• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

hanoiwap

Super V.I.P
bác ơi cho cháu hỏi với, cháu ko thể chép đè các file vào system/lib/module trong điện thoại được bác ạ, giúp cháu với

Bạn có thể dùng Update để fix lỗi wifi.
Nếu muốn thay file hệ thống thì dùng RootExplore

quang_vinh

Trời,bác làm nhanh quá,cháu vừa up Rom 0406 chưa kịp test hết bác đã cho ra lò Rom mới nữa rồi,bản này giống bản 0604,chỉ fix lỗi -Setting,Thay StatusBar và Thêm tuỳ chọn Kernel 1.9GHz thôi phải không bác???
Bác Minh ơi cháu nhờ bác 1 việc được không ạ? Cháu vừa trải nghiệm sense 3.5 của bản Shooter beats 2.3 này : http://www.androidfilehost.com/main/EVO_3D_Developers/GSM/will972/Shooter_Beats/
Thong tin Rom ở đây ạ : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1307599
Cháu thấy cũng hay hay,mong bác lấy làm sườn ,fix lại lỗi đang nhập facebook bị báo buộc phải cho HTC sense truy cập vào facebook không được,thanh báo lỗi thì không thể nào tắt được,giống y như bản Rom 3.5 0403 của bác vậy,ngoài ra font chữ tiếng việt cũng bị lỗi chút ít nữa.Nếu bác build lại chỉ còn 2 ngôn ngữ việt nam và english thì hay quá.Rom sử dụng kernel 1.2Gb mà cháu test browsermark được hơn 70k điểm.
Rất mong được sự giúp đỡ của bác,cháu xin chân thành cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

hieuhx68

Bạn có thể dùng Update để fix lỗi wifi.
Nếu muốn thay file hệ thống thì dùng RootExplore

cháu cảm ơn bác Minh nhiều, cháu dùng bản 0328 và xoá file driver trong rom gốc là ko bị lỗi wifi.còn cháu dùng RootExplore mà vẫn ko thay file hệ thống được.toàn báo ko cho chép đè vào.hic

M

minhtungml29

Guest
cháu cảm ơn bác Minh nhiều, cháu dùng bản 0328 và xoá file driver trong rom gốc là ko bị lỗi wifi.còn cháu dùng RootExplore mà vẫn ko thay file hệ thống được.toàn báo ko cho chép đè vào.hic
- Muốn thay xoá, hay coppy file hệ thống bạn phải kích vào Mount R/O

hanoiwap

Super V.I.P
Trời,bác làm nhanh quá,cháu vừa up Rom 0406 chưa kịp test hết bác đã cho ra lò Rom mới nữa rồi,bản này giống bản 0604,chỉ fix lỗi -Setting,Thay StatusBar và Thêm tuỳ chọn Kernel 1.9GHz thôi phải không bác???
Bác Minh ơi cháu nhờ bác 1 việc được không ạ? Cháu vừa trải nghiệm sense 3.5 của bản Shooter beats 2.3 này : http://www.androidfilehost.com/main/EVO_3D_Developers/GSM/will972/Shooter_Beats/
Thong tin Rom ở đây ạ : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1307599
Cháu thấy cũng hay hay,mong bác lấy làm sườn ,fix lại lỗi đang nhập facebook bị báo buộc phải cho HTC sense truy cập vào facebook không được,thanh báo lỗi thì không thể nào tắt được,giống y như bản Rom 3.5 0403 của bác vậy,ngoài ra font chữ tiếng việt cũng bị lỗi chút ít nữa.Nếu bác build lại chỉ còn 2 ngôn ngữ việt nam và english thì hay quá.Rom sử dụng kernel 1.2Gb mà cháu test browsermark được hơn 70k điểm.
Rất mong được sự giúp đỡ của bác,cháu xin chân thành cảm ơn bác.

Rom của tôi và bản này phát triển từ cùng một build (Rogers-Canada) và cũng là 1.5 GHz
Muốn xuống 1.2 thì bạn up kernel 2.6.35.13-kamma_v10+1.2

Vì lý do nào đó mà bạn thích rom này, muốn sửa font thì bạn dùng VnEvo3D_S3.5_mmdd_Update và chọn Stock fonts

Chỉnh sửa cuối:

quang_vinh

Rom của tôi và bản này phát triển từ cùng một build (Rogers-Canada) và cũng là 1.5 GHz
Muốn xuống 1.2 thì bạn up kernel 2.6.35.13-kamma_v10+1.2

Vì lý do nào đó mà bạn thích rom này, muốn sửa font thì bạn dùng VnEvo3D_S3.5_mmdd_Update và chọn Stock fonts

Cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ,thực ra bản Shooter beats 2.3 này cũng không khác gì với bản 3.5 0403 của bác lắm,đều mượt như nhau và cùng có 1 lỗi đăng nhập vào facebook :D ,bản Rom của bác có thêm lỗi ấn và giữ phím home vài giây thì tự dộng reset,chỉ là cháu cảm thấy shooter beats có amaze camera và beats khá tốt ,tác giả lại sử dụng kernel 1.2Gb có lẽ sẽ ít tốn pin nên muốn đổi tí gió ấy mà,nhờ có bác hướng dẫn nên việc up Rom cook cháu cảm thấy rất dễ dàng,một lần nữa cháu muốn cảm ơn bác thật nhiều ạ.

hanoiwap

Super V.I.P

Bán nhanh:
-Evo3D GSM
-Tai nghe Solo Beats nguyên bản của One X
-Gói khuyến mại của Việt Tell (khi mua
One X)

Giá đặc biệt hấp dẫn

Chỉnh sửa cuối:

kenbj_panda

hic cháu vừa mua em HTC EVO 3D và đang nghiêm cứu các cách rom boot,.. của bác mà vô thấy bác vừa tậu em HTC ONE X rồi, chúc mừng bác đã lên đời ^^, hy vọng bác vẫn quan tâm đến topic này để hỗ trợ những con gà thích nghịch HTC EVO 3D như cháu.

hanoiwap

Super V.I.P

Tạm biệt chủ đề Sense3.0
Trang:118
Trả lời: 1,175
Đã xem: 39,944

Chúc các bạn ở lại vui vẻ
Hẹn gặp nhau ở VnOneX_ROM

Chỉnh sửa cuối:

mrzippoz

chú ơi, cho con hỏi con down load rom VnEvo3D_S3.0_0328 về rồi, chép vào thẻ nhớ, vao recovery up binh thường mà sao khi reboot lại nó cứ treo hoài ko vào dc... có cai giọng nói android lặp đi lặp lai hoài ah... chú chỉ con cách fix lỗi này được không chú...

quang_vinh

Vậy là bác Minh chia tay với box Evo3D thật rồi,buồn thật...nhưng dù sao bác cũng đã đóng góp cho box evo 3D rất rất nhiều,cháu thay mặt các thành viên được bác giúp đỡ cám ơn bác , chúc bác thật vui và nhiều sức khoẻ để tiếp tục đóng góp cho box One.=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

meomeotom

Xin kính chúc bác Hanoiwap luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Chúc bác luôn luôn là người đi đầu dẫn đường chỉ lối những dòng máy mới cho mọi người... Hi