• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

quang_vinh

Các phiên bản ghi theo mmdd.
Chắc bạn nhầm vì không có bản 2703

Sorry bác cháu ghi nhầm,cháu vừa wipe data và up lại bản Rom 0327 mà bác gửi link,song phần nghe nhạc cháu chọn beats xloud thì nghe bị giật bác ạ,cháu flash file update 0402 để đổi sang dollby (cháu không tìm thấy file update 0403 ) nhưng không có tác dụng,vẫn là beats cũ của bản 0327.
Java vẫn bị lỗi dừng không như mong muốn,gõ tiếng việt vẫn không được trong phần add thêm tài khoản google.
Không biết cháu có làm sai bước nào hoặc flash sai file update không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

NMLam

cháu thì chỉ còn lỗi java dừng không mong muốn, nhạc nghe dc, có icon beat :) gõ dc tiếng việt rồi, gõ dc từ bản 0402 cơ, đang gõ ngon lành với go keyboard
-----------
sau 3 ngày dùng bản update mới nhất, sáng hôm nay đột nhiên bị thêm lỗi ko nhận mang di động (với cháu là mobifone mặc dù vẫn vào 3G ầm ầm, cài lại rom cũng ko dc, đành ngậm ngủi up lại rom 0402 @@ liệu có phải lỗi gây ra do cháu set speed CPU ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Sorry bác cháu ghi nhầm,cháu vừa wipe data và up lại bản Rom 0327 mà bác gửi link,song phần nghe nhạc cháu chọn beats xloud thì nghe bị giật bác ạ,cháu flash file update 0402 để đổi sang dollby (cháu không tìm thấy file update 0403 ) nhưng không có tác dụng,vẫn là beats cũ của bản 0327.
Java vẫn bị lỗi dừng không như mong muốn,gõ tiếng việt vẫn không được trong phần add thêm tài khoản google.
Không biết cháu có làm sai bước nào hoặc flash sai file update không ạ?

To @quang_vinh
Đã khắc phục lỗi Java trong bản VnEvo3D_EU_S3.0 sẽ upload đêm nay hoặc ngày mai

Chỉnh sửa cuối:

chinmuoichin

Cháu đang sử dụng bản ngày 13/03 và thấy rất ổn, các bản sau này lỗi nhiều quá, ngại test. :D

hanoiwap

Super V.I.P
Các bản sau lỗi tùm lum vì nhầm lẫn giữa các moduls.
Chỉ gộp các file trong 1 file update để chọn thôi mà

quang_vinh

Các bản sau lỗi tùm lum vì nhầm lẫn giữa các moduls.
Chỉ gộp các file trong 1 file update để chọn thôi mà

Mong bác gom lại giúp bọn cháu ạh,trong khi chờ đợi Rom của bác cháu up thử Rom King robra 2.2 và leedroid 5.4 mà vẫn không vừa ý bằng Rom của bác, Rom của bác là Rom cook number one.=D>

hanoiwap

Super V.I.P
Mong bác gom lại giúp bọn cháu ạh,trong khi chờ đợi Rom của bác cháu up thử Rom King robra 2.2 và leedroid 5.4 mà vẫn không vừa ý bằng Rom của bác, Rom của bác là Rom cook number one.=D>

Cám ơn bạn đã động viên. Tôi đang upload bản EU 3.0. Khắc phục Java
Bản update dùng chung

hieuhx68

bác Minh ơi cho cháu xin link down VnEvo3D_Package được ko bác, link cũ die rồi bác ạ.cháu cảm ơn bác

và bác cho cháu hỏi 1 câu với ạ.cháu up nguyên bản rom và file update thì có bị lỗi wifi ko ạ?hay wifi vẫn dùng bt, vì cháu ở vùng ko có wifi nên ko thử được.cháu định dùng laptop để phát wifi nhưng ko thể tìm ra được.cháu cảm ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

hieuhx68

éo sao mới có part 1 và part 4 vậy bác @@

chắc bác đang upload lên, nhưng mới được có 2file.chờ đợi bác Minh để test.rom bác Minh dùng vẫn ổn nhất so với các rom khác.
à bác Minh ơi, có phần mềm nào xoay luôn màn hình khi ở các màn hình hôm ko bác?cháu dùng thử mấy phần mềm rồi mà toàn bị lỗi thôi

hanoiwap

Super V.I.P
bác Minh ơi cho cháu xin link down VnEvo3D_Package được ko bác, link cũ die rồi bác ạ.cháu cảm ơn bác

và bác cho cháu hỏi 1 câu với ạ.cháu up nguyên bản rom và file update thì có bị lỗi wifi ko ạ?hay wifi vẫn dùng bt, vì cháu ở vùng ko có wifi nên ko thử được.cháu định dùng laptop để phát wifi nhưng ko thể tìm ra được.cháu cảm ơn bác

Nếu máy của bạn s-on và chưa thay kernel hoặc đã s-off thì không bị lỗi wifi

hanoiwap

Super V.I.P
chắc bác đang upload lên, nhưng mới được có 2file.chờ đợi bác Minh để test.rom bác Minh dùng vẫn ổn nhất so với các rom khác.
à bác Minh ơi, có phần mềm nào xoay luôn màn hình khi ở các màn hình hôm ko bác?cháu dùng thử mấy phần mềm rồi mà toàn bị lỗi thôi

Muốn xoay màn hình Home, bạn dùng Sense4.0 (Android 4.0.3)

hieuhx68

Nếu máy của bạn s-on và chưa thay kernel hoặc đã s-off thì không bị lỗi wifi

vâng, máy cháu s-off và khi cài rom thì cháu để luôn kernel theo rom của bác thôi.cháu đang dùng bản 0328 và thấy kernel 2.6.35.13-g47321df thì wifi sẽ bình thường chứ bác, híc.cháu hơi gà.bác thông cảm cho cháu nhé

====> cháu đang đọc lại các bài viết từ đầu, cháu có lẽ tìm được nguyên nhân rồi.bác cho cháu link tải lại bộ VnEvo3D_Package nhé bác

Chỉnh sửa cuối:

hieuhx68

cháu hết lỗi wifi rồi bác...cháu không up rom lại mà lấy file trong module system chép đè lên là được ạ.đúng như bác nói. cái này nó bị ở chỗ driver. bạn nào up thì del cái driver đi nha. còn ai đang xài thì vô system/lib/module gì đó lấy hết 5 file rồi chép đè lên cũng duog dẫn đó trong máy nha.

bác ơi cho cháu hỏi với, cháu ko thể chép đè các file vào system/lib/module trong điện thoại được bác ạ, giúp cháu với