• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

MinhThang

Manager
Dành cho những ai thích đồng hồ analog. Chọn style classic trước, sau đó Cách dùng như cũ.
Dùng cho màn hình 240x320

Mod cái HTC luôn em, đẹp quá!

0904757111

bác nào mod thì nhân tiện thay cái icon chương trình nhé,tên là vhome mà icon chả hợp tý nào,em góp ý thôi ạ,như kiểu ngôi nhà chẳng hạn

tieuthientuan

cảm ơn bác anxongjong nhìu nhìu :d em restart máy mới bấm số đc.... hehe.... sao em làm con gà chạy chạy kô đc dạ các pác dù đã chép ga320-240 vào chổ data-hdestop-themes rồi ! :D

khongaibiet2004

cảm ơn bác anxongjong nhìu nhìu :d em restart máy mới bấm số đc.... hehe.... sao em làm con gà chạy chạy kô đc dạ các pác dù đã chép ga320-240 vào chổ data-hdestop-themes rồi ! :D
Đổi tên file ga.gif thành 2.gif là nó chạy như điên luôn :D

tieuthientuan

Đổi tên file ga.gif thành 2.gif là nó chạy như điên luôn
đã test :D... khởi động lại vhome vẫn kô đc... re máy cũng kô được luôn :(... hay phải xài hình nền vhome mới đc các pác :(

prettyboy247

đã test :D... khởi động lại vhome vẫn kô đc... re máy cũng kô được luôn :(... hay phải xài hình nền vhome mới đc các pác :(
hình nền nào cũng được bạn ak,mình đã thử rồi,chỉ cần đổi tên thành 2.gif copy đúng thư muc kdong laị vhome la dc ngay.bạn thử chép thêm cái theme.xml mà bác ý post cùng cái thần taì ý.xem dc ko

clack_16

không thể cài trên n-73 Me đã hack.vấn đề lằm ở chỗ khi cài được 2/3 rồi thì nó báo lỗi : unabel install????

Cai 3.95 vô xong ,bung bản 3.96 ra ,rồi chép đè theo dg dẫn của nó

vấn đề là không cài được bản 3.95?

anxongjong

Dành cho mấy bác thích đồng hồ analog, Chọn style classic trước, sau đó Cách dùng như cũ.

Dùng cho cả màn hình dọc (240x320) và màn hình ngang (320x240)

Ps: màn hình ngang chỉ có 1 hàng icon thui nha.

không thể cài trên n-73 Me đã hack.vấn đề lằm ở chỗ khi cài được 2/3 rồi thì nó báo lỗi : unabel install????

Bạn qua box việt hóa hình như đã giải quyết được việc cài trên N73

prettyboy247

bạn có thể chỉnh hộ mình cho 7 cái icon ở ngoài màn chờ full sang hết màn hình ngang được ko?

Chỉnh sửa cuối:

banlc

vấn đề là không cài được bản 3.95?

Thôi để tối nay giúp mấy anh em dùng N73 Me vậy, nghe anh em kêu la dữ quá do vậy dù bận cũng phải giúp anh em cái.
Cứ thank trước đi rồi tối sẽ có quà các anh em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vnhuy09

da co cah cai ban 3.96 cho n73.các ban qua link nay :http://www.mediafire.com/?t0w94ast14v2xk3 lay file unpack s60v3 về cai vào dt xong vao dùng lệnh mở tập tin chon vhome 396 no se bung ra file "file bung ra gồm có private,resource,sys. system sau đó lấy file vua bung ra chep vào ổ c:
đã tét thang cong tren n73me và search dc thơi tiet Lưu ý: bạn nào xài mạng mobifone thi không search dc thời tiết.lam dc thank minh cai nha

leetran72

"cho" các bác cái em đang dùng nè, phía trên hiện thứ mấy, hiện tên mạng. Phía dưới hiện ngày. Ok thỏa mãn đủ nhu cầu (ko thừa)
View attachment 182084
Các bác down cái digital.v.rar về. Xóa cái .rar đi rùi copy vào C:\system\vhome(gì gì đó :D )\theme(gì gì đó:D) nhé

anxongjong

Update đồng hồ analog (theme classic) có thêm ngày tháng năm. Dùng cho màn hình 240x320 và 320x240.

Cách dùng như cũ ha.

prettyboy247

Update đồng hồ analog (theme classic) có thêm ngày tháng năm. Dùng cho màn hình 240x320 và 320x240.

Cách dùng như cũ ha.

bác cho hộ e cái logo mạng vào nữa với,e chép vào ko thấy logo mạng nữa
mà bác có thể chỉnh cái cột pin sóng này sao cho cái cột pin và cột sóng mặc định là màu xanh lá cây ko?ko để màu vàng và đỏ nữa ý,với cả khi di chuyển con trỏ vào,phần trên cùng thì chỗ logo và thứ bị chìm thành màu đen xì,có thể làm trong suốt như cái mặc định ko bác

redmask

Sao mình không update thời tiết qua 3G hoặc GPRS được nhỉ, toàn phải update qua wifi mà nhiều luc không update được luôn.

anxongjong

bác cho hộ e cái logo mạng vào nữa với,e chép vào ko thấy logo mạng nữa
Cái logo mạng thì có ở màn hình ngang, do màn hình dọc hơi hẹp nên tui không đưa vào cho đỡ rối mắt.

mà bác có thể chỉnh cái cột pin sóng này sao cho cái cột pin và cột sóng mặc định là màu xanh lá cây ko?ko để màu vàng và đỏ nữa ý,với cả khi di chuyển con trỏ vào,phần trên cùng thì chỗ logo và thứ bị chìm thành màu đen xì,có thể làm trong suốt như cái mặc định ko bác

Cái này có thể do cái file theme.png mod icon và màu sắc nên bị như vậy, chứ bác thấy hình tui chụp đâu có bị đen đâu. Bác có thể test thử bằng file theme.png mặc định của vhome xem sao

vnhuy09

Sao mình không update thời tiết qua 3G hoặc GPRS được nhỉ, toàn phải update qua wifi mà nhiều luc không update được luôn.

ban sài mạng 3g,gprs của ai. nếu là mạng mobifone thi không cập nhật thời tiết được

redmask

ban sài mạng 3g,gprs của ai. nếu là mạng mobifone thi không cập nhật thời tiết được

Mình dùng 3G của Viettel, không thể cập nhật được, mình đã thử đủ mọi cách, con cập nhật qua wifi thì ok