• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile v1.04 (update) quá tuyệt vời

anhtamhcm

Buồn quá bác Tám ơi là bác Tám EM mong bác dài cổ rồi mà chẳng thấy bác hồi âm, mấy lần bac online mà bác không lưu ý tới thằng em này sao ? người ta nói một người lo bằng cả kho người làm mà , chao ơi buồn quá !:((

Cho bạn từng ấy thời gian mà cũng không biết làm sao ư? Đọc lại bài đầu xem hỗ trợ những Files gì!!!???

Thangnd31082

Cho bạn từng ấy thời gian mà cũng không biết làm sao ư? Đọc lại bài đầu xem hỗ trợ những Files gì!!!???

Thanks bác cái đã rồi tính tiếp nè !
Hình như bác nhầm em với đứa nào rồi ấy .Huhu
Em hỏi là em cài Phần mềm của bác trên Nokia 6260 mà toàn cứ bị trắng màn hình rồi out luôn.
Để khắc phục thời gian qua em đẫ thử :
+ Lên mạng tìm đủ các loại Python 1.45 tương ứng + Module 1.33+ Scrip
+ Không được em thử dùng bộ Libs của bác mà nhiều anh em ca ngợi nhưng vẫn thế.
+ Cay cú quá em Format lại máy cài lại mấy thứ trên một lần nữa nhưng bó tay
+ Đọc bài của bác thấy Winfile tuyệt quá em Format máy + chép dữ liệu ra ngoài Format thẻ rồi cài lại vấn không được (dù em cũng đã thử mấy bộ cài trọn gói cho 7610 của mấy Pro post lên ở những trang trước nhưng không được, các phần mềm khác chạy trên nền Python của em vẫn hoạt động bình thường : Nhá máy , S60unpack , Siêu dịch , Sisboom 5.0 pro của bác ,..
+ Buồn quá em lại ra mạng tìm bác hy vọng bác chỉ cho em một link tải Python + Module + Scrip chuẩn nhất vậy mà ....:((

anhtamhcm

Thanks bác cái đã rồi tính tiếp nè !
Hình như bác nhầm em với đứa nào rồi ấy .Huhu
Em hỏi là em cài Phần mềm của bác trên Nokia 6260 mà toàn cứ bị trắng màn hình rồi out luôn.
Để khắc phục thời gian qua em đẫ thử :
+ Lên mạng tìm đủ các loại Python 1.45 tương ứng + Module 1.33+ Scrip
+ Không được em thử dùng bộ Libs của bác mà nhiều anh em ca ngợi nhưng vẫn thế.
+ Cay cú quá em Format lại máy cài lại mấy thứ trên một lần nữa nhưng bó tay
+ Đọc bài của bác thấy Winfile tuyệt quá em Format máy + chép dữ liệu ra ngoài Format thẻ rồi cài lại vấn không được (dù em cũng đã thử mấy bộ cài trọn gói cho 7610 của mấy Pro post lên ở những trang trước nhưng không được, các phần mềm khác chạy trên nền Python của em vẫn hoạt động bình thường : Nhá máy , S60unpack , Siêu dịch , Sisboom 5.0 pro của bác ,..
+ Buồn quá em lại ra mạng tìm bác hy vọng bác chỉ cho em một link tải Python + Module + Scrip chuẩn nhất vậy mà ....:((

Chịu anhtam chỉ có QD nên chịu
Nokia 6260 nó hình dáng ra sao còn không biết nữa là. Chỉ biết qua ảnh search trên Google mà thôi:((

Thangnd31082

Chịu anhtam chỉ có QD nên chịu
Nokia 6260 nó hình dáng ra sao còn không biết nữa là. Chỉ biết qua ảnh search trên Google mà thôi:((

Cảm ơn bác ,N6260 là OS7 mà , cùng loại "độc đắc" với 7610, thôi để em tự mầy mò , nếu em xử lý tốt vụ này sẽ báo cáo bác để chia sẻ cho anh em :-?

vohoangminh

a ơi em cũng cài đủ bộ rùi mà vẫn bị đá ra!! format máy lại cũng vậy!e xài con n6600!giúp dùm e dzới !!thanks a nhìu !!!:(:)(:)((

Thangnd31082

a ơi em cũng cài đủ bộ rùi mà vẫn bị đá ra!! format máy lại cũng vậy!e xài con n6600!giúp dùm e dzới !!thanks a nhìu !!!:(:)(:)((

Mình cài thành công winfile lâu rồi .Mình dùng 6260 cũng họ hàng với máy của bạn. Gợi ý nè về xài nhé:

+ B1: Tải bộ Libs của anhtam ở trang 1 nhé (chắc làm rồi phải không ) rồi copy cái này vô thư mục LIbs trên thẻ nhớ trước nha
+ B2 :Tải Python + module + Scrip tương thích với máy bạn ở đây nhé. Cài tiếp 3 cái này theo thứ tự Py + Scrip + module ( nhớ là phải chép bộ libs trước xong mới cài 3 thứ này nhé )
+B3: Cài Fonts Tiếng viêt do Jimy đóng gói tại đây ( bước này quan trọng phết đó vì ông Winfile có vẻ kén Fonts lắm, có nhiều bộ khác cũng chung sống được với Winfile nhưng bạn nên dùng bộ Fonts này, nếu đang cài bộ khác thì remove tạm thời đi test với bộ này xem sao )
+ B4: Cài Winfile 1.04 và tận hưởng cảm giác ( có thể làm các thủ tục Fomat thẻ, 4mart máy trước rồi hãy làm như HD trên cho ngon nghẻ...)

Chúc bạn và các Pro khác thành công nhé , dùng Winfile của anhtam Viet hóa ngon lắm . Mình kêu gào mãi giờ dùng được ngon rồi

Mà nếu 4mart lại máy thì cùng cái công 4 mart. bạn nên dùng PM Bạckup spirte 1.0 do anhtam Viet hóa mà sao lưu lai j Ổ C trước khi cài tất cả các ứng dụng , sau này lúc nào máy bị điên hoặc cần thử nghiệm phần mềm mới thì chỉ việc gọi nó lại thôi. Nếu cần Phần mềm này thì PM cho mình

Ấn thanks nếu thấy có ích nhé ! Hihi8-|

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Mình cài thành công winfile lâu rồi .Mình dùng 6260 cũng họ hàng với máy của bạn. Gợi ý nè về xài nhé:

+ B1: Tải bộ Libs của anhtam ở trang 1 nhé (chắc làm rồi phải không ) rồi copy cái này vô thư mục LIbs trên thẻ nhớ trước nha
+ B2 :Tải Python + module + Scrip tương thích với máy bạn ở đây nhé. Cài tiếp 3 cái này theo thứ tự Py + Scrip + module ( nhớ là phải chép bộ libs trước xong mới cài 3 thứ này nhé )
+B3: Cài Fonts Tiếng viêt do Jimy đóng gói tại đây ( bước này quan trọng phết đó vì ông Winfile có vẻ kén Fonts lắm, có nhiều bộ khác cũng chung sống được với Winfile nhưng bạn nên dùng bộ Fonts này, nếu đang cài bộ khác thì remove tạm thời đi test với bộ này xem sao )
+ B4: Cài Winfile 1.04 và tận hưởng cảm giác ( có thể làm các thủ tục Fomat thẻ, 4mart máy trước rồi hãy làm như HD trên cho ngon nghẻ...)

Chúc bạn và các Pro khác thành công nhé , dùng Winfile của anhtam Viet hóa ngon lắm . Mình kêu gào mãi giờ dùng được ngon rồi

Mà nếu 4mart lại máy thì cùng cái công 4 mart. bạn nên dùng PM Bạckup spirte 1.0 do anhtam Viet hóa mà sao lưu lai j Ổ C trước khi cài tất cả các ứng dụng , sau này lúc nào máy bị điên hoặc cần thử nghiệm phần mềm mới thì chỉ việc gọi nó lại thôi. Nếu cần Phần mềm này thì PM cho mình

Ấn thanks nếu thấy có ích nhé ! Hihi8-|
hic nên hạn chế dùng font màu nhé phạm quy là mod để ý đó:)

vohoangminh

Cám ơn anh nhìu lắm!!!!
Em thử liền xem sao,hi vọng là được!!
Lần nữa Cảm ơn anh!!! Có gì xin chỉ giáo thêm!! thanks

Thangnd31082

Cám ơn anh nhìu lắm!!!!
Em thử liền xem sao,hi vọng là được!!
Lần nữa Cảm ơn anh!!! Có gì xin chỉ giáo thêm!! thanks

Không có gì , tại bác 8 còn bận làm nhiều việc lớn , topic của bác ấy nhiều vô kể nên mình rảnh qua giúp đỡ các bạn hộ bác ấy thôi:p

Thangnd31082

hic nên hạn chế dùng font màu nhé phạm quy là mod để ý đó:)

Cảm ơn trubic đã nhắc nhở nhé ! Mình cũng chỉ muốn anh em lưu ý hơn thôi, chăc các mod cũng thông cảm , Mod làm dữ quá anh em chạy hết sang diễn đàn khác thì mod sống với ai :-? hì hì

vohoangminh

Anh ơi em làm như anh chỉ nhưng vẫn không được!!! format máy và thẻ rùi mà!!phải nhờ đến A 8 rùi,em thèm thằng này lắm rùi!!!

Thangnd31082

Anh ơi em làm như anh chỉ nhưng vẫn không được!!! format máy và thẻ rùi mà!!phải nhờ đến A 8 rùi,em thèm thằng này lắm rùi!!!

Bạn làm đúng các bước chưa ? NHớ là phải copy LIBS vào E:\system\Libs trước rồi mới cài Python + module + Scrip nhé

Bạn cứ chờ anh 8 online biết đâu sẽ cung cấp thêm thông tin hữu ích, mình chỉ có thể giúp bạn ngần này thôi vì trình độ non kém mà

Mr_Sulla

Pm này mỗi lần vào hơi lâu .Ngang xplore đếm 3s. :)
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

cho mình hỏi WinFile v1.04 việt hoá dùng 7610 có được không các pro

Được đấy, 6260 của mình chạy ngọt lắm , bạn đọc lại mấy bài trước đi , mấy thành viên có chia sẻ bộ module và scrip cho 7610 đấy !

Thangnd31082

Pm này mỗi lần vào hơi lâu .Ngang xplore đếm 3s. :)
Posted via Mobile Device

GIao diện và chức năng thì quá đỉnh luôn, dù sao thì nó cũng Free nên dùng không có cảm giác ức chế mấy.
ít ra nó cũng hơn X-plore ở chỗ ...lúc thoát không phải:D đếm 3s

Mr_Sulla

Mình xác định fải dùng s60v3 mới mua để dùng full. Dùng v2 mãi chán wá, thằng bạn dùng N86 nhìn mà thèm. Nhà ko có điều kiện khổ thật :)
Posted via Mobile Device

Tduy

Cái này cũng hay, chỉ có điều Font hơi rắc rối, Font "Nokia 2in1" không hiển thị T.Việt được mặc dù hiển thị tốt hầu hết ứng dụng việt hóa khác !!!!:(