• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

anxongjong

mình chép vào nó báo lỗi bro ơi,nó cứ nhảy liên tục từ vhome sang man hình trước khi vào vhome đó bro?ah quên mình xài dong ho digital nha bro ko phải analogue

Èo, dzậy mà đưa cái hình analog nên cái file tui đưa là cho đồng hồ kim mà.
Chờ làm lại nhé
làm sao dùng đuoực cho màn hình n80 đây pac'

cài vào no cu bị meo'

Vì màn hình n80 khác độ phân giải. Tui không có N80 nên chịu không làm được cho bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

mình chép vào nó báo lỗi bro ơi,nó cứ nhảy liên tục từ vhome sang man hình trước khi vào vhome đó bro?ah quên mình xài dong ho digital nha bro ko phải analogue

tải file đính kèm nhé

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Bàc thử cái file theme_digital ở trang trước thử xem.
Hoặc thử file đính kèm

ko chỉnh được cái ngày tháng cho to tròn hả bác?như của màn hình dọc hả bác.mà e thấy cái ngày tháng đó bị lệch lên trên quá so với chữ Hanoi bên cạnh,bác thử mod cho cái ngày tháng dịch xuống ngang hàng với cái Hanoi xem cái ngày tháng có to tròn rõ ràng ko bị đứt nét ko bác

anxongjong

ko chỉnh được cái ngày tháng cho to tròn hả bác?như của màn hình dọc hả bác.mà e thấy cái ngày tháng đó bị lệch lên trên quá so với chữ Hanoi bên cạnh,bác thử mod cho cái ngày tháng dịch xuống ngang hàng với cái Hanoi xem cái ngày tháng có to tròn rõ ràng ko bị đứt nét ko bác

bác cho cái hình sử dụng file theme sau khi đã sửa xem nó còn lệch như thế nào đã. Mấy Cái tui nói bác thử đều đã sửa rùi mà. không có máy nên không test thực tế được. Mà tui sử dụng font mặc định của máy, nếu bác dùng font ngoài thêm vào sẽ có sự khác nhau về kích cỡ font.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

bác cho cái hình sử dụng file theme sau khi đã sửa xem nó còn lệch như thế nào đã. Mấy Cái tui nói bác thử đều đã sửa rùi mà. không có máy nên không test thực tế được. Mà tui sử dụng font mặc định của máy, nếu bác dùng font ngoài thêm vào sẽ có sự khác nhau về kích cỡ font.

đây nè bác.phóng to lên cho rõ bác nhé.cái ngày tháng bị cắt nửa phần trên vì thế số ko tròn,mình nghĩ bị lệch lên trên quá nếu so ngang hàng với ha noi bên kia

anxongjong

đây nè bác.phóng to lên cho rõ bác nhé.cái ngày tháng bị cắt nửa phần trên vì thế số ko tròn,mình nghĩ bị lệch lên trên quá nếu so ngang hàng với ha noi bên kia

Cái này là file theme cũ mà. Tui muốn coi hình của file theme đã sửa kìa

prettyboy247

Cái này là file theme cũ mà. Tui muốn coi hình của file theme đã sửa kìa

uả mơi chụp mà bác,bác xem cái hinh cái loa đã ở bên phải hình rồi mà,nên sao là cái cũ được?cái cũ là hinh loa ở giữa đấy chứ

same

Anh anxongjong mod làm rất đẹp, nhưng khi bỏ vào thì không hiện cái icon ngày ở thanh bar.... :(. Anh có thể chỉnh lại giúp em không ạ? Thanks anh nhiều...........

anxongjong

Anh anxongjong mod làm rất đẹp, nhưng khi bỏ vào thì không hiện cái icon ngày ở thanh bar.... :(. Anh có thể chỉnh lại giúp em không ạ? Thanks anh nhiều...........

Ủa sao mất được nhỉ, nãy giờ đâu có đụng đến phần đó đâu. Thử cái khác ở file đính kèm xem sao nhé. Sửa linh tinh nhiều file theme quá tới giờ loạn cả lên, tẩu hỏa nhập ma lun gùi :(

prettyboy247

Ủa sao mất được nhỉ, nãy giờ đâu có đụng đến phần đó đâu. Thử cái khác ở file đính kèm xem sao nhé. Sửa linh tinh nhiều file theme quá tới giờ loạn cả lên, tẩu hỏa nhập ma lun gùi :(

hihi mình vưa chép thử cái nay vào nó hiện chữ màu vàng ở cái kt tkhoan và cái công viêc bác mod dùm e caí màn hình ngang mà cái j có thể để màu xanh lá cây thì bác mod cho e hết sang màu xanh lá cây đc ko bác.vd cột pin sóng,logo,báo tn,ngày tháng...

same

Thanks anh nhiều.... rất đẹp..... nó chỉ thiếu cái đồng hồ. Nếu mod được đồng hồ có hiệu ứng lật trang thì tuyết cú mèo.....

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Hí hí, xanh toàn tập như vậy được chưa?

ơ bác khoe mà ko up file lên cho a e ak :D cái đồng hồ cái menu start và cài đặt thì tuyệt rồi,nhưng cái hiện cước tiền hiện logo và thứ vẫn nhạt bác mod cho xanh lá cây hẳn giống với mọi cái kia đi,chứ thế này thì lệch pha quá.thấy kết cái đồng hồ bác mod ghê

anxongjong

You coi lại dùm mình cái theme này với .nó có 1 dãy bóng đè trên 2 dòng icon rồi.

Cái bòng mờ này là của vhome nó làm...cho đẹp mà (phong cách vista). Nếu muốn bỏ bác thử dùng file đính kèm.

mod mất cả cái hàng bóng đen ở dãy icon được không ạ?

Chắc được vì màn hình ngang không chắc lắm. Mà bác dùng cái theme nào post lại lên đi, trong máy tui bi giờ file theme nó đang loạn cả lên đây. :((

nhưng cái hiện cước tiền hiện logo và thứ vẫn nhạt bác mod cho xanh lá cây hẳn giống với mọi cái kia đi,chứ thế này thì lệch pha

Thì đang làm mẫu thăm do ý kiến người tiêu dùng mà. Cái dòng kia cho lợt hơn mục đích để phân vùng thông tin cho đỡ rối mắt, nếu thích cùng màu với những cái khác thì càng...khỏe. :))

same

Cái file theme đó bị lỗi hay sao áh! Em cài vào, reset cai vhome, nó cứ nháy nháy!!!

anxongjong

Cái file theme đó bị lỗi hay sao áh! Em cài vào, reset cai vhome, nó cứ nháy nháy!!!

Ơ theme nào? cái ở trên là tui làm cho bác leminhhai111 dùng cho analog mà. Bác phải post lại cái file theme muốn sửa lên tui mới làm cho bác được chớ.