• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINSCP NO WIFI FOR IPHONE FIRMWARE 3.x

ngoinhauocmo

sáng nay mình vừa cài xong.mình cài open ssh ban 1,0,8 rùi sau đó cài lại bản openssh 1,0,7 và bật on ở sbsetting rùi cắm wa dây cáp.phát đầu ko được rùi chờ thêm 15 s nữa. thế là ngon bạn hiền =)).

các bro ơi sau khi cài phần mềm này có vào cydia được ko, vào như thế nào các bro.vào thông wa chương trình Winscp no wifi đó và qua mạng adsl
.hjc sao ko cao thủ nào ra tuyệt chiêu cho mình với:((

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
các bro ơi sau khi cài phần mềm này có vào cydia được ko, vào như thế nào các bro.vào thông wa chương trình Winscp no wifi đó và qua mạng adsl
.hjc sao ko cao thủ nào ra tuyệt chiêu cho mình với:((
Không hiểu ý bạn hỏi gì hết, cài PM này thì liên quan gì tới Cydia :|

Zenki

Super V.I.P
ah có nghĩa là mình có thể kết nối internet k đó mà.wa dây cáp đó bạn hiền
Kết nối bình thường có sao đâu, WinSCP chỉ như là 1 PM quản lý file trên iPhone thông qua PC thôi chứ nó có ngăn chặn gì đâu bạn sợ bạn?

ngoinhauocmo

ko có nghĩa là kết nối internet,wifi wa mạng adsl đó qua pc và dây cáp.chắc là ko được nhỉ.hình như pc hệ điều MAC mới làm được nhỉ.hjc vào cydia lại mất công ra tiệm cà phê rùi>:)

các cao thủ cho mình hỏi tý:sau khi mình cop file đuôi *deb vào thư mục /root trên iphone rùi ấn phím Ctrl+T thì báo lỗi '''''invalid access to memory''''.hjc

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
các cao thủ cho mình hỏi tý:sau khi mình cop file đuôi *deb vào thư mục /root trên iphone rùi ấn phím Ctrl+T thì báo lỗi '''''invalid access to memory''''.hjc

Copy File *.deb vào thư mục AutoInstall theo đường dẫn sau: /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall (Hai thư mục Cydia & AutoInstall phải tự tạo lấy) Rồi Restart lại máy là xong, đỡ mất công!

linhtran258

Mỗi lần mình vô winSCP, login là bị báo lỗi "network error: connection time out" Làm sao để khắc phục được vậy? Mình đang dùng IP 3G 16G, Cám ơn nhiều về sự giúp đỡ của các bạn!!!

yeuemnhieu

Em kết nối WINSCP báo lỗi "Network error: Software caused connection abort". Hiện tại em đang dùng 3G World. Xin các bác chỉ giúp.

XuanTruong

Super V.I.P
Em kết nối WINSCP báo lỗi "Network error: Software caused connection abort". Hiện tại em đang dùng 3G World. Xin các bác chỉ giúp.

iPhone mấy G không quan trọng, mà quan trọng là FW? OpenSSH đã ON chưa? iTunes có phải Version 9 không? Hoặc liện hệ với SM TLG để được giải đáp thỏa đáng nhé!:p:D

yeuemnhieu

Hóa ra là em không cài OpenSSH. Em mới học về Iphone. Xin hỏi về "Set Permission" nghĩa là sao ạ? Em đọc trong diễn đàn sao khi copy danh bạ vào Iphone mà không Set Permission thì không xóa được danh bạ.
Hiện tại em đã vào được WINSCP nhưng không biết cách nào để Copy nhạc vào iphone. Nó hiện ra 1 loạt các forlder như hình sau:

Xin Mod chỉ giúp.

Zenki

Super V.I.P
Hóa ra là em không cài OpenSSH. Em mới học về Iphone. Xin hỏi về "Set Permission" nghĩa là sao ạ? Em đọc trong diễn đàn sao khi copy danh bạ vào Iphone mà không Set Permission thì không xóa được danh bạ.
Hiện tại em đã vào được WINSCP nhưng không biết cách nào để Copy nhạc vào iphone. Nó hiện ra 1 loạt các forlder như hình sau:
.......
Xin Mod chỉ giúp.
Nói nôm na là "Cấp quyền" cho một thư mục nào đó. Khi chép danh bạ vào thì phải "Cấp quyền" cho file và thư mục đó vì khi đó ta đưa thẳng danh bạ vào hệ thống của iPhone chứ không phải Sync qua iTunes, vì thế sẽ có vài trường hợp danh bạ được đưa vào nhưng không thể chỉnh sửa, thêm vào hoặc xóa đi được. Thông thường "Cấp quyền" 755 hoặc là 777 thì sẽ điều khiển được mọi thứ :D Vì bạn là tân binh nên chỉ nói sơ qua vậy thôi, nói chuyên sâu vào đọc ngớ người :))

Về nhạc nhẽo và film ảnh thì Sync qua iTunes nhé bạn! iPhone không giống như các máy khác là chép nhạc trực tiếp vào đâu :))

kennh0x

em xài ver 3.1.2 cài winscp 9.0 iphone em đã cái openshh và sbsetting mà kết nối vẫn báo lỗi mà làm sao biết openssh đã on vậy anh

Zenki

Super V.I.P
em xài ver 3.1.2 cài winscp 9.0 iphone em đã cái openshh và sbsetting mà kết nối vẫn báo lỗi mà làm sao biết openssh đã on vậy anh
Kéo SBSettings xuống bạn sẽ thấy có Icon OpenSSH và sẽ biết được nó On hay Off. Mà cái này mặc định là On sẵn rồi :D

kennh0x

Kéo SBSettings xuống bạn sẽ thấy có Icon OpenSSH và sẽ biết được nó On hay Off. Mà cái này mặc định là On sẵn rồi :D

vô đâu kéo sbsetting anh em mới mua ip nên không biết nếu on rồi sao em kết nối winscb không dc vậy anh

milanetto

Mình bị y chang bác này,login mãi không được.OpenSSH thì có rồi,mà vào Cydia nó cứ văng ra.Ai giúp mình với:((

nguyenduc711

E làm như các bác bảo, và khi e ấn update xong thì nó hiện ra cái bảng Password là thế nào ạh???? E bấm pass là alpine cũng bị denied, vậy thì e bị lỗi ji` ạh?

Máy e là IP 3G, đã cài SSH và đã On, Itune 9.0 và Winscp 9.0 của bác Longgiang :|

Mấy bác giúp e với