• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

nho_oi113

Con M600i mình đang sử dụng thì lại mất cái chữ Viettel ở trên,không gọi điện hay gửi sms được,như là tháo sim ra vậy.mình phải restart lại máy thì mới sử dụng lại bình thường được.Bạn nào có thể cho mình biết vì sao không.Xài như thế này chán quá.

Son_Nguyen

Con M600i mình đang sử dụng thì lại mất cái chữ Viettel ở trên,không gọi điện hay gửi sms được,như là tháo sim ra vậy.mình phải restart lại máy thì mới sử dụng lại bình thường được.Bạn nào có thể cho mình biết vì sao không.Xài như thế này chán quá.
Cái này có thể là do firmware của máy bạn là bản cũ nên có lỗi đấy mà. Bạn có thể up firmware cho máy xem sao? Chi tiết cách làm thì bạn xem dưới chữ ký của mình, ở mục TỔNG HỢP BÀI VIẾT KINH NGHIỆM THÀNH VIÊN CHO UIQ3. Trong đó có hướng dẫn rất cụ thể rồi đó. Nếu ko hiểu thì bạn có thể hỏi thêm trên 4rum.:).

Xboysteam

Hỏi về Bộ nhớ W950i !!!

Tình hình là con W950i của e bị hư cảm ứng , mang đi sửa về thì từ 4Gb thành 64Mb , e ko bik là có bị luộc ko hay là phải chỉnh cái gì trong máy !

Mấy Pro trong này giúp e nha !!! Xin cám ơn rất nhiều !!!

P/s: e bị gẫy con lăn bên trái , hem bik bên ngoài có bán cái í hem ???

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Tình hình là con W950i của e bị hư cảm ứng , mang đi sửa về thì từ 4Gb thành 64Mb , e ko bik là có bị luộc ko hay là phải chỉnh cái gì trong máy !

Mấy Pro trong này giúp e nha !!! Xin cám ơn rất nhiều !!!

P/s: e bị gẫy con lăn bên trái , hem bik bên ngoài có bán cái í hem ???

:)):)):)) Bạn dùng đầu đọc xem trên PC thử nó là bao nhiêu, nếu vẫn là 64 thì có khi bị lộn thẻ, còn là 4G thì máy có vấn đề.

Xboysteam

:)):)):)) Bạn dùng đầu đọc xem trên PC thử nó là bao nhiêu, nếu vẫn là 64 thì có khi bị lộn thẻ, còn là 4G thì máy có vấn đề.
máy bộ nhớ trong muh , đâu có thẻ đâu ! có ai bik chỉnh lại sao hem ?

Boykinhdi

cái này chắc nhân viên quên lắp ổ flash vào rồi hoặc ổ flash 4g của bạn đã bị hỏng,thử cắm cáp kết nối với pc xem sao nếu không lên thông số thì chắc chắn đã bị cháy flash hoặc bị luộc rồi

panrai

Super V.I.P
cái này chắc nhân viên quên lắp ổ flash vào rồi hoặc ổ flash 4g của bạn đã bị hỏng,thử cắm cáp kết nối với pc xem sao nếu không lên thông số thì chắc chắn đã bị cháy flash hoặc bị luộc rồi

lại thêm 1 người cháy flash nữa:)):)),cháy flash mà bạn còn dùng đt đc à pó tay luôn=D>=D>

O9xx19xx29

Hơ hơ, đang ngon lành thì thay màn hình sao mà ảnh hưởng đến cái bộ nhớ flash được nhỉ ?
Cậu dùng cáp cắm vào xem sao - nó có nhận ra ổ flash 4G ko ? Nếu ko thì đem ra bắt đền thợ "làm thế nào thì làm" trả lại ổ 4G như ban đầu.
Theo tớ nghĩ ( ko biết đúng hay sai ) ổ flash nếu ko lắp vào máy vẫn chạy đựoc vì đã có ổ C = 64 MB rồi ( đây mới thực sự là bộ nhớ trong đúng nghĩa còn cái ổ flash 4G thực ra như cái ổ cắm thêm để tăng dung lượng lưu trữ mà thôi - chức năng như thẻ nhớ )

Son_Nguyen

W950i thì bạn kiểm tra như sau nhé: vào Tools/File Manager sau đó bấm More chọn Space available. Dòng trên là thông báo Phone Memory còn dòng dưới là của ổ 4G trong máy. Nếu như ko thấy có thông báo thì chắc chắn là máy bạn nó quên chưa gắn lại ổ đó rồi. Mà sửa cảm ứng thì liên quan gì đến cái ổ 4G nhỉ? Ko khéo máy bạn nó luộc đồ rồi cũng nên. Đúng như anh Tú O9xx19xx29 nói, máy w950i ko có ổ 4G vẫn chạy được vì thực chất nó chỉ là bộ nhớ mở rộng giống như Memory Card gắn ngoài thôi.

vietrungb

Cho mình hỏi M600i muốn tự động khóa máy thì thiết lập như thế nào;
M600i chơi dc file WMV (Wave) ko, nhờ mọi người help, new bie mới gia nhập UIQ !!! :)
Tks all!!!

Chỉnh sửa cuối:

nhat19

Vấn đề wifi của W960i

tình hình là em dùng con W960i,khi vào WLAN để scan thì tìm thấy wifi,connect với wifi thì nó báo là conneted,có nghĩa là đã kết nối được,rồi em lại vào Web bằng hình quả địa cầu,open một trang thì lại ko được,nó báo Could not locate remote sever.Xin các bác chỉ em cách khắc phục,có cần phải chỉnh gì nữa ko xin các bác giúp em

+Thêm 1 bệnh nữa là máy em đang dùng bình thường,lâu lâu khoảng 2-3 ngày là nó tự nhiên tắt máy,mà khi đó pin vẫn còn đầy,xài 2-3 ngày là tự động tắt máy ah,các bác có bít bệnh này là như thế nào ko

vunhiendang

Mình xài P1i cũng bị giống như bạn vậy,sáng mình sạc pin đầy thì bỏ vào túi tới chiều là tự nhiên nó bị tắt máy ah dù pin còn đầy,mình pó tay với nó luôn:((

NMLD

tình hình là em dùng con W960i,khi vào WLAN để scan thì tìm thấy wifi,connect với wifi thì nó báo là conneted,có nghĩa là đã kết nối được,rồi em lại vào Web bằng hình quả địa cầu,open một trang thì lại ko được,nó báo Could not locate remote sever.Xin các bác chỉ em cách khắc phục,có cần phải chỉnh gì nữa ko xin các bác giúp em

+Thêm 1 bệnh nữa là máy em đang dùng bình thường,lâu lâu khoảng 2-3 ngày là nó tự nhiên tắt máy,mà khi đó pin vẫn còn đầy,xài 2-3 ngày là tự động tắt máy ah,các bác có bít bệnh này là như thế nào ko

Bạn xem lại điểm phát wifi của bạn có thể truy cập qua đó không, bạn lấy thử laptop ra dò rồi vào thử đi. Hồi mới xài P990i, mình cũng hay dò được mấy điểm phát wifi nhưng không kết nối được Internet, cũng lên diễn đàn hỏi nhặng xị, nhưng thực tế là do điểm phát wifi, chỉ cần tìm chỗ nào wifi chắc chắn vô được Internet là tự động máy mình vô ngon lành, mình chẳng phải làm gì hết.
Còn hiện tượng lâu lâu tự tắt thì máy nào cũng bị, nhưng chu kỳ 2-3 ngày 1 lần thì hơi nhiều thật. Bạn up lại firm ware xem, trước giờ đây vẫn được coi là lỗi phần mềm, nên bạn cứ yên tâm. Up lại, nếu vẫn bị => lên đây hỏi tiếp :D