• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

same

anh anxongjong có thể mod lại cài đồng hồ htc giúp em được không ạ? Em thấy mỗi lần nhảy phút hay giờ, đồng hồ nó nháy 1 cái. Anh có thể mod lai hiệu ứng lật trang mỗi khi nhảy phút và giờ cho đồng hồ htc được không ạ? phía trên hiện thứ và ngày + icon báo pin và tên mạng. Ở dưới hiện ngày tháng năm như hình được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

same

anh anxongjong sửa giúp em cái đồng hồ của htc được không ạ? khi nó nhảy phút và giờ, nó chỉ chóp 1 cái. Anh có thể mod nó khi nhảy giờ, phút, nó có hiệu ứng lật trang không ạ? Với lại cái theme.xml anh đưa, anh có thể chỉnh lại chữ màu trắng của mấy cái tin tức,google... vì nó có màu vàng. Với lại cái logo mạng, nó không hiện như hình.

Chỉnh sửa cuối:

banlc

Vậy bạn có thể gửi cho mình cái "file bung ra gồm có private,resource,sys. system mà bạn nói được không vậy !? Mình không muốn cài Python vì máy của mình Ram yếu èo ! Thanks !

Đây là file mình đã mod cho bản vHome v3.96 cài tốt trên N73 các bạn down về và cài đặt nhé:

prettyboy247

Đây là file mình đã mod cho bản vHome v3.96 cài tốt trên N73 các bạn down về và cài đặt nhé:

các bác đừng tải file này và mở ra,file .txt này có virut đề nghị mod xóa bài đi,mình vừa bị dính xong,dow về ấn vào file txt bị lỗi màn xanh chữ trắng lun.hixx

banlc

các bác đừng tải file này và mở ra,file .txt này có virut đề nghị mod xóa bài đi,mình vừa bị dính xong,dow về ấn vào file txt bị lỗi màn xanh chữ trắng lun.hixx

Laptop của tôi chưa bao giờ nhiễm 1 con virus. Hết.

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

file không vấn đề gì bạn nhé .

anxongjong

có thể mod nó khi nhảy giờ, phút, nó có hiệu ứng lật trang không ạ?

Hiện nay thì chưa làm được như vậy.

Với lại cái theme.xml anh đưa, anh có thể chỉnh lại chữ màu trắng của mấy cái tin tức,google... vì nó có màu vàng.

Tải lại file đính kèm nhé

Với lại cái logo mạng, nó không hiện như hình.

Chưa hiểu lắm, bạn có thể nói rõ hơn được không.

same

@anxongjong: trên thanh bar không hiện được vnmobifone, nó hiện thiếu ký tự ạ! Nó chỉ hiện "vn mobif"

Chỉnh sửa cuối:

anxongjong

@anxongjong: trên thanh bar không hiện được vnmobifone, nó hiện thiếu ký tự ạ! Nó chỉ hiện "vn mobif"

Uhm thì do giới hạn của thanh bar hình như chỉ có 8 ký tự thui. Vào setting của Vhome nó cho gõ tên gì mà chẳng được. tui thì không dùng cái logo mạng này nên cũng không để ý lắm.

same

Anh anxongjong mod giúp em cái icon pin và báo profile như hình bên dưới với ạ!

Chỉnh sửa cuối:

anxongjong

mod dùm mình cái này thành 2 dòng icon với .
Bác tải file theme nhé

icon pin và báo profile như hình bên dưới

Bác tải file theme_bar nhé.
giải nén rùi copy file theme.png vào thư mục C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg. Sau đó thoát và khởi động lại Vhome

prettyboy247

bạn sửa lại cho mình cái hình cái loa cạnh logo mạng sao cho nó sang bên phải góc giống với hình bên dưới với của mình là màn hình ngang bạn nhé,tại ko có hình nên mình muơn tạm cái màn dọc.với lại bạn xem cho mình cái ngày tháng ko hiểu sao nó bị mất nét số ngày tháng năm phần ở trên như bị cắt mất nét nhìn ko được tròn như ở hình bên dưới

Chỉnh sửa cuối:

anxongjong

cái loa cạnh logo mạng sao cho nó sang bên phải

Bàc thử cái file theme_digital ở trang trước thử xem.
Hoặc thử file đính kèm

Chỉnh sửa cuối:

trung_son_1

Bác tải file theme nhé

Bác tải file theme_bar nhé.
giải nén rùi copy file theme.png vào thư mục C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg. Sau đó thoát và khởi động lại Vhome

mình có down theme-bar về cài vào nó đổi dc giao diện nhưng vẫn chưa hiện dc tên nhà mạng,nhờ bác chỉnh lại dùm để nó hiện lên tên nhà mạng và ko hiện cái báo thời tiết:|

anxongjong

mình có down theme-bar về cài vào nó đổi dc giao diện nhưng vẫn chưa hiện dc tên nhà mạng,nhờ bác chỉnh lại dùm để nó hiện lên tên nhà mạng nhưng ko hiện cái báo thời tiết:|

Cái theme_bar chỉ đổi giao diện icon thanh bar ở trên thôi. Muốn hiện logo mạng không có thời tiết thì dùng tiếp file đính kèm

trung_son_1

Cái theme_bar chỉ đổi giao diện icon thanh bar ở trên thôi. Muốn hiện logo mạng không có thời tiết thì dùng tiếp file đính kèm

mình chép vào nó báo lỗi bro ơi,nó cứ nhảy liên tục từ vhome sang man hình trước khi vào vhome đó bro?ah quên mình xài dong ho digital nha bro ko phải analogue