• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnPhoneDirectory - Danh bạ điện thoại cho Nokia 3rd

nguyenpa

Super V.I.P
Nguyên văn của tác giả hieuvpn:
Bác nào chờ bản KPD cho 3rd không được thì dùng thử bản này nhé.
Làm vài cái screen shot cho nó hoành tráng nè

Chi tết download ở đây http://www.4shared.com/dir/5287696/9266b599/sharing.html

Cái bản này không cần nhấn phím "C" khi có cuộc gọi đến

hieuvpn

Lại là phần mềm hot của người việt :D

Nhớ signsis rồi chép luôn data nhé *.zip vào thư mục e:/DBDT :D

Cập nhật phiên bản mới nhất.
Theo tác giả thì phiên bản mới nhất này thì các bạn có thế tự tạo skin cho chương trình.

@thuykai: thử tra số này coi ra k bro 088111111 ( vinataxi đó )
@thangiop: ủa, vậy là sao bạn ???

Bản mới nhất đã hỗ trợ user's SKIN.

Anh em sửa lại mấy cái hình rồi copy vào e:\DBDT nhé.
Cấu trúc thì như sau
filename.ext = <screen width>-<screen number>.JPG
vd:
màn hình thứ là là "CÁc cuộc gọi đi", máy N73 có screen width = 240 sẽ có tên file nhu sau : e:\DBDT\240-2.JPG

Nếu E90 , màn hình "Tra số điện thoại" là e:\DBDT\800-3.JPG

Anh em làm tới nhen.

happy cook

hieuvpn

Sorry, up hình cực quá, thôi mai mình up nhen
hê hê, gửi anh em cái skin 240x320 (N73-E51), hàng cây nhà lá vườn của mình nè

@best4u : không chê nước sơn nữa nhen, bi giờ ai thích sơn gì thì sơn, đẹp xấu tùy tay nghề đó.
@ALL: ai có cái SKIN đẹp thì upload lên share cho anh em. Ai down load skin thì nhớ nhấn thnx à.

Files đính kèm:
1. files không cần sign.
2. files cần phải sign trước khi cài đặt.

--------------------
Đã có bản 3.9 tại trang 9!

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Hình như data chưa đủ phải không nguyenpa? Các số này có phải là đại diện cho mã vùng không? Kojiro muốn test mà không biết data 062 của Bình Thuận là thằng nào cả :(

trinam

cho mình hỏi là giải nén mấy file zip ra rồi chép vào hay la chép cả file zip vào?mình làm chưa được,mong bạn hướng dẫn thêm

hung66000

M cũng vậy k biết data của Hà Nội là thằng nào . Bạn nào biết chỉ giúp M với . Cám ơn nhiều !

nguyenpa

Super V.I.P
cho mình hỏi là giải nén mấy file zip ra rồi chép vào hay la chép cả file zip vào?mình làm chưa được,mong bạn hướng dẫn thêm
Chép thẳng files zip vào luôn nhé bạn.

@to all: chắc tác giả chưa làm data cho cách tỉnh khác các bạn thông cảm chờ nhớ :D
Chắc sẽ update sớm mà :D

Kojiro: 062 có rùi đó :D

Chỉnh sửa cuối:

bodyguard

Bác ơi chương trình này công nhận hay thật đấy và rất hữu ích, nhưng cần phải update thì phải, như nơi em ở hiện nay là thành phố cách đây 5 năm rùi nhưng trong chương trình còn ghi là thị xã, đau hơn nữa là nhà của em đã ở lâu lắm rùi mà còn vẫn đứng tên thuê bao chủ cũ. Sẵn đây bác nào có biết data HCM chỉ em với

apala

sao cái này nó chỉ hiện tên thành phố thôi à.sao nó không hiện chi tiết nhỉ.

Nightmare

Hehe,ngọt,mặc dù ko chi tiết lắm nhưng thế này là quá ổn rồi. Mình nghe bạn nguyenpa cứ copy bừa 3 cái 41, 42, 43 vào quả có cái đúng là của Hà Nội. Mình bấm thanks bạn nghe :D

wan

click thanks mỏi tay luôn ^^

páo káo: link 4share có vấn đề những file *.online tác giả check lại dùm nghen, còn lại nhiu file đao OK hết....thanh kiu tác giả
mà sao không thấy HCM vậy tác giả ơi...

Last edited by a moderator:

Nightmare

Cơ mà quả là dữ liệu quá cũ kỹ . Em theo dõi thì ước lượng dữ liệu này ít nhất là của 4-5 năm trước vì số nhà em đăng ký vào hơn chục năm trước thì có cả địa chỉ nhưng số cửa hàng của anh bạn em đăng ký vào khoảng 5 năm trước thì lúc gọi chỉ hiện được là Hà Nội (mà cái này thì ai chẳng biết :D) còn địa chỉ ở đâu thì chẳng có. Nhưng dùng vui vui thì cũng được,bắt được số nào thì cứ bắt,hihi.

Cám ơn anh nhưng bản này dùng đata cũ của bản KDP cho s60 nên chưa cập nhật mấy đầu số mới ở 1 số tỉnh thành như Hải phòng, vv..vv

Nightmare

data Hà Nội có không các bác nhỉ?

Đó, bác cứ copy tất tần tật 41,42,43 vào là có Hà Nội đó bác.Còn cụ thể là cái nào thì em ngại chẳng test,thấy nhét tất mấy cái này vào có data của Hà Nội rồi nên em cứ để thế xài luôn:D

nguyenpa

Super V.I.P
:D Theo lời tác giả vị sợ dử liệu lớn quá làm chậm nên tác giả chia ra.VD
Hà nội: 41,42,43,44
TPHCM: 81,82,83,84

Nightmare

Hix,bác ơi,vậy sao em ko thấy cái 44 đâu cả ạ ? Khi nào bác có cho anh em xin với nhé,hihi. Lúc đó em lại thanks tiếp :))

wan

:D Theo lời tác giả vị sợ dử liệu lớn quá làm chậm nên tác giả chia ra.VD
Hà nội: 41,42,43,44
TPHCM: 81,82,83,84

đang cần cái data TPHCM...ai có share lại nha, link 4share bị hư rùi k có down đuợc