• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

jinsakura

chú ơi, cho cháu hỏi 1 câu ạ, máy của cháu tình hình là như đã kể ở trên, UNLOCK, S-of, đầy đủ cả rồi vậy khi cháu up rom thì nó sẽ up luôn kernel kèm theo bản rom ấy luôn chứ chú nhỉ ? chẳng hạn trong bản rom Roger 1231 của chú đã có sẵn Kernel trong đó rồi hay phải up kernel riêng sau khi up rom ạ ? cháu quên không để ý kiểm tra kernel, mà giờ đang ở rom ship nên không rõ được vấn đề này, đọc bài của chú Ancola trong box kia thì thấy nói là phải kết nối máy với PC rồi chạy ADB sau đó chạy boot.img để khi up rom máy nó tự up kem theo cả Kernel, cháu chưa từng làm thế bao giờ, nhưng cháu nhớ là có lần cháu up bản rom của Lee, V3 thì phải, cháu kiểm tra thì thấy Kernel có thay đổi chứ không phải Kernle Ship nữa. Và giờ cháu muốn up Kernel khác nhưng vẫn dùng rom Ship thì cháu làm thế nào ạ ? chẳng hạn cháu muốn up Kernel của Lee thì sao ạ? cháu up thử file zip qua recovery thì nó toàn báo là "Aborted" không up được, cháu đang ở rom Ship với Hboot 1.49.0018, Và 1 vấn đề nữa là nếu cháu dùng bản rom Lee V4, có người gọi đến thì màn hình cứ tối thui, chỉ có mấy cái nút cảm ứng sáng lên, không biết là ai gọi, cũng không làm sao nghe máy được, ng đó phải dập máy thì cháu mới ấn nút nguồn và mới mở khoá màn hình được, giờ về rom ship nhưng up cái Lee teawk vào thì máy treo luôn ở HTC không vào được, Mong chú giải thích hộ cháu với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
chú ơi, cho cháu hỏi 1 câu ạ, máy của cháu tình hình là như đã kể ở trên, UNLOCK, S-of, đầy đủ cả rồi vậy khi cháu up rom thì nó sẽ up luôn kernel kèm theo bản rom ấy luôn chứ chú nhỉ ? chẳng hạn trong bản rom Roger 1231 của chú đã có sẵn Kernel trong đó rồi hay phải up kernel riêng sau khi up rom ạ ? cháu quên không để ý kiểm tra kernel, mà giờ đang ở rom ship nên không rõ được vấn đề này, đọc bài của chú Ancola trong box kia thì thấy nói là phải kết nối máy với PC rồi chạy ADB sau đó chạy boot.img để khi up rom máy nó tự up kem theo cả Kernel, cháu chưa từng làm thế bao giờ, nhưng cháu nhớ là có lần cháu up bản rom của Lee, V3 thì phải, cháu kiểm tra thì thấy Kernel có thay đổi chứ không phải Kernle Ship nữa. Và giờ cháu muốn up Kernel khác nhưng vẫn dùng rom Ship thì cháu làm thế nào ạ ? chẳng hạn cháu muốn up Kernel của Lee thì sao ạ? cháu up thử file zip qua recovery thì nó toàn báo là "Aborted" không up được, cháu đang ở rom Ship với Hboot 1.49.0018, Và 1 vấn đề nữa là nếu cháu dùng bản rom Lee V4, có người gọi đến thì màn hình cứ tối thui, chỉ có mấy cái nút cảm ứng sáng lên, không biết là ai gọi, cũng không làm sao nghe máy được, ng đó phải dập máy thì cháu mới ấn nút nguồn và mới mở khoá màn hình được, giờ về rom ship nhưng up cái Lee teawk vào thì máy treo luôn ở HTC không vào được, Mong chú giải thích hộ cháu với ạ.

Tôi chỉ dùng 1 máy có HBoot 0011 và chưa hạ HBoot nên không có nhiều kinh nghiệm.Tuy kiến thức ít ỏi nhưng qua các thông tin của người dùng rom của tôi, tôi tạm trả lời bạn như sau (nếu không đúng mong mọi mgười thông cảm):

1-Máy châu Âu 0007,0008 khi up ROM thì kernel cũng được thay đổi.Vì vậy khi up các bản rom khác (không phải của tôi) sẽ không bị lỗi wifi vì bcm4329.ko trong rom tương thích với kernel
2-Máy có nguồn gốc khác (thí dụ như máy của tôi 0011) khi up rom thì vần giữ nguyên. Vì vậy bcm4329.ko trong rom không tương thích với kernel cũ của 0011. Chính vì vậy phải fix lỗi wifi bằng cách thay đổi bcm4329.ko cho phù hợp
3-Các bản rom của tôi hoạt động theo cách sau:Kiểm tra HBoot nếu thuộc danh sách 0009, 0011, 0012-0013, 0018 thì thay thế bằng file bcm4329.ko khác tương ứng trong thư mục add/Drivers. Nếu HBoot không nằm trong danh sách trên thì giữ nguyên bcm4329.ko của bản rom (cụ thể trong bản rom Rogers phù hợp với 0018,Trong VnEvo3D HK phù hợp với 0012...).

Vì vậy đối với các HBoot không nằm trong danh sách trên và rom hạ HBoot có thể bị lỗi.
Các bạn sẽ tự xử lý nếu bị lỗi wifi bằng cách dùng bcm4329.ko tương ứng với kernel của bạn

Vì chưa có nhiều máy để thử nên tôi chưa đưa đầy đủ bcm4329.ko cho các loại HBoot khác nhau

Tôi đã thử rom của Lee và cập nhật lại bcm4329.ko thì chạy tốt. Tuy nhiên bản này có nhiều điểm không phù hợp với công việv của tôi nên tôi không dùng

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

bác nói đúng. việc lỗi wifi hoàn toàn là do khi up rom nó không up kernel đi cùng . thực tế tại sao 007, 008 khi up rom nó cho up kernel cùng là do 2 cái HBOOT này đã được S-OFF còn các H-BOOT khác thì không. cách khác phục thì cũng có nhiều, không nhất thiết là phải thay file bcm4329.ko . cách cũng hay mà không phải lấy file kia thay thế là cách gọi recovery bằng máy tính rồi mới bắt đầu up rom thì đỡ phải thao tác nhiều ( đằng nào cũng dùng máy tính nhưng đỡ phải làm nhiều hơn :)) ) ý kiến riêng cháu có sai sót gì bác chỉ bảo thêm

duytrum444

bác Hanoiwap ơi. sao cái rom của bác không xem ảnh 3d và phim 3d được vậy bác?? chỉ xem phim đúng chuẩn 3d thôi, phim mà có 2 hình rồi chọn chế độ xem 3d thì nó vẫn trơ ra, không có hiện 3d.có phải lỗi của kernel không bác???

hanoiwap

Super V.I.P
bác Hanoiwap ơi. sao cái rom của bác không xem ảnh 3d và phim 3d được vậy bác?? chỉ xem phim đúng chuẩn 3d thôi, phim mà có 2 hình rồi chọn chế độ xem 3d thì nó vẫn trơ ra, không có hiện 3d.có phải lỗi của kernel không bác???

Tôi dùng stock kernel nguyên bản của 0011 xem được.Khi up rom vẫn giữ nguyên kernel cũ
Nhấn Menu\Play in 3D\OK

Trường hợp kernel được thay đổi thì tôi không biết có được không

duytrum444

Tôi dùng stock kernel nguyên bản của 0011 xem được.Khi up rom vẫn giữ nguyên kernel cũ
Nhấn Menu\Play in 3D\OK

Trường hợp kernel được thay đổi thì tôi không biết có được không
ủa? sao kì vậy bác. rom của 1231 của bác cháu up theo kiểu bác Ân là kết nối PC rồi boot vô Recovery up nó có kernel là của Uni v3 mà??? giờ nó giở chứng không coi được. bác cho cháu xin cái kernel stock được không ạ??

hanoiwap

Super V.I.P
ủa? sao kì vậy bác. rom của 1231 của bác cháu up theo kiểu bác Ân là kết nối PC rồi boot vô Recovery up nó có kernel là của Uni v3 mà??? giờ nó giở chứng không coi được. bác cho cháu xin cái kernel stock được không ạ??

Bạn có thể tham khảo @ancola66
Tôi không thạo việc thay đổi kernel lắm
Tôi chưa từng hạ HBoot và thay kernel vì sợ hỏng.
Tôi sẽ gửi kernel của tôi cho bạn

Kernel_2.6.35.13.zip 3.91MB

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Đã gửi Kernel cho bạn

Kernel_2.6.35.13.zip 3.91MB

duytrum444

Trong đó có thư mục modul bao gồm đủ 5 files rồi, bạn ạ
dạ. cháu quên chưa mở file ra coi...thank bác lần nữa.
p/s: bác ơi, sao chau up mà không được.nó để là lỗi "status 0" gì đó rồi abort luôn.

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
dạ. cháu quên chưa mở file ra coi...thank bác lần nữa.
p/s: bác ơi, sao chau up mà không được.nó để là lỗi "status 0" gì đó rồi abort luôn.
Bạn dùng Flash Image GUI để flash kernel
Tôi chưa thay kernel bao giờ nên không có kinh nghiệm

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi thường dùng stock kernel vì ổn định nhất, tiết kiệm pin, an toàn cho CPU

hanoiwap

Super V.I.P

Incomming call (Người máy nhảy múa khi có cuộc gọi đến)

Đổi tên thư mục Dancing_Enable- thành Dancing_Enable trong file VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4_0101_Update_.zip rồi đem up qua CWM

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi thường dùng stock kernel vì ổn định nhất, tiết kiệm pin, an toàn cho CPU
Bác không có kinh nghiệm về kernel vì chưa thay đổi kernel của evo3d bao giờ.
Cháu có thể hỏi mod @ancola66

airjordan

Bác không có kinh nghiệm về kernel vì chưa thay đổi kernel của evo3d bao giờ.
Cháu có thể hỏi mod @ancola66
Dạ cháu flash lại kernel cũ và up lại rom giờ dùng bình thường rồi ạ :D

hanoiwap

Super V.I.P
Dạ cháu flash lại kernel cũ và up lại rom giờ dùng bình thường rồi ạ :D

Tôi thường giữ nguyên kernel. Chúc bạn thành công. Bạn chịu khó nghiên cứu hơn tôi nhiều. Tôi không dám vọc nhiều vì sợ....hỏng máy

itnet

Mỗi ngày bác hanoiwap xuất bản một room mới thế này thì phải úp room lại laị tục thế này
Bác cho em góp chút ý kiến đối với mỗi bản rôm giống nhau mà có gì thay đổi thì bác cập nhật một file bổ xung để mọi người úp cập nhật
Chứ mỗi ngày lại phải úp room lại thì mất công quá.