• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.5

hanoiwap

Super V.I.P
Bác wap ơi . Em thí stock rom nó cho phép xem youtube khi đã tắt màn hình hay la nghe nhạc trực tuyến trên zing bằng dolphin khi tắt màn hình vẫn nghe được có cách nào fix lại rom của bác như vậy không chỉ em với

Tôi chưa thử trên rom nguyên bản nên không biết có thể chạy zingme và youtube ngầm hay không?
Vì bận hoàn tất vài ứng dụng cho EVO3D trước khi chia tay nên chưa thể giúp bạn ngay được. Mong bạn thông cảm

meomeotom

Thưa bác, lỗi chụp ảnh và camera 2D, 3D bác đã hoàn tất chưa ạ? Mấy ngày nay em vào net là tìm ngay bài bác nhưng chưa thấy bác phản hồi.

hanoiwap

Super V.I.P
Thưa bác, lỗi chụp ảnh và camera 2D, 3D bác đã hoàn tất chưa ạ? Mấy ngày nay em vào net là tìm ngay bài bác nhưng chưa thấy bác phản hồi.

1-Nếu bạn dùng Camera nguyên bản : Không có một lỗi nào.
2-Nếu bạn dùng Camera Amaze Camera:
- chụp2D và quay chụp 3D OK
- đang fix lỗi quay 2D.

Tôi đã trả lời bạn hãy dùng tạm nguyên bản trong khi chưa hoàn thiện Amaze Camera

hieuhx68

bác ơi.giúp em với.chả là thế này, máy em thì hqua vẫn cài sen3.5 bình thường, nhưng hnay em cài thì toàn bị treo logo HTC, ko thể nào vào được, chỉ dùng được sen 3.0 thôi.nó bị sao vậy bác

hanoiwap

Super V.I.P
bác ơi.giúp em với.chả là thế này, máy em thì hqua vẫn cài sen3.5 bình thường, nhưng hnay em cài thì toàn bị treo logo HTC, ko thể nào vào được, chỉ dùng được sen 3.0 thôi.nó bị sao vậy bác

Vì bạn đã làm việc gì đó đã đổi kernel trong khi đó máy bạn đang s-on

hieuhx68

Vì bạn đã làm việc gì đó đã đổi kernel trong khi đó máy bạn đang s-on

máy em vẫn ghi s-0ff và em ko thay đổi kernel mà.tự nhiên nó lại bị thế. em install ko được thôi, nhưng em restore bằng cwm vẫn chạy được bt bác ạ

hanoiwap

Super V.I.P
máy em vẫn ghi s-0ff và em ko thay đổi kernel mà.tự nhiên nó lại bị thế. em install ko được thôi, nhưng em restore bằng cwm vẫn chạy được bt bác ạ

Bạn xem thử có phải s-off hay không. Hoặc bạn cho kernel khác vào rom

NMLam

sau 3 ngày lò mò thì đã S-off dc rồi, đã cài xong S3.5 nhưng sao khi setup lần đầu tiên không có ngôn ngữ tiếng Việt bác ơi

hanoiwap

Super V.I.P
sau 3 ngày lò mò thì đã S-off dc rồi, đã cài xong S3.5 nhưng sao khi setup lần đầu tiên không có ngôn ngữ tiếng Việt bác ơi

Mặc định dùng tiếng Việt đấy chứ. Chắc bạn dùng rom của người khác

NMLam

không đâu bác, có điều cháu up lên từ rom gốc của châu âu (HBOOT 007) nên chắc không có tiếng việt
// cháu cài dc rồi, bằng app morelocale2
thanks bác, bác nhiệt tình quá ^^

tunglx

HBoot 0018 có chơi được bản này ko bác. Tình trạng máy cháu là: Đã unlock boot, S-0n, Root, có Recovery. cháu định hạ HBoot nhưng chưa có file vì linh tải megaupload bên topic kia chết hết rồi.
cháu chú ý đến phần kernel. Bác có nói phải thay kernel thì cách thay là mình up trên CMW hả bác (trước hay sau khi uproom), hoặc thay kernel đó vào trong bản room.zip đó ạ >>>???? \
cháu cảm ơn bác trc

hanoiwap

Super V.I.P
HBoot 0018 có chơi được bản này ko bác. Tình trạng máy cháu là: Đã unlock boot, S-0n, Root, có Recovery.
-S3.5 phải đổi kernel
-Vì s-on nên phải đổi kernel theo cách của @ancola66
-Hoặc hạ HBoot rồi s-off

cháu định hạ HBoot nhưng chưa có file vì linh tải megaupload bên topic kia chết hết rồi.
Bạn phải cố gắng khắc phục bằng cách hỏi mod

cháu chú ý đến phần kernel. Bác có nói phải thay kernel thì cách thay là mình up trên CMW hả bác (trước hay sau khi uproom), hoặc thay kernel đó vào trong bản room.zip đó ạ >>>???? \
cháu cảm ơn bác trc

Nếu up kernel được qua CWM thì up rom sẽ thay được kernel. Vì vậy không up qua CWM được với s-on

hieuhx68

HBoot 0018 có chơi được bản này ko bác. Tình trạng máy cháu là: Đã unlock boot, S-0n, Root, có Recovery. cháu định hạ HBoot nhưng chưa có file vì linh tải megaupload bên topic kia chết hết rồi.
cháu cảm ơn bác trc

việc mở bootloader, hạ Hboot, S-off, recover và root rất dễ, bạn làm theo bài này nhé, rất dễ thôi, máy mình cũng là bản châu âu Hboot 0018 như bạn, làm 1phát ăn ngay.link vẫn chạy oke hết, bạn có j thắc mắc mình sẽ giúp...chúc a e evo vui vẻ
http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-EVO-3D-(GSM)

hanoiwap

Super V.I.P
bác Minh ơi máy để qua đêm mà hết 4%pin thì có bình thường ko bác

Mỗi đêm tiêu thụ : 6 - 8 giờ bằng 1/4 - 1/3 ngày
Một ngày tiêu thụ chế độ chờ (dùng như ngủ) 12 - 16%
Nạp đầy chỉ dùng trong chế độ chờ dùng đến 14% được 7 ngày
Vậy thì tốt quá rồi còn gì

hieuhx68

Mỗi đêm tiêu thụ : 6 - 8 giờ bằng 1/4 - 1/3 ngày
Một ngày tiêu thụ chế độ chờ (dùng như ngủ) 12 - 16%
Nạp đầy chỉ dùng trong chế độ chờ dùng đến 14% được 7 ngày
Vậy thì tốt quá rồi còn gì

he.vâng cảm ơn bác, hqua em dùng deamon controller đặt lại:

-wake min:594000
-wake max 102600
wake gov:powersave
-sleepmin 192000
-sleppmax 594000
sleep gov :powersave

thì qua 1 đêm 8h từ 12-:-8h sáng mất 1% từ 99% còn 98%.
em thấy như vậy là ổn rồi.

chickenvn

mình tải ve no co 2 bản. phai cai the nao vậy ban. mong ban hướng dẫn dùm mình cám ơn bạn nhiều

hieuhx68

mình tải ve no co 2 bản. phai cai the nao vậy ban. mong ban hướng dẫn dùm mình cám ơn bạn nhiều

bạn cài deamon controller, mở nó lên => chọn thẻ option nhé==> rồi chọn download andrew_oc (máy phải có kết nối được internet nhé)==>rồi chọn thẻ OCD nó sẽ hiện ra các cái thông số kia.nếu vẫn ko có, thoát ra vào lại, nếu ko được thì khởi động lại phone.lần đầu tiên hơi khó (với máy mình mình phải làm mấy lần mới được), chúc bạn thành công

hanoiwap

Super V.I.P
bạn cài deamon controller, mở nó lên => chọn thẻ option nhé==> rồi chọn download andrew_oc (máy phải có kết nối được internet nhé)==>rồi chọn thẻ OCD nó sẽ hiện ra các cái thông số kia.nếu vẫn ko có, thoát ra vào lại, nếu ko được thì khởi động lại phone.lần đầu tiên hơi khó (với máy mình mình phải làm mấy lần mới được), chúc bạn thành công

OCD trong EUR không có sẵn. Phải nhấn download để tải
Bản VnEvo3D_Roger_1.20.633.4_0323 có sẵn OCD