• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

vietDuck

Hiếu ơi Bộ mod icon Sticker pack -for p990 của bạn không có theme à ? Bạn có thì post cho mình cái Đẹp quá :D

Caohieu88

@vietduck: Mình đang nhờ người tìm giúp, khi nào có sẽ Post lên cho bạn.
Bạn chauhiep123 thông cảm nhé, mình đang chuẩn bị thi nên ko có thời gian online nhiều, hi vọng các anh em đã giúp đỡ giải đáp được những thắc mắc của bạn!! Cảm ơn các anh em đã nhiệt tình cùng PV, yêu cả nhà!!

Caohieu88

@Vietduck: Mới chỉ tìm được Theme cho W960i thôi bạn ah, nhưng P9 cũng có thể dùng được tuy nhiên thanh Transparent sẽ ko được đẹp. Bạn dùng tạm khi nào có sẽ Post tiếp :D

chipms

Cho mình hỏi bộ này dùng cho W950 đc không vậy :|,mình mới dùng nên không rõ lắm

chipms

Bộ Icon quá đẹp,nhưng icon Walkman sao không thay đổi vậy.Mình dùng W950i

shadow141206

Cho mình hỏi bộ này dùng cho W950 đc không vậy :|,mình mới dùng nên không rõ lắm

Bộ này của P9, W950i dùng cũng đc thôi, nhưng vì P9 ko có Walkman2.0 nên không có icon cho nó, P9 chỉ có music player mà thôi ;)

Son_Nguyen

Bạn muốn có file icon cho Walkman2.0 của w950i à? Đơn giản lắm, bạn tìm file MediaPlayerAppIcon.mbm rồi đổi tên thành WalkmanPlayerAppIcon.mbm, sau đó chép lại vào C:\Resource\Apps rồi restart lại máy là xong!! Chúc thành công..:p
P/S: Bạn chép cả file mình gửi kèm vào C:\Resource\Apps nhé, như vậy thì mới đổi được icon của Walkman..

Chỉnh sửa cuối:

drbadboy

caohieu ơi cho mình hỏi, mình cái bản này mà file sis.mọi thứ đều ok. chỉ có cái icon shorcut ở ngoài màn hình chính là ko đổi dc.nhìn nó cứ cồm cộm sao đó.giờ giải quyết sao đây???thanks nhé

Các bác cho em hỏi! Em đã làm theo hướng dẫn, bộ thêm của pác Caohieu rất đẹp. Nhưng em bị 1 lỗi sau đó là biểu tượng có tin nhắn ở thanh Statusbar lại là màu trắng, ko pải giống với biểu tượng ở bộ icons này, có khi có tin nhắn mà biểu tượng đó còn ko hiện! Các pác chỉ em khắc phục lỗi này với! Thank

ttvn91

Cái bộ status bar trên ảnh không nằm trong những file mà bạn tải về đâu!
Anh Hiếu share luôn bộ status bar full như trong ảnh đi! Hiện tại em cũng phải mày mò ghép từng icon vào file mbm cho giống vít-xờ-ta đấy anh ạ! Khổ! :D

Caohieu88

Cái bộ status bar trên ảnh không nằm trong những file mà bạn tải về đâu!
Anh Hiếu share luôn bộ status bar full như trong ảnh đi! Hiện tại em cũng phải mày mò ghép từng icon vào file mbm cho giống vít-xờ-ta đấy anh ạ! Khổ! :D

Lâu rồi không thấy em, chắc dạo này bận lắm phải ko ;) , cố gắng ôn thi tốt em nhé. Bộ Status trong bài #1 anh attach ở đây, nếu em thích màu khác thì vào đây ( Có 3 màu ) http://pdaviet.net/showpost.php?p=456655&postcount=104

cam on anh caohieu88 vi bài viết, em đã thay đổi đc con p990i của e thanh bộ víta rồi đẹp lắm cám ơn a nhiều

buratino1703

Có bạn nào như trường hợp của mình ko? Chả là mình có dùng bộ vista này, mình copy cẩn thận và chính xác, nhưng dùng được 1 thời gian là máy bị tình trạng thi thoảng cứ khởi động lại và báo là cho máy chạy nhanh hơn. Tần số khởi động/ngày càng tăng. Mình sợ máy bị sao nên format lại máy rồi dùng themes và icon mặc định của máy, được gần 2 tháng ko thấy bị tình trạng trên nữa mình lại lần mò dùng lại bộ vista, lần này mình làm từng bước và sau khoảng 2 tuần máy chạy ổn định thì tình trạng trên lại tái diễn(mình nghĩ mình ko làm sai gì cả vì trước mình đã dùng qua bộ i-phone, bộ Kasual Pack và cả bộ Ultimate các bạn đã post trên 4rum nên cũng biết làm mà). Từ lúc mod icon mình ko cài phần mềm nào khác và các phầm mềm mình dùng gồm: CapsSwitch 1.1.27, INSTALLSERVER, Mcleaner Viet Hoa, Mobile reader, Power MP3, Tweakpeaks_uiq3_full, SwissmgrPro 1.70 và X-Plore v1.22. Không lẽ bộ vista này xung với 1 "anh" nào trong số các "anh kể" trên!

Caohieu88

Có bạn nào như trường hợp của mình ko? Chả là mình có dùng bộ vista này, mình copy cẩn thận và chính xác, nhưng dùng được 1 thời gian là máy bị tình trạng thi thoảng cứ khởi động lại và báo là cho máy chạy nhanh hơn. Tần số khởi động/ngày càng tăng. Mình sợ máy bị sao nên format lại máy rồi dùng themes và icon mặc định của máy, được gần 2 tháng ko thấy bị tình trạng trên nữa mình lại lần mò dùng lại bộ vista, lần này mình làm từng bước và sau khoảng 2 tuần máy chạy ổn định thì tình trạng trên lại tái diễn(mình nghĩ mình ko làm sai gì cả vì trước mình đã dùng qua bộ i-phone, bộ Kasual Pack và cả bộ Ultimate các bạn đã post trên 4rum nên cũng biết làm mà). Từ lúc mod icon mình ko cài phần mềm nào khác và các phầm mềm mình dùng gồm: CapsSwitch 1.1.27, INSTALLSERVER, Mcleaner Viet Hoa, Mobile reader, Power MP3, Tweakpeaks_uiq3_full, SwissmgrPro 1.70 và X-Plore v1.22. Không lẽ bộ vista này xung với 1 "anh" nào trong số các "anh kể" trên!

Mình nghĩ có thể do PM việt hóa, giống như SwissMgrPro việt hóa cũng bị lỗi tự restart với một số máy mà các bạn đã phản ánh, nhưng mình thì lại ko bị! Bạn thử Uninstall thử xem có bị lại ko nhé!

quang2001

Bạn Cao Hiếu tôi cài theo cách copy file, khi mở Media play bị lỗi Folder not found mục Media play, có cách gì khắc phục không. Cảm ơn !

buratino1703

Cảm ơn Hiếu nhé, nguyên nhân gây khởi động máy đúng là do mình cài SM 1.7 bản việt hóa, giờ mình cài bản của Gabika thấy ko vấn đề gì nữa.
@Quang2001: trước mình cũng bị như bạn, khi mở flip và vào media player hoặc đang chơi nhạc ở chế độ đóng flip và mở flip ra thì cũng báo file not found(nghĩa là chỉ chơi nhạc được khi đóng flip). Mình cũng ko biết cách khắc phục nhưng khi mình format máy và cài lại cũng bản vista này thì lại ko bị như vậy nữa.