• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

2nd

Ra Chợ Nhật Tảo hỏi mua Acton ... 1 chay khoản 8k về thấm bông gòn rồi vệ sinh .. cẩn thận với hóa chất này có thể làm cháy các bộ phận nhựa nếu kim loại thì nó tẩy mất nước sơn !!!

Than^

có thể hướng dẫn mình rõ hơn về cách vệ sinh máy ko bạn,nghe bạn nói cháy các bộ phận nhực làm mình thấy nhát tay quá:-?

NokuaN70

Well-Known Member
có thể hướng dẫn mình rõ hơn về cách vệ sinh máy ko bạn,nghe bạn nói cháy các bộ phận nhực làm mình thấy nhát tay quá:-?

Aceton chỉ để vệ sinh các chi tiết bằng kim loại, tránh tiếp xúc trực tiếp với các linh kiện nhựa, tốt nhất là sử dụng cồn đã pha loãng để vệ sinh.

Posted via Mobile Device

tinhve

Giới thiệu giúp mình soft backup sms với!

Thường thường em vẫn xài soft SMS and MMS Diary. Nhưng dạo này, mỗi lần cài bản full vào xài thì vẫn ok nhưng khi nhấn save as diary thì nó lại bảo update bản mới nhất. Update xong thì thành bản trial không thể lưu lại được nữa. Còn không update thì nó lại tự out ra.

Giờ tn đã nhiều lắm rồi, muốn lưu lại rồi del cho nó load nhanh cái máy 1 cái.

Không biết có ai xài soft gì hay hơn, backup đc sms không nhỉ? Mình xài w950i. Thanks trước nhé!

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử xài BestMessageStore đi. Tin nhắn dc lưu lại dưới dạng text,cvs dễ xem lại trên PC và ĐT, bạn search lại trên 4rum nhé.
Posted via Mobile Device

mylove81

Cho mình hỏi M600 của mình ngày hôm nay lúc nhận tin nhắn nó báo thời gian ko đúng,như vậy là nó bị gì?mình chỉnh thời gian chạy đúng mà sao kỳ vậy?

shadow141206

Cho mình hỏi M600 của mình ngày hôm nay lúc nhận tin nhắn nó báo thời gian ko đúng,như vậy là nó bị gì?mình chỉnh thời gian chạy đúng mà sao kỳ vậy?

Do máy gửi chình thời gian không đúng, không phải do M6 bạn nhé :D

tinhve

xài w950i. Làm cách nào mà reset mới lại hoàn toàn như hoài mới mua máy (chưa mod gì hết)?
Mình thấy update cũng không reset lại mới như hồi mới mua, nó chỉ cập nhập thêm những file mới thì phải?

Do bỗng dưng mình cảm thấy mấy file mod + log trong máy thừa nên muốn xóa, mà không biết xóa như thế nào :D.

Ai biết chỉ giúp mình với nhé!

oldtrafford

Em mới sắm con W960i, cho em hỏi mấy câu ngu ngu là W960i có cài đc phần mềm dành cho P990i với P1i ko ạ? Máy em chỉ mới mày mò thay đổi CDA và up FW thôi nhưng khi cài phần mềm đuôi sis, vào file manager cài thì chỉ đc mấy phần mềm còn lại toàn báo "the identity ò the software supplier cannot be guaranteed.Proceed?" Bấm đồng ý thì nó báo lỗi "the package uses a protected uid" Vậy phải làm thế nào để có thể cài đc phần mềm? Mấy bác làm ơn giúp em với :((

shadow141206

xài w950i. Làm cách nào mà reset mới lại hoàn toàn như hoài mới mua máy (chưa mod gì hết)?
Mình thấy update cũng không reset lại mới như hồi mới mua, nó chỉ cập nhập thêm những file mới thì phải?

Do bỗng dưng mình cảm thấy mấy file mod + log trong máy thừa nên muốn xóa, mà không biết xóa như thế nào :D.

Ai biết chỉ giúp mình với nhé!

Bạn thực hiên như sau, ở ngoài màn hình stand by, lăn jogdial lên * xuống xuóng * xuống *, chọn hàng thứ 3 để hard reset máy, pass mặc định là 0000 :D

Em mới sắm con W960i, cho em hỏi mấy câu ngu ngu là W960i có cài đc phần mềm dành cho P990i với P1i ko ạ? Máy em chỉ mới mày mò thay đổi CDA và up FW thôi nhưng khi cài phần mềm đuôi sis, vào file manager cài thì chỉ đc mấy phần mềm còn lại toàn báo "the identity ò the software supplier cannot be guaranteed.Proceed?" Bấm đồng ý thì nó báo lỗi "the package uses a protected uid" Vậy phải làm thế nào để có thể cài đc phần mềm? Mấy bác làm ơn giúp em với :((

W960i cài đc các phần mềm của P9 với P1 bạn nhé :D (file sis, sisx hoặc jar)

oldtrafford

Vận nó báo lỗi như của mình thì cách khắc phục thế nào bạn :( ? Mình chỉ cài đc phần mềm chat yahu, còn lại những phần mềm thông dụng như Core Codec, Google maps thì nó toàn baó cái lỗi trên.

NokuaN70

Well-Known Member
Vận nó báo lỗi như của mình thì cách khắc phục thế nào bạn :( ? Mình chỉ cài đc phần mềm chat yahu, còn lại những phần mềm thông dụng như Core Codec, Google maps thì nó toàn baó cái lỗi trên.

Bạn tìm bài Cách Hack phone nhanh của VietDuck, rồi làm theo HD nhé, máy bạn do chưa hack sign nên kg cài dc những file sis. Sau khi hack xong sẽ cài dc.

Posted via Mobile Device

nho_oi113

Báo thức cho M600i?

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào báo thức trên M600i không.Mình dùng cái mặc định của máy,đã vào device->sound & alerts để chỉnh âm thanh alarms lên to nhất rồi,play thử thì nghe to đùng nhưng khi đến h báo thức thì nó nghe lí nhí,ko biết j hết với lại dù cài âm thanh rất dài nhưng chỉ nghe có được 1 đoạn ngắn.ai rành cái này chỉ dùm mình với.thanks

hlong_creditor

Cho em hỏi con M600i của em tự nhiên bị bệnh rất nặng. Máy vẫn báo đủ 6 cục sóng nhung cứ dùng dc 1 lúc là không gọi dc, không nhận dc cuộc gọi(Toàn báo là tạm thời không liên lạc dc) Gọi thử 900 thì nó cứ loading mãi. Khởi động lại máy thì lại bình thường nhưng 1 lúc sau lại bị tiếp.

Phone: CXC162037 R9F011
Bluetooth: CXC162058 R3A01
Organizer: CXC162071 R6A16
CDA: CDA162011/1 R6A13

Các bác làm ơn giúp em với huhuhu em moi mua con nay duoc 1 tuần à.

Chỉnh sửa cuối:

joongnam1992

cho em hỏi chút máy w950i của em khi format lại toàn bộ cài các file jar rất ngon nhưng file vitalk jar em dow đúng hệ máy nhưng cài vào máy báo cannot install file jar ai biết bị sao chỉ em nha nếu ai có thời gian lên vitalk.vn dow đúng hệ máy về cài thử giúp em xem có được không để em biết là do máy hay file lỗi tại tất cả file jar # em đều cài được

ngoisaole

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào báo thức trên M600i không.Mình dùng cái mặc định của máy,đã vào device->sound & alerts để chỉnh âm thanh alarms lên to nhất rồi,play thử thì nghe to đùng nhưng khi đến h báo thức thì nó nghe lí nhí,ko biết j hết với lại dù cài âm thanh rất dài nhưng chỉ nghe có được 1 đoạn ngắn.ai rành cái này chỉ dùm mình với.thanks

UIQ mà bạn báo thức rất ngắn hình như là 30s thì phải , bạn mod chuông báo thức dài 2'30s của bác congvoi chưa
nếu chưa thì vào đây tham khảo nhé .chúc bạn thành công
mod báo thức kéo dài 2'30s

hlong_creditor

Cho em hỏi con M600i của em tự nhiên bị bệnh rất nặng. Máy vẫn báo đủ 6 cục sóng nhung cứ dùng dc 1 lúc là không gọi dc, không nhận dc cuộc gọi(Toàn báo là tạm thời không liên lạc dc) Gọi thử 900 thì nó cứ loading mãi. Khởi động lại máy thì lại bình thường nhưng 1 lúc sau lại bị tiếp.

ngoisaole

cái này chắc bó tay. con p1i của mình lúc xài bản GW1 cũng hay bị như vậy nhưng chắc ko bị nặng bằng bạn. thỉnh thoảng mới bị thôi , nhưng sau này chuyển sang GW2 thì có khá hơn , rất ít khi bị(vẫn có bị khởi động lại là được). bạn đang xài GW1 thì chuyển sang GW2 thử xem chứ cũng chả biết đây là lỗi gì nữa
chúc bạn thành công

hlong_creditor

Bản GW 2 lấy ở đâu vậy sư huynh. Em update trên trang chủ của nó đó. Đâu có chọn được 1 hay 2 gì đâu.