• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

Vui lòng cho mình xin bản Full với .Bản ở trang 1 mình chỉ dùng dc có 3 ngày thôi .Cin gửi vô Mail giúp mình .Shopnina@gmail.com

của bạn nè. bạn cài vào máy còn data và cách sử dụng thì vào trang chủ tải cho đầy đủ bạn nhé!

tethien

Active Member
Xin thông báo : Đã có data update tháng 11/2009 cho Vietmap S17 for Symbian S60v3:
Link Down:
[HIDE]
Mã:
http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMapS17_0911.zip
[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

coccan

chào bác sao em cài vào mà mở no lên cái là nó mất luôn là sao hả bác
em đang dùng e71 giup em với.
cảm on bác.

BuuPhucCT

Well-Known Member
chào bác sao em cài vào mà mở no lên cái là nó mất luôn là sao hả bác
em đang dùng e71 giup em với.
cảm on bác.

Bạn có cài đặt theo đúng hường dẫn chưa? Nếu không chép thư mục Vietmap vào thẻ nhớ thì không xài được đâu.

demo_13

Du lieu moi nhung 91mb so voi 78mb cua du lieu cu chung to no update them cung kha nhieu day :X:X
Posted via Mobile Device

tiephien1

con n95 của em chả bắt dc gì hết
mình cũng đang dùng N95. ban đầu rất bực mình vì không thể bắt được GPS ( là 1 ứng dụng tiêu biểu của N95 mà lại không dùng được). sau đó mình đã ghỡ máy ra và chỉnh lại ăngten ở nắp dưới đít của DT. bạn ghỡ ăng ten ra (thực ra chỉ là 1 đoạn mạch nhỏ được gắn vào nắp đít của DT, chỗ cổng sạc và cổng
USB ấy) sau đó bạn chỉnh lại ăng ten để cho nó tiếp xúc tốt vối bo mạch. vậy là xong. bây giờ máy mình nếu GPRS hoạt động tốt thì chỉ chưa tới 30s là bắt được sóng. còn nếu không thể định vị qua GPRS thì lâu hơn 1 chút xíu.
và N95-2Gb đã có A-GPS chứ không chỉ GPS nữa. Xem ở ĐÂY
và đây là video hướng đẫn cách độ gps. mình đang định làm để máy bắt sóng nhanh và tốt hơn. xem tại đây. có bạn cùng ý tưởng với mình không nhỉ :D:D:D:D
Xin thông báo : Đã có data update tháng 11/2009 cho Vietmap S17 for Symbian S60v3:
Link Down:
*** hidden content ***
bạn cho mình hỏi là file data này ở đâu vậy nhỉ? mình cào trang chủ vẫn chưa có. thank!

bạn cho mình hỏi là file data này ở đâu vậy nhỉ? mình cào trang chủ vẫn chưa có. thank!

Thì file data này là của Vietmap chứ không lẽ mình tự tạo ra rồi up lên trang vietmap.vn được sao ?
Bạn không thấy link down trực tiếp tiếp từ vietmap.vn sao ?

Nó chưa công bố mà mình có mới hay chứ. :))
Đợi nó công bố trên trang Vietmap thì thường quá rồi. :)
Thì file data này là của Vietmap chứ không lẽ mình tự tạo ra rồi up lên trang vietmap.vn được sao ?
Bạn không thấy link down trực tiếp tiếp từ vietmap.vn sao ?

Nó chưa công bố mà mình có mới hay chứ. :))
Đợi nó công bố trên trang Vietmap thì thường quá rồi. :)

lúc trước mình cũng kiểm tra thì thấy trong folder map thì các file đều tăng dung lượng. sao vietmap khong tung ra luôn đi nhỉ? chắc bạn có "chân trong" ở VM ah? :D:D:D

PS: Bạn nên dùng tính năng QUOTE + nếu muốn trả lời nhiều bài liên tục nhé

Last edited by a moderator:

Thuannt8x

Nhà cháu mới up fw400 cho e71 nên hôm nay mới để ý lại là bản 1.05 có dung lượng gần 2mb mà bản 1.06 lại chưa đầy 1mb là sao ạ? cháu tưởng là bản sau sẽ nặng hơn bản trước chứ ạ??

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhà cháu mới up fw400 cho e71 nên hôm nay mới để ý lại là bản 1.05 có dung lượng gần 2mb mà bản 1.06 lại chưa đầy 1mb là sao ạ? cháu tưởng là bản sau sẽ nặng hơn bản trước chứ ạ??

Cứ xài bản 1.05 là ổn nhất vì bản 1.06 CR hiện nay vẫn còn một số lỗi nhỏ. Mình đang xài 1.05 mà thấy cũng OK. Quan trọng là cập nhật dữ liệu mới nhất thôi

lyquanghuy

Link Down:
*** hidden content ***
hay nhỉ,lằg nhằg thật,hay là bro lấy data của bản cho win mobile bỏ vào cho S60v3,chắc vẫn chạy dc chứ nhỉ,hay là có "chân trong" thật:-?

hungtdh2006

mình dùng bản 1.06 thấy không có lỗi gì cả. GPS khoảng 8s là đã có vị trí rồi. mình dùng N85. mỗi tội là vietmap cho symbian nhìn xấu giã man nếu so sánh với vietmap cho Windowmobile. mình chưa thấy có biểu tượng đoạn đường 1 chiều và muôn biết tên đường đang nhìn thì phải room cực lớn hoặc may mắn để tâm Ô vuông vào cái đường đó thì mới biết được được.

tiephien1

hay nhỉ,lằg nhằg thật,hay là bro lấy data của bản cho win mobile bỏ vào cho S60v3,chắc vẫn chạy dc chứ nhỉ,hay là có "chân trong" thật:-?

mình thử rồi. dùng được đó. còn nguồn ở đâu thì chịu :D

coccan

Bạn có cài đặt theo đúng hường dẫn chưa? Nếu không chép thư mục Vietmap vào thẻ nhớ thì không xài được đâu.

em chép vào thẻ nhớ song 3m mới cài mà nhung mở nó lên nó hiện dòng chữ đang khởi tạo cho lần đầu dc khoảng 3s là nó biến mất là sao hả bac?

tiephien1

em chép vào thẻ nhớ song 3m mới cài mà nhung mở nó lên nó hiện dòng chữ đang khởi tạo cho lần đầu dc khoảng 3s là nó biến mất là sao hả bac?

bạn dùng máy gì thế. bạn chụi khó đọc lại hết topic này chắc là sẽ tìm được cách giải quyết. có mấy bạn có tình trạng như thế đó.

MinhThang

Manager

Bạn kiểm tra lại data và các thư mục VM xem đã đúng và đủ chưa nhé, thiếu và sai thì nó sẽ hiện tông tin đó bạn à.

Status
Không mở trả lời sau này.