• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
tớ làm theo rồi nhưng vẫn báo hết hạn sử dụng, hay là tớ chưa cài bản full? bạn gửi cho tớ bản full đc ko??
mail: tv_virus_ht@yahoo.com
cảm ơn các bạn nhiều

Thử bạn này xem sao nha bạn: [hide]http://www.mediafire.com/?m1tz2yddohy[/hide]
Vào lần 1 vẫn là dùng thử, thoát ra vào lại là ok.

vuthuhh

Thử bạn này xem sao nha bạn: *** hidden content ***
Vào lần 1 vẫn là dùng thử, thoát ra vào lại là ok.

cho tớ hỏi tí, vào lần 1 nó thông báo dùng thử 3 ngày, vào mấy lần sau ko thấy thông báo dùng thử nữa thì nghĩa là nó chạy ngon rồi hả bạn??? hôm nay dùng thử chạy đường HN mà thấy sướng quá

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho tớ hỏi tí, vào lần 1 nó thông báo dùng thử 3 ngày, vào mấy lần sau ko thấy thông báo dùng thử nữa thì nghĩa là nó chạy ngon rồi hả bạn??? hôm nay dùng thử chạy đường HN mà thấy sướng quá

Nếu nó không báo nữa thì xài OK rùi. Nếu trục trặc thì sau 3 ngày bạn sẽ không vào được PM nữa. Chúc vui.:)

spectre123

N86,5320xm vớj 6120c có chạy đc k các huynh?
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
N86,5320xm vớj 6120c có chạy đc k các huynh?
Posted via Mobile Device

N 86 thì xài OK vì nó có GPS tích hợp còn 5320 và 6120 không có GPS tích hợp nên muốn xài vietmap phải có GPS kết nối với điện thoại mới xài được.

vuhoanghwru

Bác nào có biết phần mềm nào cho s60 3rd xem được bản đồ hà nội ko? Em bị hội chứng mù đường, chỉ cần xem bản đồ thôi. Để dạng ảnh thì kinh khủng quá. Ko cần kết nối GPRS hay wifi mà vẫn xem được, như phần mềm bản đồ Hanoi trên máy tính ấy :p

Trungls

Bác nào có biết phần mềm nào cho s60 3rd xem được bản đồ hà nội ko? Em bị hội chứng mù đường, chỉ cần xem bản đồ thôi. Để dạng ảnh thì kinh khủng quá. Ko cần kết nối GPRS hay wifi mà vẫn xem được, như phần mềm bản đồ Hanoi trên máy tính ấy :p

Bạn kiếm thử một số phần mềm này xem: MMap, ViMap, EMap...
Đó là những phần mềm java nhẹ, dễ sử dụng. Có thể phải trả phí khoảng 15 ngàn.

Posted via Mobile Device

hth2813

các bác cho hỏi sao mình cài cái này trên e71 rồi bật lần đầu mà nó hiện full memory, please close some apps mà trong khi ram mình còn free 70mb :|

meoluoios

hix ! có bác nào test trên E72 chưa ạ ! e cài nhưng nó chỉ hướng dẫn cho mình 1 lúc là màn hình treo cứng luôn, phải thoát ra vào lại ( nhưng lại thế nữa) ... máy đã hack :( . hay là bản này chưa support FP2 hả các bác ?

nobitanh

hix ! có bác nào test trên E72 chưa ạ ! e cài nhưng nó chỉ hướng dẫn cho mình 1 lúc là màn hình treo cứng luôn, phải thoát ra vào lại ( nhưng lại thế nữa) ... máy đã hack :( . hay là bản này chưa support FP2 hả các bác ?
Mình cài trên E72 dùng bình thường mà bro :-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bác cho hỏi sao mình cài cái này trên e71 rồi bật lần đầu mà nó hiện full memory, please close some apps mà trong khi ram mình còn free 70mb :|

Vấn đề này thật sự rất khó hiểu vì mình cũng từng gặp rồi. Cũng may là máy của mình xài OK còn khi cài dùm máy thằng bạn nó cũng bị thế. Chắc do đụng PM hay sao ấy.

hth2813

Vấn đề này thật sự rất khó hiểu vì mình cũng từng gặp rồi. Cũng may là máy của mình xài OK còn khi cài dùm máy thằng bạn nó cũng bị thế. Chắc do đụng PM hay sao ấy.

thế bác có biết nó đụng phần mềm nào không để em xóa :D

MinhThang

Manager
thế bác có biết nó đụng phần mềm nào không để em xóa :D

Bạn kiểm tra lại hộ cho mình data và thư mục có đúng và đầy đủ chưa nhé, nếu bị sai là nó báo vậy đấy bạn, mình bị trên N82 sau khi đọc kỹ hướng dẫn và dùng data đầy đủ là ok ngay.

suzuki_sport_rgx

Vấn đề cài Vietmap báo lỗi " bộ nhớ đầy, đóng bớt ứng dụng hoặc khởi động lại máy" trong quá trỉnh cài nhiều máy, mình gặp lỗi này và lý do theo mình được biết thì 2 nguyên nhân sau
1 - OS trên điện thoại không hợp với version của VietMap
Dẫn chứng: mình cài bản VietMap 1.03.0926 lên Nokia E90(OS 9.1) thì chạy ok, cũng bản này mình đem cài trên Nokia N96(OS9.2), Nokia 6710 naviga(OS 9.3) thì bảo lỗi bộ nhớ đầy, đóng bớt ứng dụng hoặc khởi động lại máy, nhưng khi cài bản VietMap S17 1.06.0515 thì OK.

2 - Do mình để file dữ liệu VietMap sai chổ(tức là để trên bộ nhớ thứ cấp, hay thẻ nhớ)
Dẫn chứng, mình cài bản VietMap_Signed_090803 (VietMap cho các dòng cảm ứng) mình cài trên Nokia 5800 (chọn cài lên thẻ chạy OK), NOkia N97 chọn cài lên bộ nhớ thứ cấp chạy OK, Samsung OM HD i8910 chọn cài lên bộ nhớ thứ cấp chạy OK) trong khi đó củng bản này mình chọn cài lên thẻ nhớ (đối với NOkia N97 và Samsung OM HD i8910) thì báo lỗi "bộ nhớ đầy, đóng bớt ứng dụng hoặc khởi động lại máy)---> củng lỗi này mà mình tính đâu Hack phone mới cài được cho em Samsung OM HD, ai dè kg phải
Bác nào có bị lỗi này, xin thử cách mình đưa ra xem thế nào nhé
:-?:-?

hth2813

mình dùng e71 fw 400 cài vietmap s17 1.06 với dữ liệu cop nguyên trên mạng vào thư mục vietmap ở thẻ mà nó cứ bảo lỗi như vậy :| :(

suzuki_sport_rgx

mình dùng e71 fw 400 cài vietmap s17 1.06 với dữ liệu cop nguyên trên mạng vào thư mục vietmap ở thẻ mà nó cứ bảo lỗi như vậy :| :(

Bạn cài bản 1.03 xem thế nào :-?, không được nửa thì bạn có thể FW em E71 của bạn xuống, mình nghỉ sẻ cài bản 1.06 OK ;;)

hth2813

Bạn cài bản 1.03 xem thế nào :-?, không được nửa thì bạn có thể FW em E71 của bạn xuống, mình nghỉ sẻ cài bản 1.06 OK ;;)

để mình thử cài bản 1.03 xem sao :-?, chứ vì cái pm này mà cài lại fw thì ko đáng :-??

Status
Không mở trả lời sau này.