• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0)

ruoitrausbm

Chào Lamson,
Tôi đã cài thử bản rom này, khi sử dụng bị lỗi như sau: Khi mở thư mục thẻ nhớ, mình thấy tất cả các thư mục trong thẻ nhớ. Khi mở bất kì một thư mục nào ra thì lại không thấy file nào trong đó. Khi rút thẻ nhớ ra, sau đó cắm lại thi lại đọc được các file trên thẻ. Sau khi soft reset thì lại bị lại lỗi trên. Tôi đã cài lại bản rom Shadow TE 2.0 thì thấy không bị lỗi ấy nữa. Không biết bạn nào bị trường hợp trên không?!

Lamson

Well-Known Member
Chào Lamson,
Tôi đã cài thử bản rom này, khi sử dụng bị lỗi như sau: Khi mở thư mục thẻ nhớ, mình thấy tất cả các thư mục trong thẻ nhớ. Khi mở bất kì một thư mục nào ra thì lại không thấy file nào trong đó. Khi rút thẻ nhớ ra, sau đó cắm lại thi lại đọc được các file trên thẻ. Sau khi soft reset thì lại bị lại lỗi trên. Tôi đã cài lại bản rom Shadow TE 2.0 thì thấy không bị lỗi ấy nữa. Không biết bạn nào bị trường hợp trên không?!
Về vụ này tôi không bị như vậy, không biết các bạn khác có bị không xin cho biết?

cantho

Chào Lamson,

theo mình nghĩ ,không phải do rom đâu,bạn nên kiểm tra thẻ nhớ của bạn lại đi ,bạn thử format nó xem sao ,thẻ nhớ bây giờ hay bị khùng lắm bạn à ;;)

ruoitrausbm

theo mình nghĩ ,không phải do rom đâu,bạn nên kiểm tra thẻ nhớ của bạn lại đi ,bạn thử format nó xem sao ,thẻ nhớ bây giờ hay bị khùng lắm bạn à ;;)

Vấn đề là nó chỉ bị với Rom mới này thôi, các Rom cũ như Shadown TE 2.0 ko bị.
Để tôi thử đổi thẻ nhớ khác xem sao.

nguyendaian2002

:-?? Các bác cho em hỏi sao con Neo của em Up bản này xong là chỉ có lên 3 vạch màu thui, nhầm rom phải không ạ, bản này đẹp quá mà hổng up đc tiếc quá.

Lamson

Well-Known Member
:-?? Các bác cho em hỏi sao con Neo của em Up bản này xong là chỉ có lên 3 vạch màu thui, nhầm rom phải không ạ, bản này đẹp quá mà hổng up đc tiếc quá.
câu trả lời ngay trên bài của bạn đó ( ngoisao2007)

thangxd

câu trả lời ngay trên bài của bạn đó ( ngoisao2007)
huhu/bro ơi.giúp em với/máy em dopod 818 pro/em chưa hs mà đã up/nps hiện 3 vạch mauv
em hs xong
up lại
vẫn hiện 3 cạch màu

ozean

Mình đã up bản rom nay, bi lỗi SD card, không ghi lưu đc file lên thẻ nhớ, dù vẫn copy và ghi đc bình thường trong windown qua cardreader, các bạn cho mình hỏi nên format SD ở Fat hay Fat32

oanhngo

bản Rom này mình test thấy khi mở Bluetooth thì bi treo va ko vào dc Bluetooth! có ai bị như mình hok?

namcan05

toàn thấy cá chê, bác dành chút thời gian làm lại bản này cho anh em thưởng thức. tks

blackwhite169

Link die!

Prophet OS 5.2. 19199 (build 19199.1.0.0)

PIM backup 2.8
Pocket Digital Clock
Quickmenu
Regedit
1-Caculator
TCPMP Player
ClearTemp 0.9.9

Muốn dùng QuickMenu thi bấm vào biểu tượng lá cờ Microsoft
cũng chỉ là thay đổi đôi chút chắc còn lỗi, dùng tạm :D thấy cũng không tốn PIN
Down ở đây

Bác Lamson ơi bác kiểm tra giúp em xem link còn hoạt động ko?
Em vào down mãi mà chẳng được gì cả?
Mà các bác cho nhận xét luôn bản ROM này với bản Rom PV_4.0.0.0.5b_Cross thì bản nào dùng ổn định hơn và giao diện đẹp hơn? Hiện tại em đang dùng PV_4.0.0.0.5b_Cross thấy cũng khá ổn!
Các bác cho ý kiến nhé!

Lamson

Well-Known Member
- vừa thử lại xong Link vẫn hoạt đông bình thường
- còn bản này và 4.0.0.0.5b cross bản nào tôt hơn thì bạn hãy thử sử dụng cả 2 rồi tự nhận xét, giao diện cũng vậy .... mỗi người một ý người thích màu sẫm, người thích màu sáng, người thích Touch người không thích...còn quan điểm của tôi là cần một bản Clean có những cái cơ bản thôi, còn lại người dùng tự thêm gia vị ( phần mềm ưa thích ) vào. như vậy nó mới phù hợp với những tay dùng PPC là "hay vọc"
* tôi cũng nói rồi " ROM nào tốt nhất?" không ai trả lời được câu này đâu, chĩ biết rằng " Bản nào hợp nhất với bạn là bản tốt nhất với bạn "- với bạn thôi nhé vì với người khác thì chưa chắc

blackwhite169

- vừa thử lại xong Link vẫn hoạt đông bình thường
- còn bản này và 4.0.0.0.5b cross bản nào tôt hơn thì bạn hãy thử sử dụng cả 2 rồi tự nhận xét, giao diện cũng vậy .... mỗi người một ý người thích màu sẫm, người thích màu sáng, người thích Touch người không thích...còn quan điểm của tôi là cần một bản Clean có những cái cơ bản thôi, còn lại người dùng tự thêm gia vị ( phần mềm ưa thích ) vào. như vậy nó mới phù hợp với những tay dùng PPC là "hay vọc"
* tôi cũng nói rồi " ROM nào tốt nhất?" không ai trả lời được câu này đâu, chĩ biết rằng " Bản nào hợp nhất với bạn là bản tốt nhất với bạn "- với bạn thôi nhé vì với người khác thì chưa chắc

Thế thì chắc mạng nhà em có vấn đề rồi! Để lát em ra quán net down về dùng xem thế nào? Cũng lâu lắm rổi chưa UpRom kể từ khi dùng 4.0.0.0.5b cross.

blackwhite169

Thế thì chắc mạng nhà em có vấn đề rồi! Để lát em ra quán net down về dùng xem thế nào? Cũng lâu lắm rổi chưa UpRom kể từ khi dùng 4.0.0.0.5b cross.

Em đang download về rùi các bác ạ! Thinh thoang cũng nên thay đổi chút để còn đánh giá giữa các bản Rom chứ!

blackwhite169

Help!
Bác Lamson ơi tình hình ko ổn, em down bản ROM này về rồi!
Chạy xong Step 1, đến Step 2, Sau khi chạy xong Step 2, máy tự khởi động lại và sau đó lên màn hình Bootloader(3 màu).
Em thử làm mấy lần rồi, nhưng đều thế cả, bác UpRom có gặp trường hợp này ko? Hay là em làm sai các bước! Mong bác chỉ giáo! Thanks!