• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

nhat19

Change CDA và Up lại FW mới nhất đi bạn ơi.Sẽ khắc phục đc đó...
change CDA làm sao vậy bạn chỉ mình với
Bạn xem lại điểm phát wifi của bạn có thể truy cập qua đó không, bạn lấy thử laptop ra dò rồi vào thử đi. Hồi mới xài P990i, mình cũng hay dò được mấy điểm phát wifi nhưng không kết nối được Internet, cũng lên diễn đàn hỏi nhặng xị, nhưng thực tế là do điểm phát wifi, chỉ cần tìm chỗ nào wifi chắc chắn vô được Internet là tự động máy mình vô ngon lành, mình chẳng phải làm gì hết.
Còn hiện tượng lâu lâu tự tắt thì máy nào cũng bị, nhưng chu kỳ 2-3 ngày 1 lần thì hơi nhiều thật. Bạn up lại firm ware xem, trước giờ đây vẫn được coi là lỗi phần mềm, nên bạn cứ yên tâm. Up lại, nếu vẫn bị => lên đây hỏi tiếp :D

mình đã update FW bằng Update Service rồi mà nó vẫn bị,còn vấn đề wifi thì cái E71 của bạn mình thì vào được,còn mình thì lại ko vào được mới tức

Noe

File gốc của driver C & D w960i

Có bác nào có file gốc của W960i chia sẽ cho Noe với. Noe đang cần nó mà tìm hoài không thấy.=D>

Noe gửi nhầm box mà không biết sao chuyển. Mod chuyển dùm Noe sang Box thảo luận chung với với hix

phamhongtho

W950i không nhận flash?

Sau 1 lần format bộ nhớ trên máy tính thì nó không còn nhận nữa(vô file manager chỉ thấy màu đen). Cắm vô máy tính thì vẫn nhận 4gb. Bác nào bít giúp em xử lý vụ này với. Cảm ơn nhìu nhìu.;;)

tommynguyen1961

Sau 1 lần format bộ nhớ trên máy tính thì nó không còn nhận nữa(vô file manager chỉ thấy màu đen). Cắm vô máy tính thì vẫn nhận 4gb. Bác nào bít giúp em xử lý vụ này với. Cảm ơn nhìu nhìu.;;)

tiêu đề của bạn làm người khác tường chụp hình không có đèn flash. Đọc rồi mới biết là ko nhận dạng thẻ nhớ :(.
Bạn lấy thẻ nhớ ra thử lấy windows format lại rồi đưa vào dt xem sao nhé.

mrkid12k

tiêu đề của bạn làm người khác tường chụp hình không có đèn flash. Đọc rồi mới biết là ko nhận dạng thẻ nhớ :(.
Bạn lấy thẻ nhớ ra thử lấy windows format lại rồi đưa vào dt xem sao nhé.

w950i có thẻ nhớ ngoài sao?????

levuphong

Mình cũng bị 1 lần ko nhận ổ D .rồi mình tắt nguồn khởi động lại thì nó lại nhận ;)
Ban thử xem.ko dc thì up fw xem biết đâu nó lỗi phần mềm :)

NokuaN70

Well-Known Member
w950i có thẻ nhớ ngoài sao?????

Khi bạn Format ổ Flash bạn chọn định dạng gì FAT32 hay FAT? Nếu chọn FAT32 thì ĐT nó không nhận dc đâu, bạn Format lại lần nữa với định dạng FAT xem sao. Chúc may mắn. Hay bạn thử luôn với tính năng Format của máy xem có dc kg?

Đính chính: FAT chứ không phải FAT16, nhớ nhầm. Đã Edit lại ở trên.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

alibabahp

Nhân tiện các bác cho mình hỏi làm thế nào phân biệt W960i hàng fake và hàng dựng.Con của mình IMEI: 359502012019958 :-??

khoaku

Banned
w960i bị lỗi phím #

Mình có xài con W960i, lúc mới mua về đã bị lỗi phím # (phím cách) khi gõ tin nhắn, ví dụ gõ cụm từ "a#a" thì nó nhảy thành "ab" chứ không phải "a a", hoặc có khi gõ chữ bất kỳ, ví dụ chữ k rồi gõ # để tạo dấu cách thì nó mất chữ k và hiện ra "#" luôn.
Nhưng chỉ bị lỗi trong phần tin nhắn, trong các phần khác như vào web hoặc xử lý office thì không bị như thế. Mong bạn nào biết chỉ giùm mình cách xử lý, cám ơn nhiều!!

YanYen

Mình sài W960, mình muốn copy ALaunch.RSC từ D sang C mà không được. Nó OFF CapSwitch rồi. Bro nào biết hướng dẫn mình với

Nguyen_Minh

Mình sài W960, mình muốn copy ALaunch.RSC từ D sang C mà không được. Nó OFF CapSwitch rồi. Bro nào biết hướng dẫn mình với

Tr khi copy anh cần vào smp recalm memory level 3. Rồi mới chép đc

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Nó vẫn không thực hiện được. Error :-14

Ủa, sao anh chép mà nó lại báo error đc nhỉ. Nó chỉ báo 0 item paste thôi chứ (nếu ko paste đc). Anh thử dùng x plore xem có chép đc hok

Posted via Mobile Device

YanYen

Ủa, sao anh chép mà nó lại báo error đc nhỉ. Nó chỉ báo 0 item paste thôi chứ (nếu ko paste đc). Anh thử dùng x plore xem có chép đc hok

0 item paste : Error -14. Dùng X Plore cũng báo lỗi

Nguyen_Minh

0 item paste : Error -14. Dùng X Plore cũng báo lỗi

Anh đã tắt hết các ct dùng cái file đó chưa? Có khi tr khi copy mà chọc nhầm vào nó nó cho xem mặc định là ko chép đc đâu. Anh kt bên task của smp xem có ct gì chạy file đó ko? Có thì đóng nó vào

Posted via Mobile Device