• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
em đang dủng n95 8gb phiên bản pm lả v20.0.016 có háchphone được ko

N95 cũ lắm nên hack được mà bạn. Lần sau bạn nên vào đúng topic hack phone mà hỏi nhé. trong topic này chỉ thảo luận về Vietmap thôi.

tanman1202

N95 cũ lắm nên hack được mà bạn. Lần sau bạn nên vào đúng topic hack phone mà hỏi nhé. trong topic này chỉ thảo luận về Vietmap thôi.

Posted via Mobile Device
Sin lỗi em wên,em tải việtmap và cài đặt nhưng em vẫn chưa hiểu câu(chép file đính kèm va thư mục resoure/apps...)sin được hướng dẫn thêm

suzuki_sport_rgx

Posted via Mobile Device
Sin lỗi em wên,em tải việtmap và cài đặt nhưng em vẫn chưa hiểu câu(chép file đính kèm va thư mục resoure/apps...)sin được hướng dẫn thêm

Chép file này để VietMap có giao diện sử dụng là Tiếng Việt (từ bản 1.03 trở về trước), nhưng sau bản này thì không cần chép file VietMap_0x2001C9E4 vào đường dẫn resoure/apps để cho nó hiển thị tiếng việt gì cả.

tanman1202

Chép file này để VietMap có giao diện sử dụng là Tiếng Việt (từ bản 1.03 trở về trước), nhưng sau bản này thì không cần chép file VietMap_0x2001C9E4 vào đường dẫn resoure/apps để cho nó hiển thị tiếng việt gì cả.

Posted via Mobile Device
Thế sao em đã set về năm 2060 và cài file sisx vào thẻ nhớ,rồi chép thư mục viepmap vao ổ E rồi.em lai set về năm 2008 rồi.nhưng khi vào việtmap thì chỉ hiện dòng chữ khởi tạo cho lần chạy đầu tiên rồi bị đẩy ra là sao hả các bác.giúp em với em rất thích pm này

w2k

Posted via Mobile Device ác 1 lỗi là thằng này chỉ dùng cho máy có GPS tích hợp mà lại ko dùng để dò bản đồ cho những máy ko có GPS tích hợp sẵn. Quá ăùn ...

phuongco

Tình hình là có bạn nào bị như mình ko nhỉ, chuyển sang 3G UTMS thì ko bắt đc GPS :( Mình dùng E71

suzuki_sport_rgx

Posted via Mobile Device
Thế sao em đã set về năm 2060 và cài file sisx vào thẻ nhớ,rồi chép thư mục viepmap vao ổ E rồi.em lai set về năm 2008 rồi.nhưng khi vào việtmap thì chỉ hiện dòng chữ khởi tạo cho lần chạy đầu tiên rồi bị đẩy ra là sao hả các bác.giúp em với em rất thích pm này

Bạn phải load file vietmap mới nhất từ vietmap.vn hoặc có thể load file xxx khác, và tốt nhất là máy bạn phải hack để có thể cài file vietmap xxx, dữ liệu thì chép thư mục vietmap vào thư mục gốc của thẻ nhớ hay bộ nhớ thứ cấp;;)

w2k

Bạn phải load file vietmap mới nhất từ vietmap.vn hoặc có thể load file xxx khác, và tốt nhất là máy bạn phải hack để có thể cài file vietmap xxx, dữ liệu thì chép thư mục vietmap vào thư mục gốc của thẻ nhớ hay bộ nhớ thứ cấp;;)
mình tìm file cài đặt từ sáng jờ ko thấy. Nghe nói 3G vietel có thể xài cho những máy ko tích hợp sẵn GPS. Up dùm đc hem.

Posted via Mobile Device

tanman1202

Posted via Mobile Device
Mình dùng x-plore move thư mục vietmap vào ổ E có đúng ko vậy.máy mình n95 đã háchphone thành công.thư mục gốc của thẻ nhớ khác bộ nhớ thứ cấp như lào làm ơn chỉ bảo dùm

ngochieumobile83

Mình dùng x-plore move thư mục vietmap vào ổ E có đúng ko vậy.máy mình n95 đã háchphone thành công.thư mục gốc của thẻ nhớ khác bộ nhớ thứ cấp như lào làm ơn chỉ bảo dùm
bạn nói vậy có lẻ bạn dùng n95 8g , bạn hãy down bộ vietmap về . cop vào bộ nhớ thứ cấp (E/vietmap) sau đó dùng x-plore bung ra là dc

BuuPhucCT

Well-Known Member
CÁCH CÀI VIETMAP GỒM CÁC BƯỚC SAU
- Bước 1: Cài phần mềm Vietmap vào trong bộ nhớ chính của máy.
Lưu ý các bạn nếu xài bản FULL thì phải SIGN hay HACK máy thì mới cài được.( Do quy định của diễn đàn nên PM Vietmap FULL không up lên trực tiếp được, các mem nên PM để xin).

- Bước 2: Down về nguyên file rar có tên là VietMapS17_0903.rar các bạn giải nén ra thì sẽ có thư mục cùng tên. Đây là thư mục bao gồm:

a. Thư mục Vietmap là nơi chứa toàn bộ dữ liệu bản đồ và các file âm thanh hướng dẫn đường đi. Cái này là quan trọng nhất và mình đã cập nhật luôn dữ liệu tháng 3/2009 vào luôn rồi nên đây là data FULL mới nhất.

b.Phần còn lại là các file hướng dẫn cách cài đặt và hướng dẫn sữ dụng để các bạn tham khảo thôi nên không quan trọng lắm.

- Bước 3: Chép nguyên thư mục Vietmap lên thẻ nhớ là xong.

Vào chạy PM Vietmap và đọc hướng dẫn sử dụng để biết cách xài. Lần đầu nó có thể khởi tạo dữ liệu hơi lâu nhưng những lần sau thì khi vào nó chỉ hiện lên cái bảng cảnh báo thì bạn chọn đồng ý để vào màn hình của Vietmap luôn.

tiephien1

có gì khó thì các bạn vào trang chủ tải hướng dẫn về rồi làm theo là được mà. thân!

suzuki_sport_rgx

Posted via Mobile Device
Bộ nhớ thứ cấp là ổ cứng(VD: N95-8GB-bộ nhớ trong 8GB, không có khe cắm thẻ, và đây là bộ nhớ thứ cấp), N96-bộ nhớ trong 16GB là bộ nhớ thứ cấp, và hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ Micro SD), N97, N97 mini....

mình tìm file cài đặt từ sáng jờ ko thấy. Nghe nói 3G vietel có thể xài cho những máy ko tích hợp sẵn GPS. Up dùm đc hem.

Posted via Mobile Device

bác nào cóp cho e mot bản full với nhé.thanks các bác nhiều
Mình hiện tại có bản Vietmap 1.03 và 1.06 full, bác nào cần thì pm, mình gủi cho, cái này do quy định diễn đàn nên kg up được ;;);;);;);;)

Status
Không mở trả lời sau này.