• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0)

Lamson

Well-Known Member
*Bây giờ làm gì còn Step1 và Step2 bạn ơi
* các bản ROM từ bầy giờ trở đi bạn cần HardSPL trước ( chỉ một lần duy nhất cho tất cả các lần UP ROM sau - chắc là bạn chưa thực hiện bước này ) bạn tham khảo ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894
* Sau đó chạy ROMUpdateUtility_NV_( G3 hay G4).exe thùy theo máy của bạn

blackwhite169

*Bây giờ làm gì còn Step1 và Step2 bạn ơi
* các bản ROM từ bầy giờ trở đi bạn cần HardSPL trước ( chỉ một lần duy nhất cho tất cả các lần UP ROM sau - chắc là bạn chưa thực hiện bước này ) bạn tham khảo ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894
* Sau đó chạy ROMUpdateUtility_NV_( G3 hay G4).exe thùy theo máy của bạn

Hôm nay em chưa có thời gian để Up thử xem thế nào??? Nhưng em hỏi bác LamSon nhé: Nếu bây giờ mình dùng HardSPL thì sau này em muốn dung lại bản PV_4.0.0.0.5b_Cross thì có cần dùng đến Step 1 nữa ko hay chỉ cần Step 2 la okie?

viethalsing

Tớ up Rom này xài rất ok.. chỉ có 1 điều không thể đổi themes được.

Đang xài con O2 neo. Giờ thử tất cả các loại themes đều kg đổi dc. Chỉ có 1 cai dèault xài hoài. Có ai bị như tớ không?

Lamson

Well-Known Member
Hôm nay em chưa có thời gian để Up thử xem thế nào??? Nhưng em hỏi bác LamSon nhé: Nếu bây giờ mình dùng HardSPL thì sau này em muốn dung lại bản PV_4.0.0.0.5b_Cross thì có cần dùng đến Step 1 nữa ko hay chỉ cần Step 2 la okie?
- Theo mình nghĩ là vẫn cần 2 bước như ngày trước.??
-còn mình thì thường nếu như Up lại những bản cũ như 4.0.0.0.5b Cross chẳng hạn thì mình chuyển file OS.nb đó về dạng nk.nbf rồi thay vào Tools của ROM bây giờ ( hay chính là tool của Step1 thay file nk.nbf mới chuyển đổi vào ) (có tool để chuyển nêu bạn quan tâm?? hay xem thêm ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=350033) vì việc đưa OS.nb về dạng nk.nbf mất chừng 2' và Up theo phương pháp bây giờ mất chừng 5' còn nhanh hơn ngôi trông Step1 trước đây =10-15' Step 2 = 15-25' công lại mất gần một tiếng đồng hồ, đầy rủi ro ( mất điện, sơ ý...)

Tớ up Rom này xài rất ok.. chỉ có 1 điều không thể đổi themes được.
Đang xài con O2 neo. Giờ thử tất cả các loại themes đều kg đổi dc. Chỉ có 1 cai dèault xài hoài. Có ai bị như tớ không?
Them chép vào thư mục gốc cuả thẻ nhớ, nếu muốn đổi thì chỉ cần vào Seting\today là thấy nó hiện ra ở đó rồi

viethalsing

Tớ biết sao không, nhưng chép vào rồi, nó hiện lên setting mà nhấn chọn nó kg đổi thêm mới tức. Cài cả Theme King Plus vào nó cũng không đổi.

Đã test các kểu theme từ standard, vga, Qvga từ 2003 - 2006 mà chả cái nào nó chịu nhận. Mấy room cũ kg bị trò này. Tức vãi chưởng

blackwhite169

- Theo mình nghĩ là vẫn cần 2 bước như ngày trước.??
-còn mình thì thường nếu như Up lại những bản cũ như 4.0.0.0.5b Cross chẳng hạn thì mình chuyển file OS.nb đó về dạng nk.nbf rồi thay vào Tools của ROM bây giờ ( hay chính là tool của Step1 thay file nk.nbf mới chuyển đổi vào ) (có tool để chuyển nêu bạn quan tâm?? hay xem thêm ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=350033) vì việc đưa OS.nb về dạng nk.nbf mất chừng 2' và Up theo phương pháp bây giờ mất chừng 5' còn nhanh hơn ngôi trông Step1 trước đây =10-15' Step 2 = 15-25' công lại mất gần một tiếng đồng hồ, đầy rủi ro ( mất điện, sơ ý...)

Thanks bác LamSon, em sẽ thử làm như bác nói xem thế nào!

gianglinh

Các cao thủ làm ơn sử lý giúp mình vụ này được không?

Máy của mình sử dụng chip G4 mình cũng đã hardSPL thành công chạy ổn định nhưng khi mình UpRom WM6.1 đã thực hiện xong tất cả các công đoạn PC hiện ra thông báo mời hard reset lại máy thì mình rút cáp ra và hard reset nhưng hiện tại chỉ chạy đến màn hình có dòng thông báo như bên dưới đây thì máy treo:

IPL 2.15.0001
SPL 2.G4.4PDA
GSM 02.47.21
OS 7.7.7.7

tình trạng bây giờ là khởi động kiểu gì vẫn chỉ ra đến đó là máy dừng không làm gì được hết cả định cài lại bản rom cũ cũng không xong vì PC báo Error 260 đó là PC không kết nối với PDA

Lamson

Well-Known Member
Máy của mình sử dụng chip G4 mình cũng đã hardSPL thành công chạy ổn định nhưng khi mình UpRom WM6.1 đã thực hiện xong tất cả các công đoạn PC hiện ra thông báo mời hard reset lại máy thì mình rút cáp ra và hard reset nhưng hiện tại chỉ chạy đến màn hình có dòng thông báo như bên dưới đây thì máy treo:
IPL 2.15.0001
SPL 2.G4.4PDA
GSM 02.47.21
OS 7.7.7.7
Với thông số như vậy đúng là đã HardSPL OK rồi, nhưng không biết Gianglinh up ROM 6.1 nào theo như tôi biết Prophet 6.1 không có OS 7.7.7.7 thì phải?? còn Up ROM 6.1 chỉ có một bước và khi xong không có yêu cầu Hard Reset lại mà khởi động PPC ngay.

Với tình trạng như vậy bạn vào Boot loader ( màn hình 3 màu ) lại rồi kết nối với PC , Up lại bản 6.1 ( nếu cẩn thận nên lấy bản PV_Temp up lại ổn định rồi mới Up lại bản 6.1 khác)

cybervn

Các cao thủ làm ơn sử lý giúp mình vụ này được không?

IPL 2.15.0001
SPL 2.G4.4PDA
GSM 02.47.21
OS 7.7.7.7

tình trạng bây giờ là khởi động kiểu gì vẫn chỉ ra đến đó là máy dừng không làm gì được hết cả định cài lại bản rom cũ cũng không xong vì PC báo Error 260 đó là PC không kết nối với PDA

Với thông số như vậy đúng là đã HardSPL OK rồi, nhưng không biết Gianglinh up ROM 6.1 nào theo như tôi biết Prophet 6.1 không có OS 7.7.7.7 thì phải?? còn Up ROM 6.1 chỉ có một bước và khi xong không có yêu cầu Hard Reset lại mà khởi động PPC ngay.

Với tình trạng như vậy bạn vào Boot loader ( màn hình 3 màu ) lại rồi kết nối với PC , Up lại bản 6.1 ( nếu cẩn thận nên lấy bản PV_Temp up lại ổn định rồi mới Up lại bản 6.1 khác)

OS 7.7.7.7 theo mình nhớ ko lầm là bản Mysterious 1.0 đó. Nó là WM6. Có thể bạn rút dây cáp quá sớm nên mới có tình trạng trên.
Bạn thử up ROM khác xem sao nhé. Bây giờ người ta chuộng WM6.1 hơn vì tính ổn định và tốc độ cải thiện đáng kể đó.

gianglinh

OS 7.7.7.7 theo mình nhớ ko lầm là bản Mysterious 1.0 đó. Nó là WM6. Có thể bạn rút dây cáp quá sớm nên mới có tình trạng trên.
Bạn thử up ROM khác xem sao nhé. Bây giờ người ta chuộng WM6.1 hơn vì tính ổn định và tốc độ cải thiện đáng kể đó.

đúng là mình cài bản Mysterious 1.0 nhưng không hề rút cáp ra quá sớm mà để rất lâu rồi mới rút nhưng dù sao cũng cám ơn các bác rất nhiều mầy mò mãi cũng đã cài lại được bản Rom cứu hộ :D

Bây giờ đang cần up bản Rom nào mà các bác đã dùng thấy ổn định nhé (vui lòng cho mình cái link download) một lần nữa cám ơn các bác đã bớt chút thời gian tư vấn cho New member

thanhdo99

Các bác ơi, con Neo mình mới up lên ROM 6.1 ok, đã hard SPL xong, gọi được 1, 2 lần thì tự nhiên loa nghe thoại teo luôn, khi gọi điện bên kia không nghe mình nói gì mà mình cũng không nghe được họ nói gì. Loa để đổ chuông vẫn hoạt động, nếu mình gắn headset thì vẫn nghe/nói bình thường, khi nhấn vô nút Speaker On thì không có tác dụng. Mình nghĩ là chắc cái loa trong máy bị lỏng gì đó, các bác nào biết xin chỉ giúp nhé! Thanks alot!

TaQuangDuc

bác nào định làm ROM thì thông báo 1 câu, mình xin đóng góp công sức đồ họa cho ROM mới

nguyenhuy2910

đúng là mình cài bản Mysterious 1.0 nhưng không hề rút cáp ra quá sớm mà để rất lâu rồi mới rút nhưng dù sao cũng cám ơn các bác rất nhiều mầy mò mãi cũng đã cài lại được bản Rom cứu hộ :D

Bây giờ đang cần up bản Rom nào mà các bác đã dùng thấy ổn định nhé (vui lòng cho mình cái link download) một lần nữa cám ơn các bác đã bớt chút thời gian tư vấn cho New member

Mình đã up nhiều ROM thấy bản WM6.1 là ổn định và hay nhất. Cảm ơn Bác Lamson nhiều!
Link: http://www.4shared.com/file/40730528/b533eebc/Prophet61_19199.html

Chỉnh sửa cuối:

thanhdo99

cảm ơn các bác, em fix được rồi, nó bị kẹt cái nút gì đó trong heaphone jack

blackwhite169

Bác LamSon ơi cho em hỏi về cái Rom này. Rom này được viết lại từ bản WM5.0 hay sao ấy. Giao diện nhiều phần chưa ổn cho lắm. Ví dụ như trong phần Comm Manager, giao diện giống hệt của WM5. Em đã dùng bản Rom này được 1 tuần rồi, nhìn chung là phần mềm ko cần thiết đã được loại bỏ đi nhiều nên máy chạy có vẻ nhanh hơn, nhưng mà em thấy hơi tốn Pin, chỉ chưa được 1 ngày là Pin của em chỉ còn 20 đến 30% mà thôi.
Bác LamSon đã dùng bản WM7 Styled chưa, cho em biết ý kiến được ko? Về giao diện và về Pin, bác sang trang diễn đàn về WM7 styled rùi trả lời em nhé!

Lamson

Well-Known Member
Bác LamSon ơi cho em hỏi về cái Rom này. Rom này được viết lại từ bản WM5.0 hay sao ấy. Giao diện nhiều phần chưa ổn cho lắm. Ví dụ như trong phần Comm Manager, giao diện giống hệt của WM5. Em đã dùng bản Rom này được 1 tuần rồi, nhìn chung là phần mềm ko cần thiết đã được loại bỏ đi nhiều nên máy chạy có vẻ nhanh hơn, nhưng mà em thấy hơi tốn Pin, chỉ chưa được 1 ngày là Pin của em chỉ còn 20 đến 30% mà thôi.
Bác LamSon đã dùng bản WM7 Styled chưa, cho em biết ý kiến được ko? Về giao diện và về Pin, bác sang trang diễn đàn về WM7 styled rùi trả lời em nhé!
- Cái nào chẳng bắt đầu từ WM5 vì Prophet làm gì có WM6 chính thức đâu toàn "cắt dán" mà. Ngay 6.1 này cũng cắt dán từ Kaiser sang. Giao diện thì thay đổi được mà ,CommManager thì có thể thay lại được, mình cũng đã thay rồi , nhưng vì đã đưa lên rồi nên lừời không up lại nữa :-?.
PIN thì mình dùng không thấy tốn thường 3 ngày mới phải nạp lại, không biết tại sao??
- Bản WM7 style, Iphone... mình chưa dùng, nói chung mấy bản đó đều thay đổi giao diện thôi và thêm ứng dụng theo sở thích của họ vào... chưa dùng nên chưa biết thế nào

-------------
Một tin nữa là có 1 Mod đã tham gia làng Prophet rồi đó,và đang tiến hành làm ROM cho Prophet, chắc là mọi người lại có ROM để mà vọc.
Hay trong lúc chờ MOD cho ra bản chính thức có cần dùng thử không nhỉ, vì tay nghiện Born có bảo tôi là " chưa hoàn thiện có cái hay của nó vì nhiều người có ý kiên nó mới vui và có ý tưởng phát triển" không biết có phải tay này định phá hoại, gây rối không ??? :O:O ( vụ này bí mật nhé, nhỡ Mod la )

Chỉnh sửa cuối:

datvt

Có bác nào bị giống em ko? em dùng bản này rất hay bị lỗi trên thẻ nhớ,vẫn nhận thẻ và các thư mục trên thẻ nhớ,nhưng mở thư mục thì ko thấy file nào,khởi động lại thì bình thường,em up lại bản ROM này 2 lần và HardReset vài lần rồi mà vẫn bị bệnh trên,bực thế,chạy win WM05 thì ngon lành