• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D6C2.U2_Build 21908 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

AnhPheCT

Chỉ Mình Registry Rút bút ra bậc màn hình mà ko cần xài S2U2 nhé Mod dinhtuandung1012. Thank's!

snowman1989

máy mình vào Message -> All Message thi hiện "Message restoring" xong mất luôn haizz

kevinmonal

font chữ trong tin nhắn hơi nhỏ,chỉnh cho nó hơi lớn hơn chút dc ko vậy Mod ơi

titan2912

Cái phím End đó không sử dụng cũng được mà, tắt màn hình đã có PowerOff, tắt máy đã có chức năng Shutdown của xdaShutdown, muốn bật màn hình thì rút bút ra... Mình cook rom nên mỗi khi đưa về Bootloader lại phải dùng phím End này mà giờ vẫn chưa việc gì, ngày úp mấy lần thì ấn tưng đấy lần... Xót nhưng biết làm sao bây giờ...:D

P/S: Đã thêm Mirror link 4shared....
ủa , trước h cứ tưởng powerOFF là tắt luôn máy nên ko thử :D . mà sao mình rút bút ra màn hình nó ko sáng nhỉ .
à , phải rút hẳn ra mới sáng , vụ này mới biết luôn hihi .

choigan

cái đồng hồ analog của mod nó có nhiều part hơn các file đồng hồ khác hay sao, mà khi cài đồng hồ khác lên nó vẫn còn 1 vài chi tiết của đồng hồ cũ. Mod có cách nào để cài đè triệt để ko. Ví dụ như tôi muốn cài bộ đồng hồ "Liu G clock A" của anh santa Phê :D

cái đồng hồ analog của mod nó có nhiều part hơn các file đồng hồ khác hay sao, mà khi cài đồng hồ khác lên nó vẫn còn 1 vài chi tiết của đồng hồ cũ. Mod có cách nào để cài đè triệt để ko. Ví dụ như tôi muốn cài bộ đồng hồ "Liu G clock A" của anh santa Phê :D
Cái skin đồng hồ trong rom của mình nó sẽ thay đổi màu theo ngày và đêm rất hay, chính vì cái hiệu ứng này mà nó sẽ có nhiều file *_manila hơn các skin thường khác, khi bạn cài các skin bình thường (như skin của bạn cài ở trên) có số file *_manila ít hơn nên nó sẽ không thay hết được các file *_manila của skin cũ nên gây ra hiện tượng trên. Để tý rảnh mình sẽ upload lên host bản để skin clock mặc định cho các bạn dễ thay đổi skin theo ý thích nhé, và các bản sau này mình sẽ không add các skin đồng hồ nữa mà để mặc định cho các bạn cài skin theo ý thích riêng...

AnhPheCT

Có phải chỉnh gì đâu bác, mặc định máy em nó thế mà, cứ rút bút ra là màn hình sáng liền...:D

Úp xong bạn đã HardReset lại chưa...:(

Con HD nó ko sáng mới chít chứ!! Chả biết đâu mà lần!! Có S2U2 nó mới sáng. Thank you!!

windows1980

Mod ơi hôm nào rối mod cook bản 235... nhé. Mình rất thích dùng bản đó cho tiên.
thanks ^_^ Rom mới đẹp và fix được các vấn đề cũ quá good

Đã đưa bản D6C2.U2 default skin Clock rồi nhé...

Mod ơi hôm nào rối mod cook bản 235... nhé. Mình rất thích dùng bản đó cho tiên.
Mình tý đi Nam Định rồi, để tối mai mình làm cho... Okie..

syberia

Mod làm ăn như Gà ấy, mắn đẻ quá, ra ROM liên tục :p

ủa , trước h cứ tưởng powerOFF là tắt luôn máy nên ko thử :D . mà sao mình rút bút ra màn hình nó ko sáng nhỉ .
à , phải rút hẳn ra mới sáng , vụ này mới biết luôn hihi .

đầu bút ra khỏi hốc cắm thì màn hình mới unlock, nếu bạn chỉ nhét đầu bút vào 1 tí rồi lôi ra cũng sáng.

haidaicayk

Mod làm ăn như Gà ấy, mắn đẻ quá, ra ROM liên tục :p
Mắn đẻ cũng tốt mà bác.:D. Mà Mod ơi, D6C2 U2 fix hết lỗi roài, tuyệt vời, chúc mừng Mod.\-/. Chỉ có vụ JWMD Iconchanger vẫn vậy, cài được mà k run được.:|

mrhoat55555

Mình cũng là tín đồ của bản 235.....:D!!! mong mod giúp hộ!!!

Mắn đẻ cũng tốt mà bác.:D. Mà Mod ơi, D6C2 U2 fix hết lỗi roài, tuyệt vời, chúc mừng Mod.\-/. Chỉ có vụ JWMD Iconchanger vẫn vậy, cài được mà k run được.:|
Mình cũng đang xem là bị làm sao cài mà không chạy được, khả năng do thiếu file .dll nào đó...

Mình cũng là tín đồ của bản 235.....:D!!! mong mod giúp hộ!!!
Hôm nay vừa đi Nam Định về đang chuẩn bị bắt tay vào làm bản D7C2.U1 và bản D3C5.U2... Các bản rom sau này mình sẽ để skin clock mặc định của DINIK theme để các bạn tùy ý thay đổi giao diện nhé...

sdream

D6C2.U2 rất chuẩn rồi, mọi lỗi đã được fix. Rom của Mod là lựa chọn hàng đầu rồi :)

titan2912

có làm dc bản nào sense 2.1 ko bác Mod :D . imagio xài 2.5 hơi chậm , đôi lúc đơ , hix @@

tranlong284

Măc dù Mod đã có cải tiến rất nhiều qua các phiên bản ROm của Mod , điêu này thất sự rất đáng hoan nghênh, nhưng hình như càng ngày Mod càng đi xa với tiêu chí ban đầu của Mod là một bản ROM rọn, nhẹ, nhanh, mượt rùi thì phải. Đã test qua nhiều bản ROM của Mod thỉ thật sự cá nhân mình cảm thấy ngoài giao diện của D1C2; độ ổn định, rọn, nhẹ, nhanh, mượt của D2C2 thì còn mang cái gì đó là phong cách Cook ROM của Mod nói riêng và PDAViet nói chung, thì những phiên bản sau đã ko còn dc như vậy nữa. Đây chỉ là ý kiến cá nhân thui, nên có gì ko phải mong Mod đừng chấp nhá ^^

haidaicayk

có làm dc bản nào sense 2.1 ko bác Mod :D . imagio xài 2.5 hơi chậm , đôi lúc đơ , hix @@
Sense 2.1 dùng cũng được nhưng hơi buồn:(. Sense 2.5 đẹp lóng lánh và Imagio vẫn chạy rất tốt mà bạn:|. Nếu bạn thích sense 2.1 thì xài Rom ship hoặc Rom cook của Energy cũng rất tốt đó bạn.;;)

Măc dù Mod đã có cải tiến rất nhiều qua các phiên bản ROm của Mod , điêu này thất sự rất đáng hoan nghênh, nhưng hình như càng ngày Mod càng đi xa với tiêu chí ban đầu của Mod là một bản ROM rọn, nhẹ, nhanh, mượt rùi thì phải. Đã test qua nhiều bản ROM của Mod thỉ thật sự cá nhân mình cảm thấy ngoài giao diện của D1C2; độ ổn định, rọn, nhẹ, nhanh, mượt của D2C2 thì còn mang cái gì đó là phong cách Cook ROM của Mod nói riêng và PDAViet nói chung, thì những phiên bản sau đã ko còn dc như vậy nữa. Đây chỉ là ý kiến cá nhân thui, nên có gì ko phải mong Mod đừng chấp nhá ^^
Hì, cũng bị phê bình rồi đấy, nhưng bây giờ skin và theme của DINIK đang là "hot" mà bạn...:D Đi xa xu thế thời đại mà không chịu "cải tiến mẫu mã" chắc sẽ bị tụt hậu thôi, đời là thế mà. Từ bản sau mình sẽ hạn chế add skin chỉ khi nào thấy cần thiết thôi, còn đâu để defailt cho các bạn tự do thay đổi theo ý mình... Hay trở về giao diện cũ như bản D2C2 nhé, các bạn thấy thế nào ???