• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

saudoi83

Bạn nên cài đặt chương trình vào máy (C:\)
Còn phần dữ liệu map thì copy vào thẻ nhớ (E:\VietMap\Maps)

Em cài vào ổ E lun mà vào ổ C vẫn thấy cái file đó để chỉnh sửa, theo em nghĩ thì không phải như bác nói đâu, tốt nhất là uninstall nó rùi install lại thì có lẽ ok.

ilikenokia

Em cài vào ổ E lun mà vào ổ C vẫn thấy cái file đó để chỉnh sửa, theo em nghĩ thì không phải như bác nói đâu, tốt nhất là uninstall nó rùi install lại thì có lẽ ok.

Có lẽ là sau khi cài đặt xong, bạn phải mở ứng dụng ra chạy lần đầu tiên thì mới xuất hiện file này.

emerald261

Sao cái WFvirtualKeyboard mình cài vô được nữa chừng thì báo "không thể cài đặt chứng chỉ được bảo vệ từ nhà cung cấp không đáng tin cậy".
Ai biết làm sao chỉ mình với.

Mình đã hack phone hoàn chỉnh, cài các ứng dụng khác vô tư. pm này vẫn cài được nhưng trong lúc cài được 1/2 thì nó báo như vậy.
À máy mình FW 21

Ai biết vì sao chỉ dùm mình với >.<!

dejavu_bmt

Bạn ở bmt à, đồng hương rồi. Máy mình bắt ok lắm. Có lúc nhanh lúc chậm, bạn chỉnh cái GPS sénitivity trong phần gps setting của vietmap á (máy mình để english) ở mức 2 hoặc 3 thôi xem có đc ko nhé.
tui làm rùi nhưng vẫn hok đc

your_rules

Các Bác cho hỏi:dùng chương trình quản lý file X-plore tìm tới thư mục C/System nhưng không thấy file kUYGYBUV.dat.Vậy bị lỗi gì vật các Bác?:-/
Bạn phải xài vietmap ít nhất 1 lần thì mới có file đó nha
Bạn nên cài đặt chương trình vào máy (C:\)
Còn phần dữ liệu map thì copy vào thẻ nhớ (E:\VietMap\Maps)
Cài vào thẻ nhớ lun cũng được chứ k cần phải là cài vào máy đâu

sphinx

Đang test phiên bản chính thức được Vietmap Release trên website, để xem có gì khác biệt bản cũ hay không :D
Bà con download gói đầy đủ tại đây: http://www.vietmap.vn/downloads/VietMapS17Touch_0908.zip

Thực ra chỉ có file cài đặt là có thay đổi, chứ data thì hoàn toàn giống hệt. File cài đặt lần này đã được signed sẵn roài, cài rất chi là nhẹ nhàng.

sw33tb0ytn

các bro ơi,chẳng hiểu sao em cài đc rồi mà lúc vào nó báo lỗi memory full,e dùng taskman mà ko thấy có ctrinh chạy ngầm gì cả,các bro trả lời giúp em cái:((

anhky

Sao mình bắt tín hiệu lúc dc liền, có lúc nữa tiếng chưa có nữa ?? MÀ có thì dc 5 phút lại mất. Mình ở Hốc Môn, ko biết có liên wan đến GPS ko nữa

dangminhduc69

các anh cho em hỏi tại sao em cài vietmap vào lại là tiếng anh chứ không phải tiếng việt như trên diễn đàn? em cài vào lâu rồi nhưng bây giờ mới để ý đến điều này.em cám ơn.

ngoanrazor

Well-Known Member
các anh cho em hỏi tại sao em cài vietmap vào lại là tiếng anh chứ không phải tiếng việt như trên diễn đàn? em cài vào lâu rồi nhưng bây giờ mới để ý đến điều này.em cám ơn.

Posted via Mobile Device
Chỉnh ngôn ngữ điện thoại lại thành tiếng việt thì vietmap sẽ hiển thị tiếg việt bn :)

Sao mình bắt tín hiệu lúc dc liền, có lúc nữa tiếng chưa có nữa ?? MÀ có thì dc 5 phút lại mất. Mình ở Hốc Môn, ko biết có liên wan đến GPS ko nữa

Posted via Mobile Device
Do mây cản sóng vệ tinh đó bn (sóg yếu) nên bắt sóg hơi lâu.bn cứ ra chổ trốg tránh mấy nhà cao tầg ra là bắt đc liền ah :)

các bro ơi,chẳng hiểu sao em cài đc rồi mà lúc vào nó báo lỗi memory full,e dùng taskman mà ko thấy có ctrinh chạy ngầm gì cả,các bro trả lời giúp em cái:((

Posted via Mobile Device
Chắc bn chép nhầm data of bản vietmap khác rồi.bn down data of mấy ae ở trên đó và chép dô thẻ nhớ là ok liền ah.have fun!

huutoanpy

Cho em hỏi khi copy cái VietMap vào thẻ nhớ, trình phát nhạc của em nó load luôn mấy cái file nhạc trong mấy folder của VietMap vào :(, có ai giúp em vấn đề này ko :D

hidenman

Bạn dùng x-plorer đó chọn folder vietmap chọn thuộc tính nó là system sẽ hết bị vụ này thôi nếu thấy folder đó vướng mắt thì hidden nó luôn là ok àh
Posted via Mobile Device

pekhang

sao mình vào trang vietmap.vn để phần cập nhật mới mà ko có nhỉ? dữ liệu của nó cũ quá rồi, giờ thay đổi nhiều chổ, đôi khi tìm hoài ko ra...

lemanhhapt

sao mình vào trang vietmap.vn để phần cập nhật mới mà ko có nhỉ? dữ liệu của nó cũ quá rồi, giờ thay đổi nhiều chổ, đôi khi tìm hoài ko ra...

Dữ liệu do vm cập nhật theo gói. Khi có nhiều thay đổi vm mới cập nhật. Gói dữ liệu mới nhất chỉ đến tháng 3/0..

Posted via Mobile Device

sphinx

Nó không thích cập nhật cho Symbian thoai, chứ cho PocketPC và thiết bị chuyên dụng nó cập nhật dữ liệu tháng 8/09 roài.

stun

Dữ liệu cập nhật 08/09

Đặc biệt data 08-09 đã fix lỗi cầu chữ Y chỉ có 2 nhánh ở data cũ (1 lỗi nghiêm trọng!) và ở tp.HCM bản đồ chi tiết hơn -> thấy từng con hẻm nhỏ và cập nhật các lô cốt trên đường.
vietnam0908_S17

mình cài xong khi vào thì máy bảo "ko đủ bộ nhớ truy cập ứng dụng,tắt bớt ứng dụng hoặc khởi động máy" mình tắt hết ứng dụng chạy ngầm và khởi động lại máy nhưng vào cũng bị báo lỗi như vậy,mình thử cài bản của S60v3 thì vào bình thường nhưng nó ko full màn hình.pác nào bít cách khắc phục thì giúp với.thank!

ngoanrazor

Well-Known Member
mình cài xong khi vào thì máy bảo "ko đủ bộ nhớ truy cập ứng dụng,tắt bớt ứng dụng hoặc khởi động máy" mình tắt hết ứng dụng chạy ngầm và khởi động lại máy nhưng vào cũng bị báo lỗi như vậy,mình thử cài bản của S60v3 thì vào bình thường nhưng nó ko full màn hình.pác nào bít cách khắc phục thì giúp với.thank!

Posted via Mobile Device
Chắc bn chép nhầm data of bản vietmap khác rồi,bn down data of mấy anh em ở trên đó chép dô thẻ là ok liền