• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

anxongjong

Em đã tắt hết thời tiết, nhưng sao nó vẫn cứ cập nhật, bắt wifi???

đã tắt auto check update chưa? Nếu chưa thì vào chọn điểm truy cập kéo xuống dưới sẽ thấy.

nền thanh bar đó khi không chọn là màu đen mà đâu phải trong suốt

Thử file theme_bar đính kèm nhé.

cách ra 1 tí cho hiện khoảng đen

Để thử xem sao. Nhưng vì màn hình ngang khoảng cách quá hẹp nên tui nghĩ nó sẽ lại cắt đầu số ngày tháng năm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

@pretty247: thử lại file theme digital và theme_bar2 hoặc theme_bar3 xem sao nhé

theme_digital

Chỉnh sửa cuối:

same

đã tắt auto check update chưa? Nếu chưa thì vào chọn điểm truy cập kéo xuống dưới sẽ thấy.

Dạ em đã tắt hết rồi, nhưng nó cứ tìm wifi hoài thôi! Giờ mở v-home lên là nó cứ tự động bắt wifi, nên em tắt chương trình luôn rồi........:((

trung2601

Thử file theme_bar đính kèm nhé.

Để thử xem sao. Nhưng vì màn hình ngang khoảng cách quá hẹp nên tui nghĩ nó sẽ lại cắt đầu số ngày tháng năm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

@pretty247: thử lại file theme digital và theme_bar2 hoặc theme_bar3 xem sao nhé

theme_digital

bạn chỉnh giúp file theme_bar để khi chọn vào nó chỉ có 1 vệt mờ như mặc định đc ko (của bạn nó là màu trắng ) thanks!
file mặc định
http://www.mediafire.com/myfiles.php

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

ở cái theme bar3 bác pot là đc.tại 2cai còn lai đồg hồ bác quên đôỉ màu,bây giờ bác chỉ cần sửa laị cái theme bar3 ti xiú,mod lại cái hình hiện lich cho có viền đỏ như cái mặc định ko cái này xấu qúa.cái đồng hồ bác mod xanh đậm thêm chút vì hơi nhạt,cái thanh con trỏ thì sửa sao cho di chuyển lên trên cùng mà ko bị mờ hay bị đen.mà để trong suốt nhu chưa di chuyển lên ý bac.đc như vậy là đep bác ak.

anxongjong

bạn chỉnh giúp file theme_bar để khi chọn vào nó chỉ có 1 vệt mờ như mặc định đc ko (của bạn nó là màu trắng ) thanks!
file mặc định
http://www.mediafire.com/myfiles.php

Bác thử file theme_bar đính kèm xem sao

cái đồng hồ bác mod xanh đậm thêm chút vì hơi nhạt,cái thanh con trỏ thì sửa sao cho di chuyển lên trên cùng mà ko bị mờ hay bị đen.mà để trong suốt nhu chưa di chuyển lên ý bac

Bác dùng file theme_bar_pretty nhé

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Bác thử file theme_bar đính kèm xem sao

Bác dùng file theme_bar_pretty nhé

bác sửa quá chuẩn rồi bác ak,đúng như ý e cần,nhưng mà ở cái hiện lich nó bị dính một vệt màu xanh ở viền đỏ của lich bác ak,bác sưa laị cho viền đỏ hoàn toàn đc ko?Bac cho cái ô lịch to và vuông thêm 1chút để hiện 2số ko bị cắt mất nét nhé.còn cái hình cái loa báo chế đô binh thương hay im lăng bác mod nó hình màu xanh lá nhạt giông vơi icon báo pin sóng cho đồng maù thi tuyệt.thank bác nhiều lám hộ e nốt lần nay nhé

anxongjong

cái hiện lich nó bị dính một vệt màu xanh ở viền đỏ của lich bác ak,bác sưa laị cho viền đỏ hoàn toàn đc ko?

Cho xin cái hình mới làm chính xác được, nó nhỏ quá khó cân chỉnh lắm

same

Em lại có 1 phát hiện mới. Khi bật wifi dò thời tiết, trên thanh bả hiện icon wifi thì cai icon ngày bị mất đi, phải vào v-home tắt và mở lại thì nó mới có!;;)

prettyboy247

Cho xin cái hình mới làm chính xác được, nó nhỏ quá khó cân chỉnh lắm

đây bác ơi,bác cho được cái báo wifi và thứ CN thành xanh lá cây được thì mod lun bác nhé

prettyboy247

Bác prettyboy247 làm thế nào để có được cái logo mạng đẹp thế,share cho mọi người đi

máy bạn la` máy gi`chi cần cài font có hỗ trợ kí tự đặc biệt và logo là hiện được như vậy bạn ak`

leetran72

Mình chọn phím phải là phím menu nhưng bị thiếu nét "trình đơn" thành "trình đơ", có bác nào biết cách khắc phục không chỉ mình với, thanks!

bác vào setting, cài đặt phím tắt và đổi tên start menu đi là được!

anxongjong

Khi bật wifi dò thời tiết, trên thanh bả hiện icon wifi thì cai icon ngày bị mất đi

Cái này do cái logo mạng nó che, chỉ còn cách rút ngắn cái logo mạng xuống còn khoảng 4 ký tự thui là nó không che mấy cái icon khác (mobi, Vina, Vtel... là đủ hiểu rùi nhỉ)

được cái báo wifi và thứ CN thành xanh lá cây

Bác thử file đính kèm. Không phải cái nào cũng đổi màu được đâu. Còn cái ô lịch tui đã chỉnh lại hết cỡ rùi đó, nó cắt chữ do bác dùng font có kích cỡ to hơn chuẩn font default của máy, nếu vẫn còn cắt nữa thì bó tay rùi.

prettyboy247

Cái này do cái logo mạng nó che, chỉ còn cách rút ngắn cái logo mạng xuống còn khoảng 4 ký tự thui là nó không che mấy cái icon khác (mobi, Vina, Vtel... là đủ hiểu rùi nhỉ)

Bác thử file đính kèm. Không phải cái nào cũng đổi màu được đâu. Còn cái ô lịch tui đã chỉnh lại hết cỡ rùi đó, nó cắt chữ do bác dùng font có kích cỡ to hơn chuẩn font default của máy, nếu vẫn còn cắt nữa thì bó tay rùi.

cái ô lịch to ra thì được rồi bác ak.nhưng nó vẫn bị vệt xanh ở mép lịch bác ak.mà bác mod cho mình cái báo cấu hình cho cấu hình bình thường màu xanh lá được ko bác,tại chỉ có để im lặng mới có cấu hình xanh lá cây bác ak,bác nhìn hình nhé.

ak bác mod cho e cái theme.xml cho nó hiện ảnh động trong suốt với,như vd để hình con gà đặt tên là 2.gif đó bác,bản theme này ko thấy để được.còn mấy cái báo tin nhắn blutut tai nghe bác để cho có màu xanh lá được thì tốt quá,hoặc để được như hình này cũng được nếu ko để được thì thui bác ak.thank bác nhiều

anxongjong

@pretty: Thui bác ạ, lọ mọ làm mấy cái icon nhỏ tí teo đó tui nhức mắt thí mồ. Chắc chuyến này chắc mắt kiếng lên vài độ quá :p Tui thấy vậy cũng được rùi, để thời gian vọc tiếp cái khác nè ;;)

Mới chôm được một mớ theme của V4 thấy dùng được cho 3.96 nên post để mấy bác test chơi

calendar

clean

Crystal

Crystal2

Iphone

dream_beta

Mahjong

shinMahjong

ZigZag_black