• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

Son_Nguyen

Có thể firmware của bạn cũ quá nên ko có file này ?!

Ko phải do firmware cũ đâu anh Tú ơi. Em nghĩ là file này nó liên quan đến cái WM2.0 của máy, trước đây cũng khá lâu máy em cũng phải format xong lúc vào xem đúng thật là ko có file này. Em chạy cái WM2.0 1 vài lần thì nó lại xuất hiện nên em đoán là nó có liên quan đến cái WM vì file này nếu là file gốc thì nó quy định chất lượng sound ban đầu lúc chưa mod lite 1.2.

joongnam1992

cho hỏi là dùng bản sound mod lite 1.2 tốn pin nhiều hơn lúc dùng bản gốc à
Bản sound mod final dùng có bị tốn pin không

ngoisaole

cho hỏi là dùng bản sound mod lite 1.2 tốn pin nhiều hơn lúc dùng bản gốc à
Bản sound mod final dùng có bị tốn pin không

cũng vậy thôi chứ có tốn gì hơn đâu bạn/cứ làm thử đi rùi báo kết quả cho mọi người biết.
chứ mình thấy bình thường hết à

joongnam1992

cho em hỏi chút về w950i ,máy w950i chỉ có 2 chế độ flight mode và chế độ bình thường thôi à có tạo thêm được chế độ khác không ?

O9xx19xx29

Ko - thậm chí off luôn cả chế độ flight mod để khởi động đỡ phải chọn.

vuongtrungduong

Ko - thậm chí off luôn cả chế độ flight mod để khởi động đỡ phải chọn.

lâu mới thấy bạn lên,cho hỏi cái khách hàng cao cấp của Viettel đã đc thông báo giá cước 3G thế nào chưa bạn?đang hồi hộp chờ cái này,bên Mobi chưa thấy động tĩnh gì?

hlong_creditor

Hic, em hỏi cái này hơi củ kiệu mong các bác đừng cười em. Cài soft vào máy M600i thì làm thế nào vậy ạ(hướng dẫn dùm em tất cả các kiểu định dạng lun nha, em thấy có nhiều định dạng file cài đặt lắm) với cài themes thì có nhiều file đi kèm như vậy cài thế nào ạ.@@

caotunglam

Hic, em hỏi cái này hơi củ kiệu mong các bác đừng cười em. Cài soft vào máy M600i thì làm thế nào vậy ạ(hướng dẫn dùm em tất cả các kiểu định dạng lun nha, em thấy có nhiều định dạng file cài đặt lắm) với cài themes thì có nhiều file đi kèm như vậy cài thế nào ạ.@@

File cài đặt sẽ ở một trong những định dang : .sis , .jar , .jad , bạn cùng file manager để truy xuất đến file , bấm vào rồi làm theo những gì máy yêu cầu là xong . Hoặc bạn có thể vào Control Panel - Other - Install để chọn trong List , ở đây sẽ có list tất cả soft trong máy bạn.
Cài theme nếu nó nhiều file , thì thường là các icon , bạn copy vào máy theo đúng hướng dẫn là xong , file theme bt hình như có đuôi .utz thì phải :D
Chúc bạn vui :D

O9xx19xx29

lâu mới thấy bạn lên,cho hỏi cái khách hàng cao cấp của Viettel đã đc thông báo giá cước 3G thế nào chưa bạn?đang hồi hộp chờ cái này,bên Mobi chưa thấy động tĩnh gì?
Vina thì dậm dịch 15/8 có 3G ( demo, test diện hẹp ) còn VT thì ko có báo giá cho khách hàng đâu bởi ko phân biệt khách hàng trong vấn đề 3G này.
Tuy nhiên cơ bản giá được phân chia như GPRS - tức là cũng có các "gói cước 3G" từ vài trăm MB, vài GB đến Unlimit - tương ứng là các mức giá khác nhau.
Diện phủ sóng 3G của VT khi ra hứa hẹn sẽ rộng hơn Vina, Mobi - tuy vậy cũng chỉ là vài tỉnh thành phố lớn còn các nơi khác đợi...1 vài năm nữa thui :D

joongnam1992

cho em hỏi chút em đang muốn cài bộ từ điển anh việt vào máy nhưng nó bắt cài vào bộ nhớ trong của máy không phải thẻ nhớ không biết là cài vào bộ nhớ trong của máy thì máy có bị tốn pin hơn không

tommynguyen1961

cho em hỏi chút em đang muốn cài bộ từ điển anh việt vào máy nhưng nó bắt cài vào bộ nhớ trong của máy không phải thẻ nhớ không biết là cài vào bộ nhớ trong của máy thì máy có bị tốn pin hơn không

Không có liên quan gì đến chuyện tốn pin khi bạn cài phần mềm vào đâu hết bạn à.

vuongtrungduong

bạn chạy pm thì nó mới tốn pin chứ ko chạy thì sao mà tốn pin đc,bác này chắc trc' đây xài WM hay sao mà có thắc mắc này nhỉ?thấy bên WM nói cài nhìu ứng dụng thì pin nó mau hết :-???

2nd

tình hình là cái jắc cắm cáp của mình bị lỏng rồi(mình xài w960 ) dẫn đến việc kết nối với máy tính ko dc,các bác có thể chỉ mình cách vệ sinh nó ko or cửa hàng nào nhận vệ sinh cho em nó,mình ở tphcm,thanks

tinh_la_gi

Administrator
Ra Chợ Nhật Tảo hỏi mua Acton ... 1 chay khoản 8k về thấm bông gòn rồi vệ sinh .. cẩn thận với hóa chất này có thể làm cháy các bộ phận nhựa nếu kim loại thì nó tẩy mất nước sơn !!!

Than^

vuongtrungduong

Ra Chợ Nhật Tảo hỏi mua Acton ... 1 chay khoản 8k về thấm bông gòn rồi vệ sinh .. cẩn thận với hóa chất này có thể làm cháy các bộ phận nhựa nếu kim loại thì nó tẩy mất nước sơn !!!

Than^

ra đó kêu acton mấy bả ko biết là cái gì đâu anh,cái hóa chất chuyên tẩy sơn móng tay đó dân tình gọi là axitton,nói vậy ngta mới bán cho :D

dengrumingzi

Toàn mấy mem phát biểu linh tinh. Tốn pin chả liên quan gì đến việc ít hay nhiều soft. Nó chỉ liên quan đến thời gian sử dụng máy và chất lượng pin thôi.

dengrumingzi

Ặc......=)) giãy đành đặch
ý iem là : Mấy mem bảo tốn pin khi cài nhiều soft là mấy mem phát biểu linh tinh.