• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

thtrang

của mình cài lên rồi nó cứ hiện ra là Vui lòng chờ khởi tạo lần sử dụng đầu tiên....xong bị out luôn...thế là thế nào....hép mi!!!

nhathuy2007

cài lại FW vẫn không được luôn nà . hixhix
Thư mục viet map full bao gồm các thư mục con sau:
1/ Maps (bao gồm đầy đủ bản đồ)
2/ Profile
3/ user
4/VoiceEN
5/ VoiceVN
Thư mục này phải được copy vào máy hoặc thẻ nhớ tùy thuộc vào việc cài đặt chương trình vietmap ở đâu

bạn kiểm tra lại nhé, trước đây, mình cũng bị tình trạng này giờ thì hết rùi - Bye bye "full memory problem...."

galabuon

của mình cài lên rồi nó cứ hiện ra là Vui lòng chờ khởi tạo lần sử dụng đầu tiên....xong bị out luôn...thế là thế nào....hép mi!!!

chép thư mục Vietmap trong file zip vào e:\vietmap (thẻ nhớ). File cài có 1MB, Data để chạy nằm trong thư mục đấy đấy.

Khoaaa

có lẽ ko cần Voice EN đâu nhĩ khỏi bỏ vào cho đỡ nặng máy
Posted via Mobile Device

thiensu16

e cài vietmap xong,dến khi vô nó báo là memory full,please close program or reset.E dã lam theo nhưng vẫn ko đuoc.Cha lẽ 5800 íu vậy sao

Chỉnh sửa cuối:

pandamiss

e cài vietmap xong,dến khi vô nó báo là memory full,please close program or reset.E dã lam theo nhưng vẫn ko đuoc.Cha lẽ 5800 íu vậy sao

Mình cũng gặp vấn đề tương tự. Bro nào biết cách giải quyết ko nhỉ ? 8-|

alo_tongdaiday

chả hiểu sao mình cài ngon ko có lỗi gì , nhưng bật lên để định vị thì ko được , đã thử mấy ngày toàn ở ngoài đường vẫn thế ( mặc dù máy vẫn quét được nhiều vệ tinh )

stun

ko ai có giải pháp à ? Hay là do firm này ram ít quá nhỉ ?

Cái câu hỏi của bạn, từ lâu đã có nhiều ng hỏi nhiều lần rồi và mọi ng đã giải đáp rồi, bạn tìm đọc sẽ hiểu.
Lỗi memory full, thường là do bạn chép dữ liệu ko đúng chỗ hoặc dữ liệu ko đúng với dòng máy. Dữ liệu của nó là thư mục VietMap (bên trong có 1 số thư mục con nữa). Bạn lấy thư mục VietMap ( đúng với dòng máy mình nhé) rồi chép thẳng vào thẻ là ok (để ở ngoài, ko ở trong thư mục nào nhé)

pandamiss

Cái câu hỏi của bạn, từ lâu đã có nhiều ng hỏi nhiều lần rồi và mọi ng đã giải đáp rồi, bạn tìm đọc sẽ hiểu.
Lỗi memory full, thường là do bạn chép dữ liệu ko đúng chỗ hoặc dữ liệu ko đúng với dòng máy. Dữ liệu của nó là thư mục VietMap (bên trong có 1 số thư mục con nữa). Bạn lấy thư mục VietMap ( đúng với dòng máy mình nhé) rồi chép thẳng vào thẻ là ok (để ở ngoài, ko ở trong thư mục nào nhé)

Đã làm y nguyên như thế chứ có làm khác đâu? Mình để trong thẻ nhớ chả để trong folder nào cả. E:/VietMap/Maps

barclays

Đã làm y nguyên như thế chứ có làm khác đâu? Mình để trong thẻ nhớ chả để trong folder nào cả. E:/VietMap/Maps
Bạn qua web của Vietmap down phiên bản cho S60v5 (hơn 60MB j` đấy) cài sẽ không bị như vậy nữa.
Chúc may mắn

stun

Dữ liệu đầy đủ của nó là thư mục VietMap tức là E/VietMap chứ ko phải là E/VietMap/Maps chỉ có data thư mục Maps nó sẽ ko chạy, thư mục VietMap của s60v5 nặng khoảng 77,5mb -> 87,7mb (data 08/2009). Trong thư mục VietMap có 5 thư mục con gồm Maps, Profile, user, VoiceENVoiceVN trong đó bạn có thể xóa VoiceEN đi cho nhẹ nếu ko xài tới tiếng Anh dẫn đường. Bạn chép đúng dữ liệu của máy là ok.

pandamiss

Mình để dữ liệu map trong maps là chuẩn rồi còn gì ? còn profile mình ko có. down từ trang chủ của vietmap bản dành cho cảm ứng v5 mà chỉ có 35.9 mb chứ làm gì có bản nào tầm dung lượng như bạn nói ?

stun

Mình để dữ liệu map trong maps là chuẩn rồi còn gì ? còn profile mình ko có. down từ trang chủ của vietmap bản dành cho cảm ứng v5 mà chỉ có 35.9 mb chứ làm gì có bản nào tầm dung lượng như bạn nói ?

Bó tay bạn luôn, nói mà bạn ko hiểu gì cả, bạn chỉ chép data update 08/09 ko thôi thì làm sao nó chạy. Cái file 35.9mb của bạn chỉ là data update thôi (chưa giải nén), giải nén ra thành thư mục maps là 78mb. Bạn phải bưng nguyên thư mục VietMap (87,7mb) trong bộ cài vào thẻ.
Bạn down bộ cài cho s60v5 này nhé (59,2mb)
http://www.vietmap.vn/downloads/trial/VietMapS17Touch_0908.zip
giải nén ra trong đó có ...+ file cài VietMap_Signed_090803.sis + thư mục VietMap.
Bạn chép thư mục VietMap đó vào thẻ là được

doantheanh2

Mình đang sử dụng N97 hàng xách bên Mỹ về,mình đã cài được Vietmap nhưng ngay cả khi ngoài đường mình đã đợi rất lâu nhưng vẫn không nhận được tín hiệu vệ tinh.Mình vào mục Xem GPS --- Tùy Chọn ----Trạng thái vệ tinh nhưng cũng vẫn không thấy hiển thị ở phần Trạng thái mô-đun(Chưa định vị),không biết có bạn nào bị như mình không,mong sự giúp đỡ của các bạn.Thân