• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D6C2.U2_Build 21908 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

nile

Quay Video có thể là do tay bạn run một phần, do camera chất kượng thấp 1 phần, Bạn thư chép vào PC xem có bị ko nhé!! Ko thể đổ là do Rom được.
Thứ 2 PPC nào cũng thế thông thường hôi âm chuông 2-2,5 lần máy mới đổ chuông nhé! Test cho kỷ rồi post nhé!! Mod đã cống hiến ko mệt mỗi rồi! Lấy 1 ví dụ: Tại sao file Changer icon có người cài được có người ko?? Đó là do người dùng thôi, 1 Bạn cài được do quá trình chép file giải nén.. ko bị lỗi, còn ngược lại Bạn kia chép đúng file bị lỗi, hay 1 lý do nào đó file đó đã thay đổi cấu trúc do virus chẳn hạn!! Cứ đưa Rom lên là bảo ko cài đc?? ..... Kiểu này Mod nản thì ko có Rom test đâu. Bạn thấy ko bên HD1 bây giờ cả tháng hơn mới có 1 ROM mà test, còn ở đây ra đều đều....!

Mình đã test đi test lại quay Video thấy phát lại video bình thường không thấy giật chút nào. Các bạn khác có bị lỗi video này không ?

Còn về cuộc gọi mình sử dụng 2 ngày nay chưa thấy lỗi như bạn nói...:(

http://files.myopera.com/nile1801/files/VIDEO0003.mp4
Link video đấy mod .. xem test hộ ... chỉ có để 1 chỗ là ko giật thôi ... còn way kiủ như mình thì giật tung cả lên ... :(

Mình vừa up rom thì way video test ngay ... chưa cài bất kì 1 software nào nên ko thể có xung đột đc ... tuy video này way với D5C2 .... nhưng khi up lên D6 cũng chã khác zì

các bản ROM nc ngoài em đang xài ko hề có hiện tượng này dù có way kiủ nào đi nữa

trc em có post vấn đề này từ post 3 .... nhưng ko hỉu MOD nào lại xóa như thủ tiu cái lỗi muh ko cho em biết 1 chút lý do nào cả

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

http://files.myopera.com/nile1801/files/VIDEO0003.mp4
Link video đấy mod .. xem test hộ ... chỉ có để 1 chỗ là ko giật thôi ... còn way kiủ như mình thì giật tung cả lên ... :(

Mình vừa up rom thì way video test ngay ... chưa cài bất kì 1 software nào nên ko thể có xung đột đc ... tuy video này way với D5C2 .... nhưng khi up lên D6 cũng chã khác zì

các bản ROM nc ngoài em đang xài ko hề có hiện tượng này dù có way kiủ nào đi nữa

trc em có post vấn đề này từ post 3 .... nhưng ko hỉu MOD nào lại xóa như thủ tiu cái lỗi muh ko cho em biết 1 chút lý do nào cả
Bác vui tính ghê! Bác quay Video mà sàng qua sàng lại thế kia! Tui xem còn chóng cả mặt, ko giựt seo mà được hở!! Cũng có thể 1 phần phiên bản Camera ko hợp! Để Mod kiểm tra lại, Nhờ Mod DinhTuanDung2012 xem đoạn video, và test lại thôi.

Bạn nói thế là có ý gì vậy ? Ai thủ tiêu cái gì thế ???:-? Bài bạn post chắc có vấn đề hay sai quy định forum nên MOD mới xóa. Tiện thể mình góp ý luôn là bạn nên post bài bằng Tiếng Việt hoàn chỉnh nhé...:(

Về phần Camera mình đang dùng OEM Camera của Ship rom Topaz S2, để mình thử các OEM Camera khác xem sao. Thân.

alfieelkins

Tôi thích bản rom nào có cái đồng hồ analog nho nhỏ bên cạnh cái đồng hồ số và ăn ít ram bạn Tuấn Dũng à

Tôi thích bản rom nào có cái đồng hồ analog nho nhỏ bên cạnh cái đồng hồ số và ăn ít ram bạn Tuấn Dũng à
Về đồng hồ bạn có thể chỉnh trong Co0kie.HomeTab được mà. Ở màn hình Home bạn vào Menu/Edit Home Layout/Level 1 - Main Home, sau đó bạn vào Advance, phần Show clock bạn chọn Dual flip and analog clock, nhấn Done, nhấn Done phát nữa là xong.

Còn về Ram thì mình chịu vì không thể cho nó thấp hơn được...

AnhPheCT

Có tới 6 giao diện Clock lận mà!! Bạn có thể thay đổi, Còn nửa Bạn có thể thay Clock A hay Clock Digital mà! Tải các file *.CAB ko muốn cài file *.CAB thì dùng chương trình tạo CAB2EXT file bun nó ra chép các file đè vào thư mục windows\, Bạn có thể thay từng cây kim giờ, kim phút...! đến từng số cho Clock D....! nhiều thứ lắm ko nhất thiết phải cài file *.CAB đâu....

khaodyn

1. vào Input ko có chỗ chỉnh nút Endkey, mỗi lần endkey là hiện ra cái bảng kia em thấy ko cần thiết
2. Ko bỏ được chế độ rung khi type
3. Đồng hồ ko đẹp, bản cũ là chuẩn nhất, đẹp nhất
4. Em vào google map, vào setting, chọn Use GPS rồi mà vẫn ko "get direction" dc ":(
5. Mới chạy thử em thấy khá là mượt mà

titan2912

1. vào Input ko có chỗ chỉnh nút Endkey, mỗi lần endkey là hiện ra cái bảng kia em thấy ko cần thiết
4. Em vào google map, vào setting, chọn Use GPS rồi mà vẫn ko "get direction" dc ":(
mình cũng định nói như vậy :D

1. Bình thường khi nhấn End Key thì sẽ tắt màn hình, nhưng do mình add Long Press End Key mới vào nên nó bị vô tác dụng, sẽ nghiên cứu bổ sung phần chỉnh nút End Key.
2. Bạn tải dưới file đính kèm, cài vô main, softreset lại máy.
3. Cái này có thể thay đổi được mà...;;)
4. Không sử dụng mấy nên chưa test kỹ...:D Sẽ xem lại sau.
5. Thanks...=D>

nile

Bạn nói thế là có ý gì vậy ? Ai thủ tiêu cái gì thế ???:-? Bài bạn post chắc có vấn đề hay sai quy định forum nên MOD mới xóa. Tiện thể mình góp ý luôn là bạn nên post bài bằng Tiếng Việt hoàn chỉnh nhé...:(

Về phần Camera mình đang dùng OEM Camera của Ship rom Topaz S2, để mình thử các OEM Camera khác xem sao. Thân.

hihi .. em không có ý gì đâu ạ ... tại ít nhất xóa bài của em thì cũng cho em biết lý do như ở các forum khác chứ ... cái đó e góp ý cho MOD
//em viết tiếng việt như thế không biết có hoàn chỉnh chưa :(

Bác vui tính ghê! Bác quay Video mà sàng qua sàng lại thế kia! Tui xem còn chóng cả mặt, ko giựt seo mà được hở!! Cũng có thể 1 phần phiên bản Camera ko hợp! Để Mod kiểm tra lại, Nhờ Mod DinhTuanDung2012 xem đoạn video, và test lại thôi.

thế em hỏi bác .. bác quay video thì bác để yên 1 chổ để quay à .... chuyễn động nhỏ thôi cũng giật nữa

Last edited by a moderator:
hihi .. em không có ý gì đâu ạ ... tại ít nhất xóa bài của em thì cũng cho em biết lý do như ở các forum khác chứ ... cái đó e góp ý cho MOD
//em viết tiếng việt như thế không biết có hoàn chỉnh chưa :(
Chắc ai xóa chứ riêng mình xóa đều để lại lý do cả mà bạn...:(

Tối nay mình sẽ upload lên host bản D6C2.U2 với giao diện mới và fix được 2 lỗi là Camera và YouTube HQ...:D

sdream

Tối nay mình sẽ upload lên host bản D6C2.U2 với giao diện mới và fix được 2 lỗi là Camera và YouTube HQ...:D

Mod up sớm cho anh em down về nhé, mấy lần toàn 11h Mod mới úp, đợi mỏi cả cổ :(. Mai mình đi Sầm Sơn nên muốn có sớm để vọc ấy mà, hè hè ... thanks Mod

Mod up sớm cho anh em down về nhé, mấy lần toàn 11h Mod mới úp, đợi mỏi cả cổ :(. Mai mình đi Sầm Sơn nên muốn có sớm để vọc ấy mà, hè hè ... thanks Mod
Đang úp lên luôn nè vì mai mình cũng đi Nam Định mà...:D Khỏi phải chờ dài cổ nhé...:))

haidaicayk

Chà, hoành tráng quá.:D. Nhanh nhanh Mod ui, mình cũng sắp phải ra HN ôn thi rùi. Úp xong vọc cho đã>:)\-/.

Đã đưa link download bản D6C2.U2, các bạn test lại hộ mình chức năng quay Video và xem YouTube HQ xem còn bị giật hình nữa không nhé... Cảm ơn....

titan2912

ngủ xong 1 giấc , vào có lun :D

xem Youtube = 3G , chế độ HQ , load khá nhanh và không bị giật .
Quay phim dù xem lại trên máy hay trên PC khá rõ , không giật .
Good .
Rom này chạy khá mượt :D

mọi người cho hỏi là cái vụ mấy cái phím cứng của con IMAGIO này , mấy con mới ra có fix dc ko vậy . sợ xài lâu nó bị thì mệt quá , mấy bữa nay ko dám bấm nhiều , toàn touch , mà cái phim End thì ko xài ko dc @@ ( nghi nó die trước mấy phím kia quá )

Last edited by a moderator:

kevinmonal

cảm ơn Mod,down về ngày mai cuối tuần có cái mà vọc bậy chơi
cái fim End của mình cũng bị thế,lâu rồi ko đụng tơi nó nữa.
chủ yếu là tuoch thôi,khi nào thật cần thiêt lắm mới rờ rờ tới nó

mọi người cho hỏi là cái vụ mấy cái phím cứng của con IMAGIO này , mấy con mới ra có fix dc ko vậy . sợ xài lâu nó bị thì mệt quá , mấy bữa nay ko dám bấm nhiều , toàn touch , mà cái phim End thì ko xài ko dc @@ ( nghi nó die trước mấy phím kia quá )

cảm ơn Mod,down về ngày mai cuối tuần có cái mà vọc bậy chơi
cái fim End của mình cũng bị thế,lâu rồi ko đụng tơi nó nữa.
chủ yếu là tuoch thôi,khi nào thật cần thiêt lắm mới rờ rờ tới nó
Cái phím End đó không sử dụng cũng được mà, tắt màn hình đã có PowerOff, tắt máy đã có chức năng Shutdown của xdaShutdown, muốn bật màn hình thì rút bút ra... Mình cook rom nên mỗi khi đưa về Bootloader lại phải dùng phím End này mà giờ vẫn chưa việc gì, ngày úp mấy lần thì ấn tưng đấy lần... Xót nhưng biết làm sao bây giờ...:D

P/S: Đã thêm Mirror link 4shared....