• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0)

blackwhite169

Có bác nào bị giống em ko? em dùng bản này rất hay bị lỗi trên thẻ nhớ,vẫn nhận thẻ và các thư mục trên thẻ nhớ,nhưng mở thư mục thì ko thấy file nào,khởi động lại thì bình thường,em up lại bản ROM này 2 lần và HardReset vài lần rồi mà vẫn bị bệnh trên,bực thế,chạy win WM05 thì ngon lành

Tôi nghĩ là thẻ nhớ của bạn có vấn đề thôi, trước tôi cũng đã từng bị thế rùi, thế là phải kiếm ngay thẻ khác, dùng đến giờ vẫn Ok!

Born

Rom mới, rom mới đây!

Vụ wm7 styled mình đã dùng thử, cảm nhận chung là có cái đồng hồ là lạ thôi:)):)) dùng rom pdaviet vẫn được đánh giá là ổn định hơn từ trước đến giờ. Xu hướng của tớ cũng thích các bản Rom "sạch" như Prophet OS 5.2. 19199 (build 19199.1.0.0), chạy nhanh, về pin theo đánh giá của tớ là ổn định (ko có dấu hiệu gì cả), nếu cài thêm bản mobile shell 2.0 vào thì tuyệt!

:D:D:D Còn về vụ:
- Có 1 Mod đã tham gia làng Prophet rồi đó,và đang tiến hành làm ROM cho Prophet, chắc là mọi người lại có ROM để mà vọc.
[/COLOR]

Trước hết, xin chào mừng mod mới=D>=D>=D>, nhưng có đề nghị nhỏ: Thứ nhất, mod mới phải thề "ko được bỏ anh em", hoặc có "bỏ" ít nhất cũng phải chào biệt anh em một tiếng, :D:D:D. Thứ hai, "ko được đem chuông đi đánh xứ người".:)) Hy vọng prophet sẽ lại "bừng sáng", chúng ta cùng chờ đợi lễ ra mắt hoành tráng "rom" của mod mới.=D>=D>

- Hay trong lúc chờ MOD cho ra bản chính thức có cần dùng thử không nhỉ, vì tay nghiện Born có bảo tôi là " chưa hoàn thiện có cái hay của nó vì nhiều người có ý kiên nó mới vui và có ý tưởng phát triển" không biết có phải tay này định phá hoại, gây rối không ??? :O:O ( vụ này bí mật nhé, nhỡ Mod la )[/COLOR]

Còn về vụ này phải giải thích ngay, ko bị liệt vào "sổ đen" thì chết, vì là dân nghiền rom, biết thông tin Lamson là tay nghiện xe hơi không có xe nên đang làm ROM xe hơi... Chờ đợi và rình rập đến lúc tay này đi "giỗ tổ Hùng Vương", tớ chôm được :)):)) xài cả tháng rồi thấy ổn định lắm. Bật mí trước vài thông tin cho anh em vui, xong tớ sẽ trốn ngay:))
Tên rom: Car collection (19199 build 19209), hình nè:

Lamson

Well-Known Member
Ái chà, giờ mới phát hiện ra trộm trong nhà, đã "chôm " dùng trộm rồi lại còn la làng... mấy bữa thấy cứ thấy mất cái gì mà chưa rõ, giờ mới biết." tin bạn mất ...ROM :(:)(:)((" may qua không phải mất ..xe hơi mặc dù không có. Lần sau tay này đến nhà chơi chỉ cho ngồi ngoài sân uống ....bia thôi, cho say đỡ chôm chỉa >:)
* thôi đã a lô rồi thì up lên cho mọi người xài đi, trong lúc chờ Mod ra bản chính thức

Chỉnh sửa cuối:

thanhdo99

các bác cho hỏi mình có thể cài HTC Home lên WM6.1 được hông? Nếu có cho mình link luôn nhé! Thanks

blackwhite169

Có ai biết chương trình WM5 Storage dùng để làm gì ko?
Hướng dẫn cụ thể cách dùng phần mềm đó cho anh em được ko?

Sonblack

Super V.I.P

Đây là khu vực thảo luận về Rom cho Prophet, bạn hỏi sai chỗ rồi, không ai trả lời bạn đâu.
Bạn sang khu vực SOFT CHO PPC mà tham khảo nhé, có cả bên đấy hết rồi bạn ạ.

* Với các thành viên:
Hiện tại mình đã hoàn tất bản Clean Rom cho Prophet Core 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 PV_SB.
Sẽ up lên trong vài ngày tới! Phiên bản tiếp theo Core 5.2.19209 Build 19209.1.0.0 sẽ do Trial Mod PhamNhatThanh đảm nhận.
Mình và TM PhamNhatThanh sẽ thay phiên nhau làm, cả anh Lamson cũng cùng làm luôn đấy! Yên tâm nhé Born, không bỏ đi đâu hết, sống chết với PV.

Hy vọng anh em sẽ có ROM để xài
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

.........................

Hy vọng anh em sẽ có ROM để xài
Chúc vui!

Tiếp lời Mod Sonblack, các Mem chỉ biết đòi hỏi, sao không cùng nhau chung tay xây dựng lại box Rom cho prophet chứ ? Có thể bạn không biết làm Rom nhưng bạn biết đồ họa, vậy hãy bắt đầu bằng việc thiết kế đi, cụ thể là ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=24868

>:) >:) >:)

TaQuangDuc

đã có welcome mới rồi

Tiếp lời Mod Sonblack, các Mem chỉ biết đòi hỏi, sao không cùng nhau chung tay xây dựng lại box Rom cho prophet chứ ? Có thể bạn không biết làm Rom nhưng bạn biết đồ họa, vậy hãy bắt đầu bằng việc thiết kế đi, cụ thể là ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=24868

>:) >:) >:)

đã có câu trả lời MedKid rồi hém :D:D:D

anhducc12

Member
các bác cho Em hỏi:tai sao hầu hết các bản Rom 6.1 rất hay bị lỗi :thỉnh thoảng mất chuông vây?hoặc mình vào bàn phím gọi rồi nhấn 1 phím số thật nhiều,khoảng 3 dòng trên màn hình,thì chuông sẽ mất,khởi động lại máy thì chuông lại có..hix..giúp đơ em với..

Thangdq

Bản ROM này xài rất ổn, nói chung là tương thích nhiều soft, chỉ có 1 vấn đề khó chịu(mình dùng gặp phải) là không xài được WMStorage được vì nó cứ báo lỗi:
Can't switch to Mas Storage USB driver, error 1f, Maybe some running programs have files open on storage card, preventing direct access. Try to close all running programs.
Các cao thủ giúp mình vấn đề này với. Thanks

blackwhite169

XuanTruong

Super V.I.P

Bạn qua Box Soft PPC để tham khảo và hỏi nhé!!! Đây là Box Rom mà!!! Chúc vui!;;)

vosathanh

Bản ROM này xài rất ổn, nói chung là tương thích nhiều soft, chỉ có 1 vấn đề khó chịu(mình dùng gặp phải) là không xài được WMStorage được vì nó cứ báo lỗi:
Can't switch to Mas Storage USB driver, error 1f, Maybe some running programs have files open on storage card, preventing direct access. Try to close all running programs.
Các cao thủ giúp mình vấn đề này với. Thanks

Vậy thì bạn dùng chương trình này thử xem. Đã fix lỗi và xài rất ổn định. Nhớ cài vào bộ nhớ máy.

Là chương trình dùng để chuyển đổi PPC từ chỉ đọc active sync qua thành đọc thẻ nhớ và ngược lại. Chỉ cần activate là PPC sẽ trở thành Card reader.

thanhlongbbtq

thanhk anh rom rất ổn em dung ko thấy tốn pin bằng mấy bản trước . Anh ơi có cách nào bỏ hiện thị đồng hồ ko ạ .

Lamson

Well-Known Member
Bỏ hiển thi đồng hồ ở đâu, có phải thanh Bar trên không?
vào Regedit
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:0
1 là hiển thị Clock
0 là hiển thị PIN
-------
Nếu là đồng hồ trên mà hình Today thì vào Seting\today\Items bỏ chọn nó đi

Chỉnh sửa cuối: