• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

YanYen

mình restart máy rồi mới copy mà. Nó vẫn báo lỗi như thường. Mình muốn Mod main menu có text phía dưới nên mình phải copy file này vào hệ thống.

Nguyen_Minh

mình restart máy rồi mới copy mà. Nó vẫn báo lỗi như thường. Mình muốn Mod main menu có text phía dưới nên mình phải copy file này vào hệ thống.

Thế thì e chịu. E chỉ bik phải tắt caps với recalm memory thui :D

Posted via Mobile Device

dzungbkk7

PC không nhận máy ở chế độ phone mode???

mình đang dùng w950i. trước máy vẫn conect with PC ở chế độ phone mode rất tốt. nhưng từ sau khi mình up firmware phiên bản mới thì máy bây giờ chỉ kết nối với PC ở chế độ Tranfer file chứ không kết nối dc ở chế độ phone mode.khi chỉnh kết nối ở phone mode thì PC báo là usb device not recognize. Bác nào biết xử lý vấn đề này giúp mình với!!!!

tommynguyen1961

là do bị lỗi kết nối từ vi tính với phone của bạn thôi. Bạn hãy thử cắm qua cổng USB khác xem thế nào nhe.

me0hen

mọi người cho em hỏi con M600 của em mic nó có vấn đề thì phải, mỗi lần alo phải hét tướng lên mà người bên kia vẫn bảo "mày đang ở đâu mà phải thì thầm thế" :|
nghe thì vẫn bt, chắc là phải thay mic nhưng e chưa biết thay ở đâu, mà tự cậy ra thay đc ko nhỉ (e thik mầy mò nghịch mấy cái này mà :D )
e ở HN nhé

Nguyen_Minh

mọi người cho em hỏi con M600 của em mic nó có vấn đề thì phải, mỗi lần alo phải hét tướng lên mà người bên kia vẫn bảo "mày đang ở đâu mà phải thì thầm thế" :|
nghe thì vẫn bt, chắc là phải thay mic nhưng e chưa biết thay ở đâu, mà tự cậy ra thay đc ko nhỉ (e thik mầy mò nghịch mấy cái này mà :D )
e ở HN nhé

A kt lại xem họ có nói thật hay đùa. thử gọi vào cái dt cố định xem nó có bé thật ko?

anhtu214

Anh em xem cách nào cài được từ điển 267k từ AV-VA vào máy w960 không, Máy toàn báo là cannot read the jar file

me0hen

e check rồi nghe nhỏ lắm, hét toáng lên mà nghe vẫn như thì thầm ấy. chắc là do bụi rồi..
e mấy lần định tháo ra chọc mà vẫn ghê tay nên xem có bác thợ nào hay bác nào có kinh nghiệm chọc ngoáy e mang ra nhờ cái :D

kesungdao

E chảng biết post yêu cầu này vào đâu,ai biết chir em với nhé.Em muốn mua key phần mềm SMS.and.MMS.Diary.Bác nào biết cách làm sao để mua không?giá cả và nếu mình remove hay cài lại máy thì key còn tác dụng không?Thansk.Em kết phần mêm này qua

tommynguyen1961

Con Jog Dial của em nó h dở hơi quá các bác ạ:-??
Tua xuống còn ngon chứ tua lên chạy lung tung quá các bác ạ, từng nấc 1 nhẹ nhàng thì may ra chứ tua nhanh hơn 1 tẹo là nó chạy lung tung, lên lên xuống xuống loạn xì ngậu =)), Bác nào cách và chỗ sửa chỉ giùm em nhé, em ở HN ạ, cảm ơn các bác :D

Đó là do lâu ngày quá mà bạn không vệ sinh máy dẫn đến tình trạng các mạch tiếp xúc không còn tốt như trước nữa.
Các xử lý là bạn hãy tháo máy ra và vệ sinh ngay chỗ con jog là sẽ ngon lành như trước thôi.
Cách tháo máy thế nào thì đã có mấy bài trong diễn đàn hướng dẫn cách tháo lắp rồi.
Nếu sợ nữa thì bạn cứ đem tới những nơi sữa chữa dt và nhờ họ vệ sinh máy dùm. Cái này chỉ cần ngồi chờ chút là họ giao trả lại máy ngay thôi.

ryo112

không còn ai quan tâm đên UIQ 3 nữa thì phải,các bác cho em hỏi,em dùn con m600i lâu lắm rối,nhưng dạo này tự nhiên nó bị hiện tượng cứ tự động khóa/mở khóa bàn phím liên tục,em tắt auto key lock rồi nhưng nó vẫn thể,đã thử qa nhiều cách,update service,master reset,rồi format hard disk mà vẫn không ăn thua,bác nào có cách khắc phục giúp em với....

conmagia

Có bác nào đã từng up FW cho con M600i chưa ạ chỉ cho em với! Em tìm đủ mọi cách rồi không kết nối được với XS++ và ESU. Hum qua em nghịch định mod startup và shutdown nên bây h máy bị treo lúc khởi động, fai up lại FW mới hết mà không cách nào up lại được :(

saokhue

Màn hình cảm ứng của w960i xướt nhiều quá.

Màn hình cảm ứng w960i của em xướt nhiều quá có cách nào làm cho ít xướt lại không vẫy mấy anh như đánh bóng cho đỡ xướt vẫy đó.có anh nao làm rồi hoặc biết chỗ nào chỉ cho em với.thanks các anh nhiều.

tommynguyen1961

ban đầu sao bạn không chịu dán miếng bảo vệ màn hình trước? Lúc đó nếu trầy thì chỉ cần bỏ ra 25k mua miếng dán màn hình khác thay vô thôi là xong.
Giờ bị trấy xướt bên trong thì chỉ còn để vậy xài cho đến khi nào muốn thay miếng màn hình mới thôi chứ đâu có đánh bóng gì dc.

shadow141206

Bạn dùng mỡ Vaseline (hình như vậy) để che vết xước lại (nhớ trét ít ít thôi, đủ để che vết xước là đc) rồi mua thêm miếng dán màn hình lại là đc ...

P/S: do mỡ vaseline có t/c phản chiếu giống thủy tinh nên có thể che đc ... loại này ở tiệm thuốc tây bán đầy á ... Topic post sai nơi ...