ạ?

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Trong folder VietMap có thêm folder Maps chứa các file data nữa hay ntn ạ? Em làm rồi ko dc!
Thế rốt cuộc em down file data 35mb về đây thì giải nén nó vào đâu hay ntn ạ?

Posted via Mobile Device

Mình nhớ data tầm dung lượng như bạn nói, chép thẳng folder VietMap vào E luôn, đừng chép nó vào thư mục nào cả.

poison071089

Mình nhớ data tầm dung lượng như bạn nói, chép thẳng folder VietMap vào E luôn, đừng chép nó vào thư mục nào cả.

Nhưng cái data nó là 1 file zip 35mb có tên là vietmap_s17_0809.zip chứ có folder nào tên Vietmap đâu ạ!

Posted via Mobile Device

Trungls

Trong đấy là các file mapdataR17 thôi!

Posted via Mobile Device

Vậy đó chỉ là data cập nhật tháng 8. Chưa đầy đủ Voice ...
Mấy file đấy để trong thư mục E:\VietMap\Maps

Bạn thử để vào đó xem đc không. Nếu không phải down đầy đủ data full dữ liệu và copy những file mapdatar17 vào thư mục bên trên để cập nhật dữ liệu.

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.