• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINSCP NO WIFI FOR IPHONE FIRMWARE 3.x

madman

Hình như cài itunes 9.0 làm không vô được bằng winscp no wifi thì phải? :-??
Có ai bị vậy hok? mình làm hoài hok vô được :(

XuanTruong

Super V.I.P
Hình như cài itunes 9.0 làm không vô được bằng winscp no wifi thì phải? :-??
Có ai bị vậy hok? mình làm hoài hok vô được :(

CHÍNH XÁC đó!:D Bạn thử làm theo cách của Mod longgiang81 ở trang trước xem sao nhé!

XuanTruong

Super V.I.P
Phiên bản WinSCP_No_Wifi nào cũng như nhau cả thôi, lỗi ko dùng đc chẳng qua là do file iTunesMobileDevice.dll trong folder của WinSCP ko tương thích với iTunes version cao hơn, chỉ cần vào PC theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin rồi chép file iTunesMobileDevice.dll vào trong thư mục của WinSCP, xong.

Đúng là khi đã cài iTunes lên phiên bản 9.0 thì cách này không có tác dụng nữa!:(

longgiang81

Super V.I.P
WINSCP 9.0 cho iPhone OS 3.1, yêu cầu iPhone đã đc Jailbreak và OpenSSH phải ON. Hình minh họa :

DOWNLOAD WINSCP 9.0

Nguồn A9​

HuynhThanh

Phiên bản WinSCP_No_Wifi nào cũng như nhau cả thôi, lỗi ko dùng đc chẳng qua là do file iTunesMobileDevice.dll trong folder của WinSCP ko tương thích với iTunes version cao hơn, chỉ cần vào PC theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin rồi chép file iTunesMobileDevice.dll vào trong thư mục của WinSCP, xong.

Em đã làm theo cách này vẫn không kết nối được Winscp với Iphone, em sử dụng Itunes 9!

mathuatden

Sao mình làm theo hướng dẫn rồi mà không tài nào kết nối được vậy, nó cứ báo Reconect mãi, ức chế quá đi mất. Ai đó giúp dùm mình với

XuanTruong

Super V.I.P
Em đã làm theo cách này vẫn không kết nối được Winscp với Iphone, em sử dụng Itunes 9!

Sao mình làm theo hướng dẫn rồi mà không tài nào kết nối được vậy, nó cứ báo Reconect mãi, ức chế quá đi mất. Ai đó giúp dùm mình với

Làm theo bài viết này của Mod longgiang81 bảo đảm một phát ăn ngay!:))
http://pdaviet.net/showpost.php?p=891593&postcount=45

mathuatden

Mình đang dùng Win 7 64bit nên ko biết có ảnh hưởng gì đến việc kết nối không, làm sao biết là mình đã cài Jailbreak chưa vậy bác

XuanTruong

Super V.I.P
làm sao biết là mình đã cài Jailbreak chưa vậy bác

Tay Bạn Restore FW mà không biết nữa thì chịu rồi!:)) Hoặc có thể thấy sự hiện diện của Cydia, OpenSSH,... trên iPhone là biết roài!:D

mathuatden

Tay Bạn Restore FW mà không biết nữa thì chịu rồi!:)) Hoặc có thể thấy sự hiện diện của Cydia, OpenSSH,... trên iPhone là biết roài!:D
Hic tay em đưa tiền cho thằng restone thôi chứ em đâu biết cài

nidu29

SSH-No Wifi-9.0 New dành cho FW 3.1 và iTunes 9 đây

Các bạn cài Itunes 9 và không sử dụng được SSH-no-wifi nữa thì giờ đây yên tâm với bản mới nhất này. Mình đã test và chạy tương đối ổn định.
Bấm vào đây để down.
Nếu thấy bổ ích hãy click thanks nhé ;-)

chauchess

Nếu bạn dùng bản của mình đưa bên trên thì :
* Kết nối có Wifi : Bạn nhấp vào button EDIT sau đó Bạn nhập địa chỉ IP iPhone của bạn và nó có luôn user name là root bạn chỉ cần nhập pass là alpine
* Kết nối không Wifi (qua cabe): bạn chỉ cần nhấp connect và gõ pass alpine

Thanks.Cả ngày hôm qua không vào được,chỉ cần đổi IP của Iphone là xong=D>

LEDU

Các bạn cài Itunes 9 và không sử dụng được SSH-no-wifi nữa thì giờ đây yên tâm với bản mới nhất này. Mình đã test và chạy tương đối ổn định.
Bấm vào đây để down.
Nếu thấy bổ ích hãy click thanks nhé ;-)

Ngon lành cành đào...nhanh hơn bản cũ..hé hé...

tam2905

MÌnh làm đủ cách nó vẩn báo là connectiin error.....chán wá:-/

mình cũng vậy :-s đang mún cài Map Offline mà ko đc :-s bác nào giúp em với :-s em đang xài IP 3G FW 3.0 và 1 em 3 GS FW 3.0 cả 2 đều báo như trên :-s

mlxx_1977

mình mở WinSCP lên nó hiện ra bảng như hình dưới, nhấn login thì nó báo lỗi như hình dưới:-?

dicky1986s

toi da cai openssh nhung ko bt la no da dc bat hay chua?tim mai ma ko thay no o dau ca..ma dung scp no wifi ko can cai microsoft net frammerwork va itunes a
Posted via Mobile Device