• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VNKeyb bàn phím gõ Tiếng Việt Telex và VNI theo chuẩn PC cho PocketPC

duythuytien

bàn phím này không hỗ trợ phím cứng trên máy phải không các bác, em dùng con ss i780 bàn phím qwerty không gõ được tiếng việt, toàn phải dùng phím cảm ứng không thôi.

Chương trình này chỉ hỗ trợ cho bàn phím ảo thôi bạn nhé. Bàn phím cứng thì phải sử dụng PM khác, như Vntyping chẳng hạn. Chúc vui.

hanoiwap

Super V.I.P
Giao diện cho VNKeyb giống hệt Swype phím to (cao 320)

Giao diện P4L3 P:400x320 L:800x240 pixels

http://files.myopera.com/HanoiWap/VNKeyb/All_WideSkins_For_VNKeyb2.2.0.CAB

Chỉnh sửa cuối:

tampham

bác Hanoiwap ơi, sai skin swype cài vào không gỏ tiếng việt được vậy, chuyển qua lại bàn phím củ diamond2d thì gỏ được

thanhchauha

Bạn tải lại và cài File tổng hợp các giao diện
VNKeyb2.2.0Dia_LeoP5L4.CAB (23/03/2010)

Tải ở đây

http://www.vnpda.net/2009/12/vnkeyb-wvga.html
Máy em đã cài phông tiếng việt và cài chưng trình VNkey này nhưng không thể chuyển đổi qua kiểu bàn phím này được. Vào input thì có lựa chọn 2 loại bàn phím nhưng khi chọn bàn phím VNkey nhấn ok rồi mà thoát ra nó vẫn trở lại bàn phím mặc định của máy. Máy em HD2. Bcá nào giúp em chuyển qua bàn phím VNkey với. Cám ơn!

AnhPheCT

Máy em đã cài phông tiếng việt và cài chưng trình VNkey này nhưng không thể chuyển đổi qua kiểu bàn phím này được. Vào input thì có lựa chọn 2 loại bàn phím nhưng khi chọn bàn phím VNkey nhấn ok rồi mà thoát ra nó vẫn trở lại bàn phím mặc định của máy. Máy em HD2. Bcá nào giúp em chuyển qua bàn phím VNkey với. Cám ơn!

Bạn xem lại tải đúng file chưa đấy VNKeyb2.2.0Dia_LeoP5L4.CAB này sử dụng rất chuẩn và chạy tốt bình thường Mình đã cài nhiều máy, nhiều bản ROM khác nhau, Touch HD1 chạy phà phà huốn chi bàn phím này thiết kế cho Touch HD2. Thử lại xem file sau nhé!! Giải nén bằng Winrar ra file *.CAB cài vào Main.

thanhchauha

Bạn xem lại tải đúng file chưa đấy VNKeyb2.2.0Dia_LeoP5L4.CAB này sử dụng rất chuẩn và chạy tốt bình thường Mình đã cài nhiều máy, nhiều bản ROM khác nhau, Touch HD1 chạy phà phà huốn chi bàn phím này thiết kế cho Touch HD2. Thử lại xem file sau nhé!! Giải nén bằng Winrar ra file *.CAB cài vào Main.
Bác ơi file trên kg giải nén được (nó có cái đuôi 7Z) Nhân tiên Bác cho em hỏi: Để gõ được tiếng Việt trên HD2 với bàn phím VNkey trên thì máy cần phải cài phông tiếng việt (em đã cài nên đọc báo việt rất ngon) và cài chương trình VNkey2.2 đúng không Bác hay là phải cài thêm chương trình gì nữa kg để có thể lựa chọn bàn phím? Cám ơn Bác trước!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Bác ơi file trên kg giải nén được (nó có cái đuôi 7Z) Nhân tiên Bác cho em hỏi: Để gõ được tiếng Việt trên HD2 với bàn phím VNkey trên thì máy cần phải cài phông tiếng việt (em đã cài nên đọc báo việt rất ngon) và cài chương trình VNkey2.2 đúng không Bác hay là phải cài thêm chương trình gì nữa kg? Cám ơn Bác trước!

Bạn cứ dùng win rar hay 7zip mà giải nén bình thường,mình vừa thử ok
Cài cái này xong bạn có thể gõ tiếng Việt được rồi mà không cần thêm gì cả(vì bạn đã cài font rồi)

AnhPheCT

Bác ơi file trên kg giải nén được (nó có cái đuôi 7Z) Nhân tiên Bác cho em hỏi: Để gõ được tiếng Việt trên HD2 với bàn phím VNkey trên thì máy cần phải cài phông tiếng việt (em đã cài nên đọc báo việt rất ngon) và cài chương trình VNkey2.2 đúng không Bác hay là phải cài thêm chương trình gì nữa kg để có thể lựa chọn bàn phím? Cám ơn Bác trước!
Do diễn đàn mình cho đính kèm file *.7z có dung lượng cao nhất (trên 1MB) nên thường các A_E nén bằng 7zip, Bạn nên tải PM 7Zip về máy hoặc WinRAR...Kiểm tra rồi bung nén bình thường.

thanhchauha

Các Bác giúp em cách sử dụng phím điều hướng trái phải lên xuống. Các skin trên em thấy kg có 4 phím điều hướng này. Cám ơn!

dinhtuaneib

Hi các bác,

Nhờ các bác chỉ dùm, có cách nào điều chỉnh tốc độ gõ phím không? vì khi mình gõ một phím đôi khi bị tỉnh trạng như là nhấn và giữ phím nên sẽ ra ký tự khác (ký tự nhỏ phím trên phím).

Cám ơn,

hanoiwap

Super V.I.P
Hi các bác,

Nhờ các bác chỉ dùm, có cách nào điều chỉnh tốc độ gõ phím không? vì khi mình gõ một phím đôi khi bị tỉnh trạng như là nhấn và giữ phím nên sẽ ra ký tự khác (ký tự nhỏ phím trên phím).

Cám ơn,

Bạn và Options để chọn theo ý mình

hanoiwap

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối: