• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

hanoiwap

Super V.I.P
Chỉ muốn ai làm giúp thôi.Ai ở Hà nội, xin mời đến caphe Cháy giúp hộ và giao lưu

jinsakura

Chú hỏi anh google ấy, mua cái đĩa boot khoảng 20k về chưa đầy 5p là xong rồi, lần trước cháu cũng dính chưởng, đặt pas nhưng lại có dấu nên quên mất không vào được, sau nhờ anh google là ukie mà. AH, tiện thể chia sẻ với chú Wap chút kinh nghiệm, như mấy hôm vừa rồi cháu có trao đổi với chú về tình trạng máy của cháu là up rom bị lỗi wifi và lỗi 1 số thứ khác ấy, hoá ra là thế này chú ạ, trước khi cháu hạ Hboot thì cháu phải tiến hành đổi CID của máy cháu thành 001 rồi mới hạ xuống từ 0018 xuống 007 được, thành ra là máy của cháu là 0032 đổi xuống thành 001, sau đó cháu lại đi up lại rom Ship của nó, tức là bản rom cho máy có CID là HTC__0032, nó vẫn up được và vẫn có UNLOCK, nhưng nôm na theo cháu hiểu là xác 1 đằng, tâm hồn 1 nẻo, nếu cứ up các bản rom cook dành cho đúng Hboot 0018 thì sẽ không bị lỗi wifi ( nhưng sẽ bị lỗi thứ khác ), còn up những bản rom dành cho EVO thị trường khác thì sẽ bị lỗi, do xung đột giữa phần mềm và phần cứng, Và cháu làm liều, chep file PGM86.zip vào và up lại bằng CMW hạ Hboot xuống 007, được chú ạ, và từ đó cháu up các bản rom khác, thì thấy ngon lành cành đào, không có lỗi gì nữa, do Hboot 007 khi đã UNLOCK và S-off thì nó tương thích hết với tất cả các bản rom nên không có lỗi, giờ cháu đang dùng bản Roger 1231 của chú, chạy phe phé, ổn lắm. thế nên sau này có ai bị giống cháu thì chú trả lời ng ta vậy, nên để Hboot là 007 up rom thì sẽ không bị lỗi, nếu lỗi thì 1 là kiếm đúng bản rom của Hboot đó, hoặc máy đã hạ Hboot mà chạy lại rom Ship thì cứ chép file PGM86.zip vào chạy lại cho nó hạ HBoot xuống là được.

hanoiwap

Super V.I.P
Chú hỏi anh google ấy, mua cái đĩa boot khoảng 20k về chưa đầy 5p là xong rồi, lần trước cháu cũng dính chưởng, đặt pas nhưng lại có dấu nên quên mất không vào được, sau nhờ anh google là ukie mà. AH, tiện thể chia sẻ với chú Wap chút kinh nghiệm, như mấy hôm vừa rồi cháu có trao đổi với chú về tình trạng máy của cháu là up rom bị lỗi wifi và lỗi 1 số thứ khác ấy, hoá ra là thế này chú ạ, trước khi cháu hạ Hboot thì cháu phải tiến hành đổi CID của máy cháu thành 001 rồi mới hạ xuống từ 0018 xuống 007 được, thành ra là máy của cháu là 0032 đổi xuống thành 001, sau đó cháu lại đi up lại rom Ship của nó, tức là bản rom cho máy có CID là HTC__0032, nó vẫn up được và vẫn có UNLOCK, nhưng nôm na theo cháu hiểu là xác 1 đằng, tâm hồn 1 nẻo, nếu cứ up các bản rom cook dành cho đúng Hboot 0018 thì sẽ không bị lỗi wifi ( nhưng sẽ bị lỗi thứ khác ), còn up những bản rom dành cho EVO thị trường khác thì sẽ bị lỗi, do xung đột giữa phần mềm và phần cứng, Và cháu làm liều, chep file PGM86.zip vào và up lại bằng CMW hạ Hboot xuống 007, được chú ạ, và từ đó cháu up các bản rom khác, thì thấy ngon lành cành đào, không có lỗi gì nữa, do Hboot 007 khi đã UNLOCK và S-off thì nó tương thích hết với tất cả các bản rom nên không có lỗi, giờ cháu đang dùng bản Roger 1231 của chú, chạy phe phé, ổn lắm. thế nên sau này có ai bị giống cháu thì chú trả lời ng ta vậy, nên để Hboot là 007 up rom thì sẽ không bị lỗi, nếu lỗi thì 1 là kiếm đúng bản rom của Hboot đó, hoặc máy đã hạ Hboot mà chạy lại rom Ship thì cứ chép file PGM86.zip vào chạy lại cho nó hạ HBoot xuống là được.

Vậy là máy bạn đã hạ Hboot xuống nhưng rom của tôi hiểu là 0018 nên đã cập nhật sai.
Cám ơn bạn đã sử dụng và góp ý.
Còn laptop thì không lười được, mai đi mua đĩa vậy

jinsakura

Vậy là máy bạn đã hạ Hboot xuống nhưng rom của tôi hiểu là 0018 nên đã cập nhật sai.
Cám ơn bạn đã sử dụng và góp ý.
Còn laptop thì không lười được, mai đi mua đĩa vậy
không phải thế chú ạ, máy của cháu nguyên bản là 0018, CID là HTC_0032 nhưng khi hạ Hboot đã đổi CID thành HTC_001 của Hboot 007, sau khi hạ xong xuống 007 thì cháu lại đi up lại rom Ship nên nó mới trở lại là 0018, mà Hboot 007 với S-off thì up rom nào cũng được mà chú, nên nó mới có tình trạng, nói nôm na là với CID HTC_001 của Hboot 007 lại chạy Hboot 0018 nên dùng bản rom của chú nó không fix đc wifi mặc dù nó tìm đúng Hboot, chắc do xung đột ở đâu đó. giờ cháu để nguyên nó là 007 rồi chú ạ, up thử tất cả cá bản rom khác đều đã ok

hanoiwap

Super V.I.P
không phải thế chú ạ, máy của cháu nguyên bản là 0018, CID là HTC_0032 nhưng khi hạ Hboot đã đổi CID thành HTC_001 của Hboot 007, sau khi hạ xong xuống 007 thì cháu lại đi up lại rom Ship nên nó mới trở lại là 0018, mà Hboot 007 với S-off thì up rom nào cũng được mà chú, nên nó mới có tình trạng, nói nôm na là với CID HTC_001 của Hboot 007 lại chạy Hboot 0018 nên dùng bản rom của chú nó không fix đc wifi mặc dù nó tìm đúng Hboot, chắc do xung đột ở đâu đó. giờ cháu để nguyên nó là 007 rồi chú ạ, up thử tất cả cá bản rom khác đều đã ok

Cám ơn bạn đã trao đổi. Tôi không hạ HBoot nên không có kinh nghiệm.
Nhóm chúng tôi gồm có mod @ancola66 đã nhiệt tình đóng góp nhiều cho diễn đàn và đã phải trả giá: chết 1 con Evo3d.
Vì vậy tôi chẳng dám đụng đến hạ HBoot.

duytrum444

cháu đang dùng rom roger 1231 thấy cũng mượt lắm mà sao kì quá bác ơi. lúc trước dùng con Sen cháu lên youtube coi clip full HD không sao mà thằng này lên coi thì giật đùng đùng luôn nghĩa là sao vậy bác?không lẽ thằng này yếu hơn thằng Sen nữa hả? coi film 1080 thì bình thường coi clip 720 cũng bình thường mà coi clip 1080 không được..hix.hay máy cháu trúng máy cùi nhỉ???

hanoiwap

Super V.I.P
Chắc do đường truyền internet khi trong 2 lần xem Youtube khác nhau thôi.Máy của tôi vẫn xem tốt

jinsakura

Cám ơn bạn đã trao đổi. Tôi không hạ HBoot nên không có kinh nghiệm.
Nhóm chúng tôi gồm có mod @ancola66 đã nhiệt tình đóng góp nhiều cho diễn đàn và đã phải trả giá: chết 1 con Evo3d.
Vì vậy tôi chẳng dám đụng đến hạ HBoot.
ầy, cháu bắt đầu thấy mình liều dần rồi đấy ạ. giờ mỗi lần up rom lại thấy hồi hộp quá đi mất. cháu dùng Roger 1231 bị bootloop chú ạ, mỗi ngày bị 1 lần, cứ tự dưng nó bị, tháo pin ra lắp lại thì lại được. và không cài đặt được các ứng dụng. đã đánh dấu vào mục cài đặt các ứng dụng không rõ nguồn gốc. nó cứ báo lỗi " sảy ra lỗi khi phân tích gói "

hanoiwap

Super V.I.P
ầy, cháu bắt đầu thấy mình liều dần rồi đấy ạ. giờ mỗi lần up rom lại thấy hồi hộp quá đi mất. cháu dùng Roger 1231 bị bootloop chú ạ, mỗi ngày bị 1 lần, cứ tự dưng nó bị, tháo pin ra lắp lại thì lại được. và không cài đặt
được các ứng dụng. đã đánh dấu vào mục cài đặt các ứng dụng không rõ nguồn gốc. nó cứ báo lỗi " sảy ra lỗi khi phân tích gói "

Máy của tôi chưa bị lỗi lặt vặt lần nào. Có thể vì dùng stock kernel. Không liều thế mà lại hay.
Bạn thử cài các bản sau. Có người máy nhảy múa khi có cuộc gọi đến cũng vui mắt. Hiện tên và địa chỉ của máy cố định vnpt gọi đến cũng thấy tiện

clown83_iir

Em mới mua con Evo 3d, cũng muốn đánh đu cùng anh em tập tành up rom. E đã unlock và boot

Bác cho em hỏi, em muốn up rom thì load bản nào hả bác, em thấy ở bài 1 nhiều file load quá, không dám tùy tiện load..

Máy e bản Châu Á bác ạ.

hanoiwap

Super V.I.P
Em mới mua con Evo 3d, cũng muốn đánh đu cùng anh em tập tành up rom. E đã unlock và boot

Bác cho em hỏi, em muốn up rom thì load bản nào hả bác, em thấy ở bài 1 nhiều file load quá, không dám tùy tiện load..

Máy e bản Châu Á bác ạ.

Bạn hãy tải bản mới nhất và thử trên máy của bạn. Nếu OK thì thay đổi như sau:
1- Giải nén ra 1 thư mục
2- Thêm, bớt, sửa đổi theo ý thích cá nhân bạn
3- Mở file zip nguyên bản
4- Xóa tất cả các thư mục
5- Add tất cả các thư mục đã thay đổi
File mới sẽ là bản rom của bạn

Cook Rom thật quá dễ!

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

Máy của tôi chưa bị lỗi lặt vặt lần nào. Có thể vì dùng stock kernel. Không liều thế mà lại hay.
Bạn thử cài các bản sau. Có người máy nhảy múa khi có cuộc gọi đến cũng vui mắt. Hiện tên và địa chỉ của máy cố định vnpt gọi đến cũng thấy tiện
ý chú là có người gọi đến cái thằng robot androi nó nhảy múa ấy ạ. ở bản nào thế hả chú ? cháu đang dùng ROger 1231 của chú đây

hanoiwap

Super V.I.P
ý chú là có người gọi đến cái thằng robot androi nó nhảy múa ấy ạ. ở bản nào thế hả chú ? cháu đang dùng ROger 1231 của chú đây

Bạn chỉ cần update.
VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4_0103_Update.zip

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Bạn chỉ cần update.
VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4_0103_Update.zip
Bác Hanoiwap ơi, Rom của bác vẫn chưa chạy được Game 3D ạ, cháu thích nhanh mượt mỗi tội không chơi được game, bác chỉnh sửa để chơi được thì tốt bác nhỉ.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Hanoiwap ơi, Rom của bác vẫn chưa chạy được Game 3D ạ, cháu thích nhanh mượt mỗi tội không chơi được game, bác chỉnh sửa để chơi được thì tốt bác nhỉ.

Vậy à? Tôi chưa thử games.
Chắc phải vài ngày nữa vì hôm nay mua đĩa hiren boot để gỡ password cho windows

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Vậy à? Tôi chưa thử games.
Chắc phải vài ngày nữa vì hôm nay mua đĩa hiren boot để gỡ password cho windows
Vâng. với lại cháu Up file fix camera của bác đưa lên cho Rom Ship thì bị lỗi FC bác ạ.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Shiped Rom thì làm sao up được file zip nhỉ.
Tôi chưa dùng shiped rom nên chưa có kinh nghiệm
Bác hỉu sai ý cháu rồi, cháu đang dùng rom Ship, up file đó qua recovery ý mà.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác hỉu sai ý cháu rồi, cháu đang dùng rom Ship, up file đó qua recovery ý mà.

Tôi chưa sử dụng rom ship nên chưa có kinh nghiệm.
Mua máy về là cook rom luôn. Chỉ có kinh nghiệm về rom đã sửa đổi thôi.

hanoiwap

Super V.I.P
Mọi người thường cook rom theo hướng thêm và bớt. Thay đổi giao diện bên ngoài.
Rom của tôi thường giữ nguyên giao diện mà chỉ thay đổi bên trong.