• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

vnhuy09

Mình dùng 3G của Viettel, không thể cập nhật được, mình đã thử đủ mọi cách, con cập nhật qua wifi thì ok

vậy bạn thư qua bên việt hóa tải bản này của anh tuanloc1 xem sao Dạng tập tin: 7z vHome_v3.96_VI by SymPViet_fix1.sisx.7z‎ (768.0 KB, 804 lần tải) tải về vỏ đuôi.7z rồi cài

trung2601

bạn có thể chỉnh hộ mình cho 7 cái icon ở ngoài màn chờ full sang hết màn hình ngang được ko?

Mình dùng vhome nhưng không biết cách nào để vào menu, bạn nào hướng dẫn mình được không (như trong hình đính kèm), thanks!

Tanvns

da co cah cai ban 3.96 cho n73.các ban qua link nay :http://www.mediafire.com/?t0w94ast14v2xk3 lay file unpack s60v3 về cai vào dt xong vao dùng lệnh mở tập tin chon vhome 396 no se bung ra file "file bung ra gồm có private,resource,sys. system sau đó lấy file vua bung ra chep vào ổ c:
đã tét thang cong tren n73me và search dc thơi tiet Lưu ý: bạn nào xài mạng mobifone thi không search dc thời tiết.lam dc thank minh cai nha
Phone H@cked , cài xong cái Unpack , khởi động lại rồi vào mở nó thì ấn mỏi tay chẳng bảo gì = Pó chưn luôn !~X(

vnhuy09

Phone H@cked , cài xong cái Unpack , khởi động lại rồi vào mở nó thì ấn mỏi tay chẳng bảo gì = Pó chưn luôn !~X(

sorry bạn phải cài thêm cái python nữa thi nó mới chạy link python đây http://www.mediafire.com/?ebod6keut2wob1c sau đó dùng unpack s60v3 vao dùng lệnh mở tập tin chon vhome 396 no se bung ra file "file bung ra gồm có private,resource,sys. system sau đó lấy file vua bung ra chep vào ổ c: :p

trung2601

bác cho hỏi bác cài đặt phần mềm ktra tkhoan thế nào cho màn hình ngang mà bắt đầu được là chữ bạn có 11d... thế.mình đã cài đặt đủ kiểu mà đằng trước vẫn hiện số 23:59 rồi mới bdau đến bạn có...bạn xem hình của mình nhé.cả cái ở trên mà hình trang giấy của bạn ý :Drag me to hell... mình ko hiện được cái đó.chỉ lên được biẻu tượng google hoặc bạn đang làm j thôi.nếu chọn tin tức sẽ bị mất hiển thị cái ktra tkhoan

bạn nào sửa giúp mình cái theme trên để có thêm logo mạng với, ah bạn cho mình xin phần mềm ktra tài khoản nưa nhé, thanks!

khongaibiet2004

bạn nào sửa giúp mình cái theme trên để có thêm logo mạng với, ah bạn cho mình xin phần mềm ktra tài khoản nưa nhé, thanks!
Của bạn đây, down 2 file đó về file theme, giải nén ra chép vào c/data/hdesk..../theme nhé.
Còn file kia down về xoá đuôi 7z đi, giải nén bình thường.
Còn tại màn hình chờ của Vhome muốn vào menu thì bấm: *#7371# để kích hoạt chức năng dùng song song với màn hình chờ mặc định của máy là vào được.

prettyboy247

Của bạn đây, down 2 file đó về file theme, giải nén ra chép vào c/data/hdesk..../theme nhé.
Còn file kia down về xoá đuôi 7z đi, giải nén bình thường.
Còn tại màn hình chờ của Vhome muốn vào menu thì bấm: *#7371# để kích hoạt chức năng dùng song song với màn hình chờ mặc định của máy là vào được.
chết mình rồi bây giờ muốn hủy lệnh *#7371# để chỉ dùng màn v-home như trước thì làm thế nào hả bác.hix e lỡ ấn rồi bây giờ thoát ra màn chờ ko thấy nền v-home nữa

trung2601

chết mình rồi bây giờ muốn hủy lệnh *#7371# để chỉ dùng màn v-home như trước thì làm thế nào hả bác.hix e lỡ ấn rồi bây giờ thoát ra màn chờ ko thấy nền v-home nữa

bạn bấm vào icon vhome trong menu rồi thoát ra là có màn hình vhome, sau đó đánh *#7371# là được.

khongaibiet2004

Nên cài đặt ở vhome là dùng phím đỏ (phím dập cuộc gọi) để chuyển qua lại giữa các cửa sổ thì sẽ chuyển được về màn hình Vhome thôi mà.

prettyboy247

Nên cài đặt ở vhome là dùng phím đỏ (phím dập cuộc gọi) để chuyển qua lại giữa các cửa sổ thì sẽ chuyển được về màn hình Vhome thôi mà.

bây giờ mình muốn trở lại như cũ thì làm thế nào,vd mình muốn khi thoát ra ngoài màn chờ nó là v-home luôn như lúc chưa bấm lệnh 7371 ý bạn.chứ bây giờ mỗi khi thoát lại phải ấn nút đỏ để hiện lại.nhiều khi nó còn vào những ứng dụng lung tung nữa khi bấm nút đỏ nhiều lần,mình có cài đặt tắt đổi ứng dụng phím đỏ nhưng vẫn không được

anxongjong

bây giờ mình muốn trở lại như cũ thì làm thế nào,vd mình muốn khi thoát ra ngoài màn chờ nó là v-home luôn như lúc chưa bấm lệnh 7371 ý bạn.chứ bây giờ mỗi khi thoát lại phải ấn nút đỏ để hiện lại.nhiều khi nó còn vào những ứng dụng lung tung nữa khi bấm nút đỏ nhiều lần,mình có cài đặt tắt đổi ứng dụng phím đỏ nhưng vẫn không được

1-Bấm phím đỏ để vào lại giao diện vhome
2- Bấm lại code *#7371# lần nữa để hủy lệnh
3-Xong.

prettyboy247

1-Bấm phím đỏ để vào lại giao diện vhome
2- Bấm lại code *#7371# lần nữa để hủy lệnh
3-Xong.

ở bản v-home này bạn có sửa được cái đồng hồ sao cho khi mỗi lần nhảy phút và giờ thì cái số phút lật lật lên hoặc xuống giống như đồng hồ ở phần mềm clock top ko

anxongjong

ở bản v-home này bạn có sửa được cái đồng hồ sao cho khi mỗi lần nhảy phút và giờ thì cái số phút lật lật lên hoặc xuống giống như đồng hồ ở phần mềm clock top ko

Với tui thì bó tay... toàn tập

trung2601

Mình dùng vhome nhưng không biết cách nào để vào menu, bạn nào hướng dẫn mình được không (như trong hình đính kèm), thanks!

Mình dùng lệnh *#7371# để vào menu đt nhưng hơi bất tiện là phải thoát ra màn hình chủ của đt mới vào đc menu đt. Có bạn nào biết cách từ màn hình của vhome vào thẳng menu của đt (mà không phải thoát ra màn hình chủ đt) như trong hình, chỉ cách cho mình với, thanks!

Tanvns

sorry bạn phải cài thêm cái python nữa thi nó mới chạy link python đây http://www.mediafire.com/?ebod6keut2wob1c sau đó dùng unpack s60v3 vao dùng lệnh mở tập tin chon vhome 396 no se bung ra file "file bung ra gồm có private,resource,sys. system sau đó lấy file vua bung ra chep vào ổ c: :p
Vậy bạn có thể gửi cho mình cái "file bung ra gồm có private,resource,sys. system mà bạn nói được không vậy !? Mình không muốn cài Python vì máy của mình Ram yếu èo ! Thanks !

prettyboy247

Vậy bạn có thể gửi cho mình cái "file bung ra gồm có private,resource,sys. system mà bạn nói được không vậy !? Mình không muốn cài Python vì máy của mình Ram yếu èo ! Thanks !

bạn cài python vào rôì bung ra,làm xong bạn xóa python đi vẫn đc mà,mình ko dùng n73 nên ko gưỉ cho bạn được

banlc

Lúc nào rảnh sẽ up cho bạn bản cài trên N73 được. Hôm qua vừa mod lại cài ngon lành lắm, cài luôn chứ không phải bung rồi copy gì cho lằng nhằng.