• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

prettyboy247

Ơ theme nào? cái ở trên là tui làm cho bác leminhhai111 dùng cho analog mà. Bác phải post lại cái file theme muốn sửa lên tui mới làm cho bác được chớ.

thế bác làm cho tui 2 bản được ko :D hơi tham tí nhưng mà một công đôi việc hiii làm 2 bản xem bản nào verrygood thì dùng hoặc thỉnh thoảng thay đổi tí,thank bác nhiều

trung2601

bạn nào hướng dẫn mình cách không cho phần thời tiết tự động cập nhật đc không, mình cài vào thỉnh thoảng nó tự tìm wifi để cập nhật tốn pin lắm, hic. Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác anxongjong có thể mod giúp mình file theme ( bác sửa cho bạn prettyboy có cái loa ở bên phải đó) cho phần logo mạng hiện thị được nhiều hơn 8 kí tự không, thanks!

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

bạn nào hướng dẫn mình cách không cho phần thời tiết tự động cập nhật đc không, mình cài vào thỉnh thoảng nó tự tìm wifi để cập nhật tốn pin lắm, hic. Thanks!

vô settings / connection / auto chck update weeky you chọn off là hết bị

anxongjong

thế bác làm cho tui 2 bản được ko hơi tham tí nhưng mà một công đôi việc hiii làm 2 bản xem bản nào verrygood thì dùng hoặc thỉnh thoảng thay đổi tí,

Cái theme_bar thì copy file theme.png vào thư mục C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg.
Cái theme_analog và theme_digital thì tùy dùng style nào copy những file trong file nén tương ứng vào C:/data/HDesktop_0x2001E8B2/theme
Sau đó thoát và khởi động lại Vhome

Anh mod mất cái đường bóng đen của icon giúp em

Bác dùng file theme_same nhé

cho phần logo mạng hiện thị được nhiều hơn 8 kí tự không

Hiện nay thì chưa được

trung2601

Mình chọn phím phải (đã thử cả phím trái) là phím menu nhưng khi chọn hiện nút lệnh thì bị thiếu nét "trình đơn" thành "trình đơ" có bạn nào biết cách sửa không hoặc có cách nào để đổi tên "trình đơn" thành một từ khác được không, thanks!

leetran72

Mình chọn phím phải (đã thử cả phím trái) là phím menu nhưng khi chọn hiện nút lệnh thì bị thiếu nét "trình đơn" thành "trình đơ" có bạn nào biết cách sửa không hoặc có cách nào để đổi tên "trình đơn" thành một từ khác được không, thanks!

trình...đơ nghe cũng hay mà ;))

same

Anh anxongjong cho em hỏi, sao no cứ tự bắt wifi cập nhật thời tiết hoài! Em đã tắt cái tự cập nhật rồi nhưng nó vẫn cứ chạy hoài.....

trung2601

Èo, dzậy mà đưa cái hình analog nên cái file tui đưa là cho đồng hồ kim mà.
Chờ làm lại nhé

Vì màn hình n80 khác độ phân giải. Tui không có N80 nên chịu không làm được cho bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

tải file đính kèm nhé

Bác anxongjong mod dùm cái nền thanh bar bóng mờ như mặc định chỉ đổi màu mấy icon trên đó được không, thanks!

anxongjong

cứ tự bắt wifi cập nhật thời tiết hoài!

Vào setting của vhome, mục chọn điểm truy cập chọn thời gian update là 12 tiếng. Nếu lần đầu cài đặt sau khi set các thông số xong phải cho nó update đầy đủ, nếu không sẽ tự động kết nối đến khi update xong.

cái nền thanh bar bóng mờ như mặc định

Cái thanh bar này nó nền mờ như mặc định, chỉ khi chọn thì mới thành màu trắng.

same

Vào setting của vhome, mục chọn điểm truy cập chọn thời gian update là 12 tiếng. Nếu lần đầu cài đặt sau khi set các thông số xong phải cho nó update đầy đủ, nếu không sẽ tự động kết nối đến khi update xong.
Ý là cho nó cập nhật đủ 3 khung nhỏ ở dưới phải ko ạ?

anxongjong

Ý là cho nó cập nhật đủ 3 khung nhỏ ở đướ phải ko ạ?

Nếu có chọn những thông tin lấy từ internet như thời tiết, tin tức... thì lần đầu phải để nó cập nhật hết cho đến khi hoàn tất. Sau đó những lần sau nó sẽ update theo thời gian định trước trong phần chọn điểm truy cập (2 tiếng-12 tiếng)

same

Nếu có chọn những thông tin lấy từ internet như thời tiết, tin tức... thì lần đầu phải để nó cập nhật hết cho đến khi hoàn tất. Sau đó những lần sau nó sẽ update theo thời gian định trước trong phần chọn điểm truy cập (2 tiếng-12 tiếng)

Éc! vậy là thua rồi... em cập nhật bằng wifi, mà nhà em lại không có, update bằng gprs hay 3g thì mobi không up được

anxongjong

Éc! vậy là thua rồi... em cập nhật bằng wifi, mà nhà em lại không có, update bằng gprs hay 3g thì mobi không up được

Nếu dùng mobi thì chỉ update bằng wifi thui. Còn không chỉ có cách tắt hết các dịch vụ online của vhome thui.

same

Nếu dùng mobi thì chỉ update bằng wifi thui. Còn không chỉ có cách tắt hết các dịch vụ online của vhome thui.

Em đã tắt hết thời tiết, nhưng sao nó vẫn cứ cập nhật, bắt wifi??? :(

trung2601

Cái thanh bar này nó nền mờ như mặc định, chỉ khi chọn thì mới thành màu trắng.

mình thấy nền thanh bar đó khi không chọn là màu đen mà đâu phải trong suốt như mặc định,bạn chỉnh giúp mình đc không, thanks!

Không bác nào giúp đc mình vụ này ah, :(

prettyboy247

Cái theme_bar thì copy file theme.png vào thư mục C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg.
Cái theme_analog và theme_digital thì tùy dùng style nào copy những file trong file nén tương ứng vào C:/data/HDesktop_0x2001E8B2/theme
Sau đó thoát và khởi động lại Vhome

Bác dùng file theme_same nhé

Hiện nay thì chưa được

bạn sửa lại dùm cho mình tí xíu,sao cho cái kiểu đồng hồ digital ấy bạn cho dịch cái đồng hồ xuống dưới 1 tí để khi con trỏ ở hàng trên cùng nó ko bị liền với đồng hồ,bạn chỉ cần cách ra 1 tí cho hiện khoảng đen dùm mình là được với lại cái đồng hồ và cái pao pin sóng để được màu xanh lá cây hẳn giống với những chữ kia thì tốt quá.cho nó đồng 1 màu xanh lá ấy,cám ơn bạn nhiều