• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ViTalk Chát trên PPC

orange_244

Banned
hjx em sài touch 2 win 6.5 ren 2-3 ngày ni dô vitalk lúc nào cũng kiu ID sai chán gúm
Mình đang dùng wn 6.5 nè. xài vítalk từ khi IM+ ko login đuợc.Bạn đăng ký tài khỏan mới cho vitalk gửi tn kíck hoạt 500d .Sau đó xài oki.login vèo vèo.:D

Posted via Mobile Device

ThaiChienvn

Mình mới phát hiện ra một điều: Nếu muốn vào được yahoo thì trước tiên các bạn đăng nhập ID vitalk trước các bạn vào mục kết bạn> sau đó dụ một thành viên nào đó noi chuyện hay chỉ cần tả lời một câu cho bạn> tiếp theo lúc này bạn hãy đăng nhập vào Yahoo là bạn có thể thành công 99%.!
Chúc các bạn thành công.!

Chỉnh sửa cuối:

Xuanlap

các bạn cho mình hỏi mình cài được nhung chỉ chat được với wifi thôi con GPRS thi toan bao lỗi không vào được là sao vậy nhỉ.giúp mình với.GPRS vào internet thì được.

DHD194

Banned
các bạn cho mình hỏi mình cài được nhung chỉ chat được với wifi thôi con GPRS thi toan bao lỗi không vào được là sao vậy nhỉ.giúp mình với.GPRS vào internet thì được.

Bạn fải nói rỏ mình dùng sim nào. thông số cài đặt nào thì người ta mới cho bạn câu trả lời rỏ ràng được. câu hỏi mơ hồ thế khó đoán bệnh lắm

Posted via Mobile Device

Xuanlap

mình xài sim viettell.máy HTC at&t 8925.các bác thiết lập như thế nào chỉ dùm mình với.mình vào mạng bình thường nhưng hầu như là không chát được.mình đả thử với Vitalk và Jive talk đều không kết nối được,trong lúc chát bằng wifi thì bình thường.

ThaiChienvn

Bạn muốn đăng nhập được vào Vitalk mà không bị báo lỗi kết nối thìbạn phải kết lối Internet trước. nghĩa là GPRS của bạn phải đang được kết lối. Còn bình thường bạn thấy chữ ( E hay G ) vẫn đứng yên không mở kết lối sẽ không đăng nhập được vào Vitalk.
* Điều này cũnng là lý do mà mình thấy các bạn nói lúc vào được Vitalk, lúc thì không vào được. Vì lý do là ở trên.
Bạn phải kết lối GPRS internet trước mới Online được.
Chúc thành công.!=D>=D>=D>

mình xài sim viettell.máy HTC at&t 8925.các bác thiết lập như thế nào chỉ dùm mình với.mình vào mạng bình thường nhưng hầu như là không chát được.mình đả thử với Vitalk và Jive talk đều không kết nối được,trong lúc chát bằng wifi thì bình thường.
Bạn hãy đổi access point name từ v-wap thành v-internet, còn muốn lướt web thì đổi lại như cũ.

Xuanlap

Bạn hãy đổi access point name từ v-wap thành v-internet, còn muốn lướt web thì đổi lại như cũ.

Ở trong phần cài đặt mạng chỉ có viettell wap ,viettell mms,my work network và my isp thôi chứ không có v-wap hay v-internet như bạn nói:((
Mình đả chọn viettell wap rồi viettell mms đều không được

Ở trong phần cài đặt mạng chỉ có viettell wap ,viettell mms,my work network và my isp thôi chứ không có v-wap hay v-internet như bạn nói:((
Mình đả chọn viettell wap rồi viettell mms đều không được

Sau khi Connections Setup tự động cài cấu hình GPRS của Viettel, bạn vào Settings-Connections
-Connections - Manage Existing Connections - Edit - Next - đổi access point name từ V-wap thành v-internet.
Đảm bảo thành công vì mình cũng dùng Kaiser và sim Viettel để chat Vtalk, việc này áp dụng cho cả chat IM+ nữa .
Posted via Mobile Device

Xuanlap

Sau khi Connections Setup tự động cài cấu hình GPRS của Viettel, bạn vào Settings-Connections
-Connections - Manage Existing Connections - Edit - Next - đổi access point name từ V-wap thành v-internet.
Đảm bảo thành công vì mình cũng dùng Kaiser và sim Viettel để chat Vtalk, việc này áp dụng cho cả chat IM+ nữa .
Posted via Mobile Device

Mình đả đổi thành v-internet rồi tiếp theo làm thế nào vậy bro?
có 3 dòng:User name,password và domain
Phải thiết lập như thế nào nủa vậy?:((

antiloving

mình đang xài trên 8525 và e398 nè. trên ppc thì chắc do khu vưc nhà mình GPRS yếu nên lúc nhận đc, lúc ko à. mà chat yahoo trên Vitalk cũng tiện lắm. nhanh và tón ít tiền.

drtiendiep

Chat bằng thằng Vitalk này vẫn chuối một cái là kết nối chậm và phức tạp phải qua 2 bước đăng nhập vào Vitalk rồi mới đăng nhập vào Yahoo. Thứ nữa là hay có dòng tiêu đề quảng cáo (Ghét nhất cái này)! Dùng slick ngon nhất!

ThaiChienvn

Chat bằng thằng Vitalk này vẫn chuối một cái là kết nối chậm và phức tạp phải qua 2 bước đăng nhập vào Vitalk rồi mới đăng nhập vào Yahoo. Thứ nữa là hay có dòng tiêu đề quảng cáo (Ghét nhất cái này)! Dùng slick ngon nhất!
Giờ ViTalk chạy trên nền Java rồi bạn à.! chỉ cần PPC của bạn kết nôi Iternet thì vào 1 phát được liền còn Slick tốn tiền lắm. mà bản mới này không có tiêu đề quang cáo nào cả.?! dùng phong chách trượt rất ngon lành. rất nhiều tính năng nữa đó. hơn hẳn bản 0.470 trước trăm lần đó. vào yahoo cũng rất nhanh.

Theo mình thì Vitalk tuy không đẹp và tiện lợi khi sử dụng tuy nhiên lưu lượng GPRS là thấp nhất. Các soft khác chỉ thích hợp khi có wifi thôi.