• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

kingofsea

Vấn đề với phím của M600i

máy mình m600i mỗi lần nhắn tin hoặc soạn thảo bằng phím cứng thì cứ bấm vào phím y thì ra chử z ngược lại bấm chữ z thành chữ y,CDA máy mình là CDA162011/1 R6A13.bạn nào biết giúp mình với
bàm phiwms mình cũng sắp xếp như vầy

Nguyen_Minh

máy mình m600i mỗi lần nhắn tin hoặc soạn thảo bằng phím cứng thì cứ bấm vào phím y thì ra chử z ngược lại bấm chữ z thành chữ y,CDA máy mình là CDA162011/1 R6A13.bạn nào biết giúp mình với
bàm phiwms mình cũng sắp xếp như vầy

Đó là do bàn phím của CDA là qwertz, nhưng của máy a là qwerty. Vậy nên a chuyển CDA sang GW là ok

Posted via Mobile Device

ryudo

Máy mình W960i, thỉnh thoảng bị tắt đèn màn hình và bàn phím không rõ nguyên nhân. Nhắn tin mà đèn nhá lên nhá xuống, bấm phím thì sáng, buông ra tắt mất. Gõ gõ vài cái thì sáng trở lại.
Không biết bị gì nữa.

oldtrafford

Các bác biết làm cách nào thiết lập cho cái media viewer ( video streaming ) của W960i có thể xem online đc trên youtube hoặc m.clip.vn ko? Mình coi bằng wifi ko đc gì cả, toàn báo this link appears is not working...

ryudo

Trong core player có chức năng xem video trên youtube đó bạn. Mình vẫn dùng nó để xem, rất nhanh.

oldtrafford

Mình dùng wifi thì xem đc bằng Core nhưng khi chuyển sang 3g Viettel thì toàn báo lỗi ko biết sửa thế nào :( ?

dinhcanhtuan

Cần giúp đỡ cài đặt 3G cho W950i

Hôm rồi mình có thử cài đặt 3G cho máy bằng tin nhắn tự động nhưng không được,mình đã bật 3G trong connection setting rồi,anh em nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn nhé,mình đang xài mạng Viettel

NokuaN70

Well-Known Member
Hôm rồi mình có thử cài đặt 3G cho máy bằng tin nhắn tự động nhưng không được,mình đã bật 3G trong connection setting rồi,anh em nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn nhé,mình đang xài mạng Viettel

Chỉ cần máy của bạn có sẵn cấu hình GPRS sẵn, sau đó vào Mobile networks chọn cho máy chế độ 3G only hoặc GSM/3G là dc. Điều tối quan trọng là phải có sóng 3G thì mới dc nha, kg có thì cũng bó tay.

Posted via Mobile Device

liukang262

Lỗi "Ciphering is not active"

Máy W960i của mình bị lỗi này.Nhiều lúc ko nghe đc j hết.Nghe nói chuyển qua GW2 là đc.Nhưng tìm GW2 cho W960i hoài mà ko thấy.Co pro nào chỉ mình cách khắc phục với.Thanks nhìu.:((

Noe

Sử dụng SEUS để kiểm tra xem FW mình mới nhất chưa xem có giải quyết được vấn đề không?

Noe cũng đang sử dụng W960i khi mua về không rõ CDA của nó nhưng có sử dụng SEUS để upgrade FW lên một lần.

Thông tin hiện tại của máy:
* Phone: CXC 162037 R9K009
* Bluetooth: CXC 162143 R1D
* Organiser: CXC 162108 R6G04
* CDA: 162034/54 R4A
Ngôn ngữ mặc định: UK English

Máy đã cài đặt thành công InstallServer, cài đặt vô tư, nghe, gọi, nhận-gửi tin nhắn phà phà (Vina,mobi,Viettel)

Trường hợp của pác em chưa gặp lần nào ở máy em nên không biết đưa ra cách giải quyết chính xác nào cả. Tạm thời chỉ có thể thử theo cách trên. Còn không có thể máy chưa unlock hoàn toàn (dụ này có thể tìm cách unlock thêm hoặc ra tiệm cho nhanh).

Mong pác sớm nghe, nói cháy pin, tung loa.

liukang262

Máy của mình đã up firmware mới nhất rồi.GW1
Phone:CXC 162037 R9K009
Bluetooth:CXC 162143 R1D
Organizer:CXC 162146 R6G04
CDA :CDA 162032/1 R6G02
thế máy của bác dùng CDA ở đâu thế?nếu đc thì mình chuyển qua CDA đó quá.Bác vẫn up Firmware bình thường hả?:-/

Noe

Máy của mình đã up firmware mới nhất rồi.GW1
Phone:CXC 162037 R9K009
Bluetooth:CXC 162143 R1D
Organizer:CXC 162146 R6G04
CDA :CDA 162032/1 R6G02
thế máy của bác dùng CDA ở đâu thế?nếu đc thì mình chuyển qua CDA đó quá.Bác vẫn up Firmware bình thường hả?:-/
CDA của em thì em chịu cái dụ này không biết CDA nó ở đâu cả upgrade FW lên coi trong status nó cho mình thấy CDA: 162034/54 R4A
Em có thử tìm kiếm Firmware cho W960i trên Google có thấy thông tin "Đã có Firmware R6G04 cho W960i" không biết có liên quan đến R6G04 (Organiser: CXC 162108 R6G04) này không nửa. Còn GW1 hay GW2 gì đó em cũng chịu không rõ về phần này lắm. Tại máy hoạt động bình thường chưa trục trặc gì nên thông tin về GW em không tìm hiểu hay nghiên cứu gì cả

Em mua nó về xong là cho upgrade FW liền cho ra thông tin hiện tại. Lúc up FW hoàn toàn bình thường. Kết nối đt vào máy tính thông qua pc suite rồi chờ nó kiểm tra FW, có mới nó tải về sau đó làm theo những gì nó hướng dẫn cho đến giờ chưa thử kiểm tra hay up FW bất kỳ lần nào nửa.

Chỉnh sửa cuối:

liukang262

CDA của em thì em chịu cái dụ này không biết CDA nó ở đâu cả upgrade FW lên coi trong status nó cho mình thấy CDA: 162034/54 R4A
Em có thử tìm kiếm Firmware cho W960i trên Google có thấy thông tin "Đã có Firmware R6G04 cho W960i" không biết có liên quan đến R6G04 (Organiser: CXC 162108 R6G04) này không nửa. Còn GW1 hay GW2 gì đó em cũng chịu không rõ về phần này lắm. Tại máy hoạt động bình thường chưa trục trặc gì nên thông tin về GW em không tìm hiểu hay nghiên cứu gì cả

Em mua nó về xong là cho upgrade FW liền cho ra thông tin hiện tại. Lúc up FW hoàn toàn bình thường. Kết nối đt vào máy tính thông qua pc suite rồi chờ nó kiểm tra FW, có mới nó tải về sau đó làm theo những gì nó hướng dẫn cho đến giờ chưa thử kiểm tra hay up FW bất kỳ lần nào nửa.
Máy của bạn mua lâu chưa?hàng xách tay luôn hả?Ở trên diễn đàn có hướng dẫn đổi CDA cho W960i nhưng ko có cái CDA giống bạn.cũng ko có GW2 luôn.:-?:-?

Noe

Máy của bạn mua lâu chưa?hàng xách tay luôn hả?Ở trên diễn đàn có hướng dẫn đổi CDA cho W960i nhưng ko có cái CDA giống bạn.cũng ko có GW2 luôn.:-?:-?
Đúng rùi pác. Hàng xách tay. Em mua cũng lâu rồi khoảng giữa năm trước.
Pác thử qua đây so sánh với CDA của P1i xem sao
http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i

CDA của em đúng là tìm hoài mà không thấy (nếu từ P1i suy ra chắc W960i của em cũng là GW1 hoặc 2 gì đó) Mà em thấy ngôn ngữ mặc định UK English chắc cũng đỡ hơn là các ngôn ngữ mặc định khác khi mua máy.
Có vào http://www.topsony.com/forum/cmps_index.php?page=Download kiếm FW nhưng không có FW nào của W960 mấy FW của các đời khác thì có nhiều.
W960 nó ít public quá tìm hoài không thấy đâu.

liukang262

MÌnh cũng chưa biết làm j nữa.Cái lỗi này lâu lâu mới bị thôi,mình ko nghe đc bên kia nói j hết.Muốn nghe đc phải để nghe loa ngoài.Nhưng thấy khó chịu.Mà máy đang GW1,đổi cũng chả biết đổi sang CDA nào.Máy của Noel cài phần mềm ok hết hả,đọc TV có đc ko?mình nghe là chi GW1 hay GW2 mới hỗ trợ TV thôi mà.

Noe

MÌnh cũng chưa biết làm j nữa.Cái lỗi này lâu lâu mới bị thôi,mình ko nghe đc bên kia nói j hết.Muốn nghe đc phải để nghe loa ngoài.Nhưng thấy khó chịu.Mà máy đang GW1,đổi cũng chả biết đổi sang CDA nào.Máy của Noel cài phần mềm ok hết hả,đọc TV có đc ko?mình nghe là chi GW1 hay GW2 mới hỗ trợ TV thôi mà.
Font mặc định của máy đọc được tiếng việt luôn. Noe có thử sử dụng các font khác cũng được nốt, nói chung duyệt web tiếng việt mướt chưa xảy ra tình trạng ô vuông nào cả. Muốn dùng font nào có thể thay thê font đó.
Noe nghĩ font máy mặc định sẵn đã hỗ trợ unicode vì thế mà hiển thị tiếng Việt chính xác. Bàn phím ảo có hỗ trợ gõ tiếng Việt có dấu. Không biết GW2 như thế nào nhưng nếu có thì Liukang thử đổi sang xem. Tìm kiếm có hướng dẫn đổi từ -GW1 sang GW2 ngay trên tiêu đề chứ không lấy hình minh họa của W960.
CDA GW2 cũng không thấy nó ở đâu cả. Nếu Noe tìm được sẽ chia sẽ cho Liukang liền.

Thử ra SE Care xem họ nói gì về trường hợp của mình xem sao(nhờ họ coi xem báo giá là bao nhiều nếu mắc quá thì nghiên cứu thêm). Có khi bên trong nó bị gì đó.

liukang262

Cảm ơn Noel nha=D>.Mình thấy thik cái CDA của Noel đó.Không biết kiếm đâu ra nữa.

Noe

Cảm ơn Noel nha=D>.Mình thấy thik cái CDA của Noel đó.Không biết kiếm đâu ra nữa.

Hôm qua đi lòng vòng về có kiếm thêm ít thông tin có thằng này SE CDA File Maker bản 2.0 miễn phí. Có thể tham khảo tại http://thaproxinator.com/ hoặc http://thaproxinator.co.uk/ Bản mới nhất phải trả phí nhưng tiếc nó chỉ hỗ trợ tạo CDA cho mấy phiên bản kia không thấy tạo CDA cho dòng UIQ tiếc ghê lun. Nếu nó hỗ trợ dòng của tụi mình hẳn việc chang CDA trở nên dễ dàng hơn không phải mất công tìm kiếm CDA phù hợp với mình.
Mới nghĩ xong không biết có cách nào sao y máy này sang máy khác không biết nửa (nghĩ là vậy chứ nếu có chắc đã có người làm rồi, đôi khi nghĩ hơi ngớ ngẩn mà change CDA cũng gần như là sao y rồi. Nhưng change CDA đồi hỏi nhiều quá)

Xem thêm thông tin máy với hình đính kèm bên dưới đây. Thông tin lấy từ SME 2.0

liukang262

cảm ơn Noel.Mình thấy dùng sim Mobi mới bị.còn sim Vina thì ko sao.có thể sim Mobi bị lỗi.bữa nào đi làm lại cái sim khác thử xem sao.!

Noe

cảm ơn Noel.Mình thấy dùng sim Mobi mới bị.còn sim Vina thì ko sao.có thể sim Mobi bị lỗi.bữa nào đi làm lại cái sim khác thử xem sao.!

:D chúc mừng bạn hiền vậy là hết lo lắng nhẹ lòng. Giờ tha hồ mà vọc >:)