• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINSCP NO WIFI FOR IPHONE FIRMWARE 3.x

XuanTruong

Super V.I.P
mình mở WinSCP lên nó hiện ra bảng như hình dưới, nhấn login thì nó báo lỗi như hình dưới:-?

toi da cai openssh nhung ko bt la no da dc bat hay chua?tim mai ma ko thay no o dau ca..ma dung scp no wifi ko can cai microsoft net frammerwork va itunes a
Posted via Mobile Device

- Dùng bản WinSCP phù hợp với iTunes đang dùng.
- Thoát ra khởi động lại PC và iPhone.
- OpenSSH phải ON (Cài SBSettings để biết xem OpenSSH đã được ON hoặc OFF).

chinmuoichin

Mình bị lỗi này là sao các bạn ?

Mình xài 3GS World .
Window Vista .
NF 3.5

Zenki

Super V.I.P
Mình bị lỗi này là sao các bạn ?

Mình xài 3GS World .
Window Vista .
NF 3.5
Bạn phải dùng bản WinSCP tương thích với iTunes của bạn thì mới kết nối được. Thử tải bản Update của WinSCP ở các trang trước xem thế nào?

phdzung

đã theo dõi từ đầu bài cho tới cuối bài, nhưng mình vẫn muốn hỏi để confirm lại là: mình dùng 3GS FW3.0 với iTunes 9.0.1 thì phải down WinScp nào? WinScp 9.0 đúng ko? nhưng thấy longgiang lại nói là cho FW3.1 thì mình ko hiểu ra sao? còn user với pass cho đúng cái máy của mình là j? thank mọi người và Zenki! ^^

hociphone

đã theo dõi từ đầu bài cho tới cuối bài, nhưng mình vẫn muốn hỏi để confirm lại là: mình dùng 3GS FW3.0 với iTunes 9.0.1 thì phải down WinScp nào? WinScp 9.0 đúng ko? nhưng thấy longgiang lại nói là cho FW3.1 thì mình ko hiểu ra sao? còn user với pass cho đúng cái máy của mình là j? thank mọi người và Zenki! ^^

Itunes trước 9.x.x là 8.x.x iphone nối kết tốt với các winscp4.x.x trở về trước. Khi itunes nâng lên 9.x.x thì winscp4.x.x không kết nối được iphone nữa. Đành phải dùng bản winscp9.
Vào thời kỳ Fw3.0 lúc đó là itunes8.x.x winscp4.x.x dùng được. Nếu upgrade lên 9.x.x thì không nối kết được phải dùng winscp9.
Khi iphone upgrade Fw3.1.2 buộc phải dùng itunes9.x.x đương nhiên phải dùng winscp9.
Nói tóm lại winscp phải phù hợp itunes không quan tâm Fw.

kthp2428

tớ làm được,gõ lệnh chạy rồi,nhưng nó không thể hoàn thành được ,cứ đứng mãi ở ô command thôi

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
tớ làm được,gõ lệnh chạy rồi,nhưng nó không thể hoàn thành được ,cứ đứng mãi ở ô command thôi
Bạn tham khảo thêm các cách cài file .deb khác nhau nhé, đừng quá phụ thuộc vào 1 PM ;)

kthp2428

mình thì vẫn thường xuyên cài bàng pc suite.Nhưng vì cái winterboard nó trục trặc nên thử với winscp

pdana

Sau nhiều lần không kết nối được iphone với PC qua Wincp, cuối cùng mình cũng đã làm được rất OK.

Các bạn vào edit, vào SSh tích vào enable compression, save lại và login là được.

Last edited by a moderator:

kotienkotinh

cuối cùng mình cũng làm được. các bạn chỉ cần vào cydia-->sections--> All Packages ---> kéo xuống dưới chọn Open SSH và install nó. Sau khi Install xong bạn nên restart lai iphone.
sau đó các bạn hãy dowload Win Scp về và chạy nó. nó sẽ hiện ra một bảng thông báo bạn chọn yes và điền pass vào là: alpine
Mình test trên Iturn 9.0.2.25
Iphone 3GS FW 3.1.2
Chúc các bạn thành công

kinhdi59

>"<

cuối cùng mình cũng làm được. các bạn chỉ cần vào cydia-->sections--> All Packages ---> kéo xuống dưới chọn Open SSH và install nó. Sau khi Install xong bạn nên restart lai iphone.
sau đó các bạn hãy dowload Win Scp về và chạy nó. nó sẽ hiện ra một bảng thông báo bạn chọn yes và điền pass vào là: alpine
Mình test trên Iturn 9.0.2.25
Iphone 3GS FW 3.1.2
Chúc các bạn thành công

Mình đã thực hiện các bước như trên nhưng vẫn không được!!!!!!!!!!!8-|:(

Habl66

Mình đã thực hiện các bước như trên nhưng vẫn không được!!!!!!!!!!!8-|:(
Bạn cài OpenSSH sau đó cài tiếp SBSetting để kích hoạt OpenSSH lên nha vì có thể OpenSSH được cài vào nhưng chưa kích hoạt lên.
Mở SBSetting thì bạn trượt từ trái sang phải trên thanh Statusbar thì thấy

6n4on6

Mình dùng bản WinSCP ở trang 5 vẫn OK, máy đang ở firmware 3.1.2, iTunes vẫn là bản mới nhất, kết nối vẫn ầm ầm :))

bạn Long Giang ơi, mình đã đọc hết tất cả chỉ dẫn trong box này, tìm thủ thứ cách và down về sử dụng tất cả winSCP9 nhưng vẫn không connent đc. mình hiện đang down và dùng bảng của bạn. khi connect vẫn báo "Connection refused".:(
bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn cách connect thành công đc không? cảm ơn bạn!!!
mình vừa dùng restore của bạn để upgrade lên FW 3.1.2 cho iPhone 2G, và đang dùng iTunes 9.0.2.25

ngoinhauocmo

các bro ơi sau khi cài phần mềm này có vào cydia được ko, vào như thế nào các bro.vào thông wa chương trình Winscp no wifi đó và qua mạng adsl

Chỉnh sửa cuối:

blackcatdn

bạn Long Giang ơi, mình đã đọc hết tất cả chỉ dẫn trong box này, tìm thủ thứ cách và down về sử dụng tất cả winSCP9 nhưng vẫn không connent đc. mình hiện đang down và dùng bảng của bạn. khi connect vẫn báo "Connection refused".:(
bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn cách connect thành công đc không? cảm ơn bạn!!!
mình vừa dùng restore của bạn để upgrade lên FW 3.1.2 cho iPhone 2G, và đang dùng iTunes 9.0.2.25

bạn vào Cydia và cài 2 Pm này thử xem sao: afc2addSQLite 3.X