• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

airjordan

Bác cho cháu hỏi file fix wifi trong VnEvo3D_Package là cho máy dùng kernel châu Á ạ
Cháu dùng kernel leedroid up rom Lee thì được nhưng up rom roger thì bị lỗi wifi. Flash VnEvo3D_Package cũng không được

hanoiwap

Super V.I.P
Bác cho cháu hỏi file fix wifi trong VnEvo3D_Package là cho máy dùng kernel châu Á ạ
Cháu dùng kernel leedroid up rom Lee thì được nhưng up rom roger thì bị lỗi wifi. Flash VnEvo3D_Package cũng không được

Trong gói có file fix cho HBoot 07/08,09,11,12/13,18
Sau khi kiểm tra Hboot, file phù hợp sẽ được chọn
Bạn cho biết HBoot của bạn?

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4

Đặc điểm

-Dựa trên ROM gốc 1.20.633.4 của Rogers. Đã cập nhật drivers cho máy châu Á,Úc
-Rất gần với nguyên bản (Vào được các mạng xaz hội với phiên bản mới:Facebook,Twitter, IM+ Pro....,nhảy trang...). Bỏ rất ít ứng dụng nên chắc các bạn sẽ vừa lòng
-Hỗ trợ đầy đủ Quick Settings,PowerOptions

airjordan

Trong gói có file fix cho HBoot 07/08,09,11,12/13,18
Sau khi kiểm tra Hboot, file phù hợp sẽ được chọn
Bạn cho biết HBoot của bạn?
Máy cháu HBoot 11 up rom của bác theo cách mà Mod Ân hướng dẫn bị lỗi wifi. Fix bằng VnEvo3D_Package cũng không được cuối cùng phải dùng kernel custom của Châu Âu và file bcm4329.ko của châu âu mới fix được

phamthaitl

VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4

Đặc điểm

-Dựa trên ROM gốc 1.20.633.4 của Rogers. Đã cập nhật drivers cho máy châu Á,Úc
-Rất gần với nguyên bản (Vào được các mạng xaz hội với phiên bản mới:Facebook,Twitter, IM+ Pro....,nhảy trang...). Bỏ rất ít ứng dụng nên chắc các bạn sẽ vừa lòng
-Hỗ trợ đầy đủ Quick Settings,PowerOptions

đang chạy thử.ổn lắm.cám ơn pro nhiều.

hanoiwap

Super V.I.P
Máy cháu HBoot 11 up rom của bác theo cách mà Mod Ân hướng dẫn bị lỗi wifi. Fix bằng VnEvo3D_Package cũng không được cuối cùng phải dùng kernel custom của Châu Âu và file bcm4329.ko của châu âu mới fix được

Máy của tôi cũng có HBoot 1.49.0011
Các bản rom của tôi đều tốt khi test trên HBoot này

anhduc0110

Máy em HB 012 up rom này vẫn lỗi wifi anh hanoiwap. Fix bằng flash file sửa lỗi wifi hay sao anh

hanoiwap

Super V.I.P
Máy em HB 012 up rom này vẫn lỗi wifi anh hanoiwap. Fix bằng flash file sửa lỗi wifi hay sao anh

Có lẽ file bcm4329.ko trong modul của HBoot 0012 chưa đúng.
1-Vậy nếu bạn đã dùng rom nào có wifi xin gửi cho tôi bcm4329.ko hoặc links tải rom.
2-Bạn hãy thử lấy bcm4329.ko trong 1.49.0011 copy đè vào bcm4329.ko trong 1.49.0012-13 xem có được không?(có thể 11 và 12 giống nhau)
3-Bạn thử WiFi_Modules_TWN_1239215_signed_2.zip xem sao
4-Hoặc bạn chờ tải bản VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4_1228_Update.zip tôi thay modul 0011 cho 0012 sẽ có link tại đây sau vài giờ nữa....
VÀ ĐÂY (15:08 28/12/2011)
Xin cho biết kết quả đối với 0012 (khi thực hiện 2,3 hay 4 ?)
Tôi sẽ cập nhật lại.Xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
chú wap ơi, Hboot của cháu 0018 cũng bị lỗi wifi.

Hình như một người có 0018 đã dùng tốt.
Tuy nhiên bạn cũng gửi bcm4329.ko đã dùng tốt cho 1.49.0018.Tôi sẽ cập nhật.Cám ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

anhduc0110

Em cũng đã thử nhiều kiểu và úp WiFi_Modules_TWN_1239215_signed nhưng vẫn không fix được lỗi wifi anh hanoiwap. Mong bản mới của anh fix được lỗi này. Cám ơn anh.

hanoiwap

Super V.I.P
Em cũng đã thử nhiều kiểu và úp WiFi_Modules_TWN_1239215_signed nhưng vẫn không fix được lỗi wifi anh hanoiwap. Mong bản mới của anh fix được lỗi này. Cám ơn anh.

Chỉ cần bạn gửi cho tôi bcm4329.ko mà bạn đã dùng tốt.Tôi sẽ cập nhật được cho HBoot của bạn.
Nếu bạn không biết cách tách file trên ra thì gửi link tải rom cho tôi

anhduc0110

Em mới dính vụ hạ HB xuống 007 nên mới úp rom ship asia HK 1.22.707.4, bản đó thì wifi bình thường, link thì để em tìm lại đã vì để máy ở nhà. Thử hai bước 3,4 đều không được anh.Anh xem giúp nhé, cám ơn anh. À em tìm ra rồi,link down trực tiếp http://www.anzhuo.cn/thread-152532-1-1.html . Anh kiểm tra thử nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Thực chất Wifi Moduls phụ thuộc từng Kernel chứ không phải HBoot version.Vì vậy với các phiên bản hạ HBoot thì khi kiểm tra HBoot version 0007 nhưng bạn vẫn phải dùng moduls cho 0012 khi rom có kernel cho 0012.Vì vậy,tôi đưa các moduls để các bạn up thử lần lượt các moduls đến khi khắc phục lỗi được wifi

WiFi_Modules_07-08.zip ( EUR )

WiFi_Modules_09.zip

WiFi_Modules_11.zip

Lee's WiFi Module

WiFi_Modules_12-13.zip ( HongKong )

WiFi_Modules_18.zip

Lee's WiFi Module

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Em mới dính vụ hạ HB xuống 007 nên mới úp rom ship asia HK 1.22.707.4, bản đó thì wifi bình thường, link thì để em tìm lại đã vì để máy ở nhà. Thử hai bước 3,4 đều không được anh.Anh xem giúp nhé, cám ơn anh. À em tìm ra rồi,link down trực tiếp http://www.anzhuo.cn/thread-152532-1-1.html . Anh kiểm tra thử nhé.

Có thể bạn up Wifi modul của HongKong sẽ tốt