• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile v1.04 (update) quá tuyệt vời

thanhtu8888

Cái này cũng hay, chỉ có điều Font hơi rắc rối, Font "Nokia 2in1" không hiển thị T.Việt được mặc dù hiển thị tốt hầu hết ứng dụng việt hóa khác !!!!:(

rắc rối thì bạn dùng bản tiếng anh do anhtam post đó ;;)

Thangnd31082

Thấy có cái Winfile patch 1.04.2 ở một số diễn đàn nước ngoài rồi ,bác xem nó có gì mới không cho anh em xài với !

Em thấy có một thằng chả nich là anhtamdalat ở bên Ipmart không biết có phải bác không ??????????????

Ha_Vip_Pro

Mà nếu 4mart lại máy thì cùng cái công 4 mart. bạn nên dùng PM Bạckup spirte 1.0 do anhtam Viet hóa mà sao lưu lai j Ổ C trước khi cài tất cả các ứng dụng , sau này lúc nào máy bị điên hoặc cần thử nghiệm phần mềm mới thì chỉ việc gọi nó lại thôi. Nếu cần Phần mềm này thì PM cho mình
|

Bác ơi cho em cái PM Bạckup spirte 1.0 đi ạ.Em tìm nhưng ko thấy !

jimmyvn88

Thấy có cái Winfile patch 1.04.2 ở một số diễn đàn nước ngoài rồi ,bác xem nó có gì mới không cho anh em xài với !
Em thấy có một thằng chả nich là anhtamdalat ở bên Ipmart không biết có phải bác không ??????????????
Ko fải bác anhtam thì còn ai vào đây nữa. Đúng "thằng chả" đó đó. Kaka

Mr_Sulla

Của bạn đây nè ! Bản Việt hóa của anhtam đấy, cứ yên tâm mà dùng
Em dùng n72, dùng luôn công cụ back up của máy. Vào thẻ nhớ chọn back up phone mem. 4mat xong muốn khôi phục thì vào thẻ nhớ chọn restore from card. Thế là lại ok, tha hồ cài pm linh tinh vào nghịch khỏi sợ treo
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Em dùng n72, dùng luôn công cụ back up của máy. Vào thẻ nhớ chọn back up phone mem. 4mat xong muốn khôi phục thì vào thẻ nhớ chọn restore from card. Thế là lại ok, tha hồ cài pm linh tinh vào nghịch khỏi sợ treo
Posted via Mobile Device
Mình thử cí nè thấy nó lưu hết vào system chứ ko lưu ở folder riêng nên ko khoái lắm

Thangnd31082

Mình thử cái nè thấy nó lưu hết vào system chứ ko lưu ở folder riêng nên ko khoái lắm

Dùng cái nào cũng được mà ! NẾu vừa 4mart xong thì sao lưu luôn 1 cái rồi cài tuốt PM xong lại Sao lưu thêm phát nữa là ổn ngay, luc nào trục trặc cùng cực thì lấy cái đã sao lưu khi vừa Format xong cho restore lại là OK như vừa Fomart, vừa nhanh vừa đỡ hại máy ! ;)

anhtamhcm

Bản Winfile patch 1.04.2 đó là bản đểu (vì anh em chĩ thích dùng X-Plore, không thích WinFile=))=))=))=))=)) ). Mỗi lần đổi giao diện mất 1 phút. Thật ra nó chính là bản 1.03 mà thôi.

anhtam đang Việt hóa bản chính thức 1.4.2 nguyên gốc tiếng Ý. Chạy không chê vào đâu được>> Đặc biệt 100% Tiếng Việt:)):))

Mr_Sulla

Bản Winfile patch 1.04.2 đó là bản đểu (vì anh em chĩ thích dùng X-Plore, không thích WinFile=))=))=))=))=)) ). Mỗi lần đổi giao diện mất 1 phút. Thật ra nó chính là bản 1.03 mà thôi.
anhtam đang Việt hóa bản chính thức 1.4.2 nguyên gốc tiếng Ý. Chạy không chê vào đâu được>> Đặc biệt 100% Tiếng Việt:)):))
nhanh nhanh up ch0 e dùng với nha anh :)
Posted via Mobile Device

thanhtu8888

không phải anh em thích dùng X-Plore đâu mà vì winfile khó hiển tiếng việt quá (bản eng dùng là kết rồi) dùng font 2trong1 thì bó tay toàn ô vuông còn font của bạn daoquangsu thì nặng quá, anhtam có thể fit bản winfile cho font 2trong1 không :D

anhtamhcm

không phải anh em thích dùng X-Plore đâu mà vì winfile khó hiển tiếng việt quá (bản eng dùng là kết rồi) dùng font 2trong1 thì bó tay toàn ô vuông còn font của bạn daoquangsu thì nặng quá, anhtam có thể fit bản winfile cho font 2trong1 không :D

Nếu dùng bản English thì không thể thay đổi giao diện và tốc độ xử lý rất chậm. Bản 1.4.2 có thể hoán đổi Icon và giao diện nền tùy thích >> Nghĩa là khi dùng giao diện A ta có thể thay đổi Icon B,C,D... cho Giao diện A:))

thanhtu8888

Nếu dùng bản English thì không thể thay đổi giao diện và tốc độ xử lý rất chậm. Bản 1.4.2 có thể hoán đổi Icon và giao diện nền tùy thích >> Nghĩa là khi dùng giao diện A ta có thể thay đổi Icon B,C,D... cho Giao diện A:))

hèn gì em sài eng chỉnh giao diện đợi dài cổ nhưng em muốn hỏi anhtam có thể fit bản winfile 1.4.2 cho font 2trong1 được không :D

anhtamhcm

hèn gì em sài eng chỉnh giao diện đợi dài cổ nhưng em muốn hỏi anhtam có thể fit bản winfile 1.4.2 cho font 2trong1 được không :D

Tất cả Fonts chuẩn tiếng Việt Shared ở PDA anhtam dùng đều hiện tốt tiếng Việt trên Winfile mọi phiên bản nhé bạn

Mr_Sulla

Hi máy anhtamhcm tốt thật em dùng n72 cài font lv2in1 ko đọc đc tv trong winfile phải cài thêm font Nokia Sans S60 Regular.ttf mới đọc đc tv trong winfile. font này e lấy trong file cài của bác DQS
Posted via Mobile Device

thanhtu8888

Tất cả Fonts chuẩn tiếng Việt Shared ở PDA anhtam dùng đều hiện tốt tiếng Việt trên Winfile mọi phiên bản nhé bạn

vậy chắc font 2trong1 không chuẩn tiếng việt nên không dùng được nhưng mà sao ở các phần mềm khác thì hiển thị tốt anhtam có thể giải thích không :-?

Mr_Sulla

vậy chắc font 2trong1 không chuẩn tiếng việt nên không dùng được nhưng mà sao ở các phần mềm khác thì hiển thị tốt anhtam có thể giải thích không :-?
Khj mình chưa cài font Nokia Sans S60 Regular.ttf thì opera browse 8.65 ko đọc đc tiếng việt và cả 1 số pm python nữa ví dụ như tử vi 2009 of anhtamhcm. Bây giờ chỉ dùng 2 font lv2in và nó thôi, hiện tv tốt lắm bạn thử xem :)
Posted via Mobile Device

anhtamhcm

Phiên bản này việt hóa khó thế cơ à bác8 !:-?

Đúng vậy!! anhtam mà không Việt hóa thì có lẽ cũng chẳng ai có đủ kiên nhẫn.

1. Khối lượng Text khổng lồ
2. Mã hóa đủ kiểu
3. Không chỉ Việt hóa cái Winfile.pyc mà còn một đống Plugis
4. Ngôn ngữ tiếng Ý (anhtam mù tịt) vừa Việt vừa test để Việt cho phù hợp và khoa học nhất

Phần mềm Winfile này nếu dịch đầy đủ có lẽ bằng 5 phần mềm TTPod gộp lại

Bù lại nó quá đỉnh. Chính vì thế anhtam mới quyết tâm Việt cho xong:D