• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

phamthaitl

Thực chất Wifi Moduls phụ thuộc từng Kernel chứ không phải HBoot version.Vì vậy với các phiên bản hạ HBoot thì khi kiểm tra HBoot version 0007 nhưng bạn vẫn phải dùng moduls cho 0012 khi rom có kernel cho 0012.Vì vậy,tôi đưa các moduls để các bạn up thử lần lượt các moduls đến khi khắc phục lỗi được wifi

WiFi_Modules_07-08.zip ( EUR )

WiFi_Modules_09.zip

WiFi_Modules_11.zip

WiFi_Modules_12-13.zip ( HongKong )

WiFi_Modules_18.zip

y mì
nh là máy châu âu.nhưng ko fix đc.mặc dù đã cài thử tất cả.chỉ fix đc khi cài ken 3.0 của ledroid.

itnet

Bác giúp em với , em dùng bản room vnroom evo3d 1.20.401.8
Hb của em 0011 bị lỗi wifi ,có cách nào khắc phục ko bác.

hanoiwap

Super V.I.P

Máy của tôi cũng HBoot 0011 và vẫn nguyên kernel cũ.
Các bản rom đều đã thử tốt trên máy của tôi.

Bạn up thử một loạt wifi moduls trên xem sao

Tôi chỉ có 1 máy HBoot 0011 để test nên thực sự rất lúng túng vụ này.Mong các bạn thử rồi cho ý kiến đóng góp.
Cám ơn nhiều

hanoiwap

Super V.I.P
Vậy bạn gửi cho tôi file bcm4329.ko mà bạn đã dùng tốt
Nếu bạn ở Hà nội, gặp trực tiếp tôi.Tôi sẽ giúp bạn vừa ý

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn anh Hanoiwap, em đã fix lỗi wifi ở modules 18. Có lẽ do em flash kerne châu âu;;)

Bản rom này dựa trên nguyên bản của Roger CAN

Cám ơn bạn đã sử dụng và góp ý.

Chỉnh sửa cuối:

airjordan

Bác hanoiwap có kernel stock châu Á cho cháu xin với. Cháu up kernel Châu Âu rồi giờ muốn về lại kernel Châu Á mà không biết tìm ở đâu :(

hanoiwap

Super V.I.P
Bác hanoiwap có kernel stock châu Á cho cháu xin với. Cháu up kernel Châu Âu rồi giờ muốn về lại kernel Châu Á mà không biết tìm ở đâu :(

Tôi đang ở caphe. Chiều nay tôi sẽ gửi cho bạn

jinsakura

Hình như một người có 0018 đã dùng tốt.
Tuy nhiên bạn cũng gửi bcm4329.ko đã dùng tốt cho 1.49.0018.Tôi sẽ cập nhật.Cám ơn bạn
cháu không biết lấy cái modul ấy ở đâu mà gửi chú ạ, cháu mới dùng androi nên còn gà lắm, cháu dùng bản leedroid v4 thì wifi ổn định ạ, chú có thể hướng dẫn để cháu tự thao tác được không ạ ?

hanoiwap

Super V.I.P
cháu không biết lấy cái modul ấy ở đâu mà gửi chú ạ, cháu mới dùng androi nên còn gà lắm, cháu dùng bản leedroid v4 thì wifi ổn định ạ, chú có thể hướng dẫn để cháu tự thao tác được không ạ ?

Bạn thử up WiFi_Modules_18.zip

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Nguyên nhân như sau:
-VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4 dựa trên bản rom của Roger Canada.Kernel của bản rom này phù hợp với HBoot version 1.49.0018
-File bcm4329.ko trong rom phù hợp với kernel của rom.Trường hợp up rom kernel giữ nguyên nên bcm4329.ko không phù hợp với kernel của bạn.Vì vậy tôi đã check HBoot của máy bạn và cập nhật bcm4329.ko tương ứng.
-Tuy nhiên nếu up rom mà kernel cũng được thay đổi thì phải giữ nguyên.Vì vậy, phiên bản tới tôi sẽ không tự động check HBoot nữa mà sẽ tổ chức rom theo cách khác để dễ sử dụng.Cám ơn các bạn đã thử và giúp tôi hiểu ra lỗi wifi của bản rom này

itnet

Bác hanoiwap giúp em một bản room
nguyên gốc của máy hb0011 dạng zip với
Em ko up rôm exe dc
Thank bác nhiều

hanoiwap

Super V.I.P

Máy có HBoot 07,08 hoặc hạ HBoot thì không cần cập nhật Wifi Driver.Vì vậy bạn phải xóa hoặc đổi tên thư mục add/Drivers trước khi up rom