• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

jackpham

VietMap vừa phát hành về phiên bản 3.0 của phần mềm bản đồ, dẫn đường dành cho các điện thoại Symbian. Đây là phiên bản thiết kế riêng cho S60 5th, các điện thoại Symbian có màn hình cảm ứng. Phiên bản này đã mở cánh cửa cho dòng điện thoại này mà vốn dĩ trước nay Vietmap vẫn còn đóng kín với dòng hệ điều hành mới mẽ này.

Trải nghiệm qua phiên bản 3.0 này chúng ta sẽ cảm nhận rằng không có nhiều sự khác biệt so với phiên bản dành cho Symbian S60 3rd. Tất nhiên điều quan trọng nhất là Vietmap đã hổ trợ màn hình cảm ứng, điều khiển bằng ngón tay, menu và giao diện đã tương thích với màn hình của Nokia N97 và 5800.

Tính năng mới mà bạn sẽ thấy trong những phiên bản gần đây là "Tòa nhà 3D", một tính năng đang được Vietmap phát triển và sẽ sớm trình làng trong tương lai gần. Phiên bản này chúng ta sẽ thấy tùy chọn này trong phần Cấu hình hệ thống tuy nhiên vẫn chưa được sử dụng.

Tóm tắt lại các tính năng chính của Vietmap S17:

• Bản đồ chi tiết 63 tỉnh thành.
  • Tìm đường, dẫn đường với GPS.
  • Tìm địa điểm, điểm lân cận.
  • Hổ trợ giọng nói Anh, Việt.
  • Xem bản đồ ở dạng 2D, 3D.
  • Hổ trợ xem ở màn hình ngang, dọc, tự xoay.
  • Và nhiều tính năng, tiện ích khác.

Hiện tại Vietmap đã công bố chính thức phiên bản này.

Bộ cài đặt phần mềm VIETMAP GPS S17 Touch
dùng cho các máy chạy trên hệ điều hành Symbian cảm ứng S60 5th.

Mã:
http://www.vietmap.vn/downloads/trials/VietMapS17T.zip
http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMapS17S17T_1007.zip

Chỉnh sửa cuối:

huyhoang85

bản này cài đc chết liền..mặc dù đã sign..khi cài vào toàn bị báo là ''ko thể cài đặt,,bị chi phối bởi chứng chỉ''..pó tay

jackpham

hok mình hổ trợ đầy đủ mà , full màn hình và hổ trợ cảm ứng đầy đủ

Nếu vậy bạn có thể share bản của bạn lên medifire để a e test thử thế nào. Lúc trước mình cũng có cài thử 1 bản nhưng khi mở bản đồ thì nó không hiện full màn hình.

mjayz

Chết cha !!! anh jack làm lẹ wa' =.=! lỡ post thêm 1 bài rùi làm sao xoá bây h ? :(( nhờ anh jack del bài em vậy :(

jackpham

Bản đồ này mà full ah? cảm ứng trên bản đồ này cũng ko hỗ trợ cảm ứng.
Nếu là bản này thì đây là bản đã Cr@ck cho S60v3
http://www.megaupload.com/?d=OWW878E3
Ghi chú : Khi khởi tạo dữ liệu lần đầu các pác nhập key vd : 12345678
Xong rùi nhấn đăng Ký.==> Báo lỗi ( ko có vấn đề gì cả ) Các pác cứ bỏ qua thoát ra rùi vào lại. ==> ta đã có 1 bản full.

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Nếu vậy bạn có thể share bản của bạn lên medifire để a e test thử thế nào. Lúc trước mình cũng có cài thử 1 bản nhưng khi mở bản đồ thì nó không hiện full màn hình.

Mình test Vietmap hồi tháng 4 đã thấy full màn hình rồi Jack,cũng không thật sự full cho lắm và chưa tương thích với 5800,đang test bản này xem sao :)

Kenji1992

Bản đồ này mà full ah? cảm ứng trên bản đồ này cũng ko hỗ trợ cảm ứng.
Nếu là bản này thì đây là bản đã Cr@ck
http://www.megaupload.com/?d=OWW878E3
Khi cài đặt xong bạn đăng ký : 12345678
sau đó bạn bỏ qua. Thế là ĐKý thành công.

tại khi test đi ngoài đường nó full màn hình , cảm ơn bạn , cái của mình là có bản quyền .

Kenji1992

tự nhiên mình gỡ bỏ cái cũ đi và cài cái này vào , sau đó cài bản mới nó bảo hok thể cài đặt , bị chi phối bởi chứng chỉ

taolahoan

sao mình cũng sign rùi mà hem cài được T_T vẫn báo bị chi phối bởi chứng chỉ T_T

Inuyasha1987

Sao bài viết của Jack lại bị lệch hết về bên phải thế kia, khó đọc quá. Mà vô trang vietmap theo link jack đưa thấy đây là bản dùng thử hả, có crak đc ko vậy ?

Ặc ặc bộ cài sao lại 79M ??? 79M thì chạy trên đt thế nào đc ặc ặc. Có nhầm lẫn gì ko thế này, nếu nhầm cho mình xin lại cái link dow với

TruongHan

Super V.I.P
Sao bài viết của Jack lại bị lệch hết về bên phải thế kia, khó đọc quá. Mà vô trang vietmap theo link jack đưa thấy đây là bản dùng thử hả, có crak đc ko vậy ?

Ặc ặc bộ cài sao lại 79M ??? 79M thì chạy trên đt thế nào đc ặc ặc. Có nhầm lẫn gì ko thế này, nếu nhầm cho mình xin lại cái link dow với

trang chủ của vietmap chính xác là 79Mb đó bạn,không nhầm đâu :D
Muốn xài full thì phải mua

Kenji1992

tình hình từ tối đến h vẫn hok cài đc , cho dù làm mọi cáh , thua phần này lun

your_rules

mình thì đang xài 1 vietmap của s60v3 đưa qua, cũng crack được, mình phải dùng đến bàn phím ảo thì mới sử dụng được chứ nó chưa hỗ trợ cảm ứng hoàn toàn, nhưng bị cái là sao k có tiếng nói khi sử dụng như bản lúc mình chưa crack
Mình cũng ít xài đến nên k biết nó có đầy đủ những tính năng k
À, mình có nghe nói khi xài bản trial của vietmap thì chỉ sử dụng được 3 ngày, sau 3 ngày thì mình chỉ cần xóa 1 file nào đó là có thể xài tiếp được fk?