• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0)

Lamson

Well-Known Member
Prophet OS 5.2. 19199 (build 19199.1.0.0)

PIM backup 2.8
Pocket Digital Clock
Quickmenu
Regedit
1-Caculator
TCPMP Player
ClearTemp 0.9.9

Muốn dùng QuickMenu thi bấm vào biểu tượng lá cờ Microsoft
cũng chỉ là thay đổi đôi chút chắc còn lỗi, dùng tạm :D thấy cũng không tốn PIN
Down ở đây

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

Chưa có thời gian thử bản này nữa.

Tớ đang xài bản ShadoW 1.0 Today gồm Spb Mobile Shell 2.0, SBSH PhoneWeaver, BatteryStatus, Skype, Phudong Today cộng với QuickMenu mà RAM lúc nào cũng ở mức 20~21MB dù sử dụng lâu ko reset. Bản mới này tình hình xả RAM thế nào hả Lamson? Và có tốn pin = bản của Korand ko?

(Hỏi nhiều wa', có lẽ mấy hôm nữa phải up coi sao :p)

SirKojiro

Sao bản WM6.1 mà thanh bar phía trên vẫn 2D thế bạn?

Thay đổi được mà! WM6.1 mới như vậy đó! - Sonblack

Last edited by a moderator:

HeroHP

Sao bản WM6.1 mà thanh bar phía trên vẫn 2D thế bạn?

Theo tớ biết đặc trưng của WM6.1 là sử dụng theme màu xanh lá cây và có thanh bar phía trên là 2D mà, sao nói là "vẫn" được nhỉ (chẳng nhẽ các bản WM6 trước đây cũng có thanh bar này 2D sao mà "vẫn" hả cậu) :-?

O2XDAEXEC

Đã lâu lắm rồi mới thấy xuất hiện Rom mới,em sẽ download về thưởng thức mới được!

SirKojiro

Theo tớ biết đặc trưng của WM6.1 là sử dụng theme màu xanh lá cây và có thanh bar phía trên là 2D mà, sao nói là "vẫn" được nhỉ (chẳng nhẽ các bản WM6 trước đây cũng có thanh bar này 2D sao mà "vẫn" hả cậu) :-?

Bản thử nhìn xem mấy D nhé ;;). 2D chỉ có ở bản < WM5, từ bản WM6, WM6.1 2 thanh bar trên và dưới đều 3D.

imageview.php

Uplink ảnh lên rồi sao không hiện được thế nhỉ , dành lấy tạm cái hình từ bản Korand

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

Bản thử nhìn xem mấy D nhé ;;). 2D chỉ có ở bản < WM5, từ bản WM6, WM6.1 2 thanh bar trên và dưới đều 3D.

Tất cả các bản WM6.1 tớ up và dùng theme mặc định màu xanh lá cây đều có thanh bar bên trên là 2D cậu ạ. Đó là kinh nghiệm khi tớ up ROM các bản 6.1 này thôi :)

Medkid

Đúng là thanh bar phía trên của 6.1 mặc định là 2D, trong khi thanh bar ở dưới vẫn là 3D, bạn đã thấy điều này bao giờ trong các bản rom 5.0 hay 6.0 trước đây chưa ? Đó là 1 đặc điểm mới của 6.1, nhưng khi bạn thay đổi theme nó sẽ về lại 3D (mình chưa test lại). Nhưng cái đó là chuyện nhỏ thôi.

PS: chúc mừng anh Lamson ra bản rom 6.1 cho Prophet

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Lamson

Well-Known Member
nhưng khi bạn thay đổi theme nó sẽ về lại 3D (mình chưa test lại). Nhưng cái đó là chuyện nhỏ thôi.
Đúng là như Tmod Mekid nói , mình đã thử đổi them thì thanh trên đúng là ra 3D. Nhưng khi chọn lại Windows Mobile 6.1 thì thanh trên nó lại ra 2D
Cảm ơn Mekid , đúng là mình cũng chẳng biết gì về vụ thay đổi là nó thành 3D hết, giờ Mekid nói rồi thử mới biết :p

P/S mình sửa được rồi

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Đúng là như Tmod Mekid nói , mình đã thử đổi them thì thanh trên đúng là ra 3D. Nhưng khi chọn lại Windows Mobile 6.1 thì thanh trên nó lại ra 2D
Cảm ơn Mekid , đúng là mình cũng chẳng biết gì về vụ thay đổi là nó thành 3D hết, giờ Mekid nói rồi thử mới biết :p

Thay đổi theme và thay nền vào là xong ngay mà! Thay từ lúc build đó anh Lamson

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Anh có thể bỏ theme 6.1 mặc định khi build đi thay bằng giao diện của anh chỉnh thêm màu nữa là vừa có được 3D mà lại vừa mang dấu ấn của anh nữa :D
hura hura

Pretty

Em thích nhất là cái Clock của bản Cross 5b. Nếu có cook Rom sau bác cho vào luôn được không ạ? Thanks

Lamson

Well-Known Member
Chỉnh sửa cuối:

viethalsing

Không biết bản này có bị cái lỗi soan tin nhăn không. Nhắn tin nhanh quá no bị treo, nhất là lúc nhấn Back. Nó treo cứng ngắc ... phải cacel rồi nhắn lại