• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.5

meomeotom

bạn cài deamon controller, mở nó lên => chọn thẻ option nhé==> rồi chọn download andrew_oc (máy phải có kết nối được internet nhé)==>rồi chọn thẻ OCD nó sẽ hiện ra các cái thông số kia.nếu vẫn ko có, thoát ra vào lại, nếu ko được thì khởi động lại phone.lần đầu tiên hơi khó (với máy mình mình phải làm mấy lần mới được), chúc bạn thành công

Cám ơn bạn. Mình làm theo hướn dẫn của bạn thì giống y chang bạn nói. Bạn ơi cho mình hỏi ý nghĩ của những thông số ấy được không? Có điều mình không dùng 3.5 mà đang dùng 3.0 . Vậy cài thông số giống của bạn có được không?

hieuhx68

3.0 hay 3.5 là phiên bản sẻn.0 hay 3.5 thôi mà, dùng chung được hết bạn ạ.cái đấy là điều chỉnh xung nhịp CPU

meomeotom

Điều chỉnh như vậy sẽ làm máy chạy chậm hoặc chạy nhanh hơn phải ko bạn? Tại khi tớ chỉnh giống bạn rồi, tớ vào gọi, phải mất gần 1 giây nó mới hiện ra bảng, hình như thế hay sao ý bạn ạ

hieuhx68

Điều chỉnh như vậy sẽ làm máy chạy chậm hoặc chạy nhanh hơn phải ko bạn? Tại khi tớ chỉnh giống bạn rồi, tớ vào gọi, phải mất gần 1 giây nó mới hiện ra bảng, hình như thế hay sao ý bạn ạ

uhm.đúng rồi, chỉnh xung nhịp thấp thì máy sẽ chậm hơn nhưng tiết kiện pin hơn

mình tìm thấy cái này bạn đọc sẽ hiểu

CPU governors kiểm soát phương thức xung CPU chạy giữa 2 giá trị "max" and "min". Hầu hết kernels đều có "ondemand" and "performance." The availability
• ondemand – xung CPU sẽ nhanh chóng tăng khi load nặng và giảm từ từ khi khong có nhu cầu.
• conservative – tương tự ondemand governor, nhưng sẽ tăng giảm chạm hơn để phù hợp với nhu cầu, hệ thống sẽ phản hồi chậm hơn ondemand nhưng sẽ tiết kiệm pin hơn.
• performance giữ CPUlun chạy ở mức "max". Sẽ hiêu quả hơn nếu thiết lập mã và min cùng giá trị theo chế độ ondemand vì hệ thống sẽ ko phải tốn tài nguyên để quét tải CPU. Đượcrecommended để benchmarking stable.
• powersave – luôn chạy ở mức "min".
• userspace- không nên dùng.

meomeotom

Không biết cám ơn bằng lời có đủ ko? Hi. Bạn mà ở Sg thì cafe thì vui biết mấy

hieuhx68

Không biết cám ơn bằng lời có đủ ko? Hi. Bạn mà ở Sg thì cafe thì vui biết mấy

có j đâu, bạn khách sáo quá.hihi.mình ở HN.a em dùng evo 3d giờ thấy ít quá, nên có người vào giao lưu là vui rồi mà

phuong1974

Tải part 1 2 3 4 để nối file hả Bro ? (em can rom : VnEvo3D ROM với Sense 3.5 )
Tải cái nào trong 3 cái này hở Bác?
"Kernels cho Sense 3.5
Sense3.0
Sense3.5"

Chỉnh sửa cuối:

phuong1974

"-Sau khi tải đủ 4 files *.part1.rar,*.part2.rar,*.part3.rar,*.part4.rar bạn nhấn chuột phải vào *.part1.rar để extract, winrar sẽ tự động nối 4 phần lại thành 1 file zip duy nhất."

Cái hướng dẫn trên của Bác đâu? cho em xin cái Link để download với
Máy em Hboot la 0018 thì down link nào ah? Nhiều cái Kernel thế thì em chọn cái nào a?

Chỉnh sửa cuối:

phuong1974

Yêu cầu:
-Máy đã s-off ( hoặc s-on thì phải thay kernel 3.5). Nếu không có thể bị treo khi khởi động

Làm thế nào Kerrnel 3.5 bác nhỉ?

hanoiwap

Super V.I.P
Yêu cầu:
-Máy đã s-off ( hoặc s-on thì phải thay kernel 3.5). Nếu không có thể bị treo khi khởi động

Làm thế nào Kerrnel 3.5 bác nhỉ?

Bạn xem chủ đề về up kernel của mod@ancola66 nhé

zero2772002

Bác ơi cho e hỏi , e cài rom này nhưng mà sao cái friend stream e kick vào thì nó thông báo là bạn chưa đăng nhập vào mạng xã hội nào , e kick vào để đăng nhập thì cứ nhẩy ra cái bảng cài đặt , tích đi tích lại cái bảng cài đặt đấy cũng ko có cách nào đăng nhập dc . Bác giúp e

hanoiwap

Super V.I.P
Bác ơi cho e hỏi , e cài rom này nhưng mà sao cái friend stream e kick vào thì nó thông báo là bạn chưa đăng nhập vào mạng xã hội nào , e kick vào để đăng nhập thì cứ nhẩy ra cái bảng cài đặt , tích đi tích lại cái bảng cài đặt đấy cũng ko có cách nào đăng nhập dc . Bác giúp e

Tôi sẽ xem lại

heobanhki

chào mọi người, chào bác Sơn. Mình mới mua evo 3d
cho mình hỏi rom sense 3.5 này thi kernel nào là tốt nhất

hanoiwap

Super V.I.P
chào mọi người, chào bác Sơn. Mình mới mua evo 3d
cho mình hỏi rom sense 3.5 này thi kernel nào là tốt nhất

Kernel mặc định 1.5GHz là tốt nhất. Nếu tiết kiệm pin thì dùng 1.2GHz