• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4)

Born

Cho mình bổ sung 1 lỗi về HTC_Home (lỗi này nhỏ có thể chấp nhận đc :D, ko biết có ai gặp fai ko). Trong phần Laucher, icon thứ 3 (chính giữa, có hình cái dt và bóng đèn) có lẽ là Backlight!!! Vì mỗi lần bấm vào nó là đứng máy fai Reset lại máy thì mới đc (đã thử mấy lần rùi) ^^!!
Đang Test tiếp ;;)
Thân!!

Mình cũng bị lỗi này, đã thử di chuyển icon sang vị trí khác, vẫn bị treo cứng. Cũng may đây là chức năng ít khi dùng (theo tin "mật", nút này phamnhatthanh đang nghiên cứu để giúp đàn ông chúng ta chống lại sự xâm nhập của "sư tử cái" :)):)):)))

Bản rom đẹp quá! một lần nữa cám ơn phamnhatthanh nhiều nhiều=D>=D>=D>

Lamson

Well-Known Member
Cho mình bổ sung 1 lỗi về HTC_Home (lỗi này nhỏ có thể chấp nhận đc :D, ko biết có ai gặp fai ko). Trong phần Laucher, icon thứ 3 (chính giữa, có hình cái dt và bóng đèn) có lẽ là Backlight!!! Vì mỗi lần bấm vào nó là đứng máy fai Reset lại máy thì mới đc (đã thử mấy lần rùi) ^^!!
Đang Test tiếp ;;)
Thân!!

Cái này đúng là Ajust Backlight, có bị treo thật, Xử lý bằng cách bấm vào nút dấu X rồi bỏ nó đi thay cái khác mình ưa vào :D, mà cái này nhỏ đúng là chấp nhận được.
Còn lại màu đen bóng rất đẹp: đúng là Diamond

PhamNhatThanh

Cái này đúng là Ajust Backlight, có bị treo thật, Xử lý bằng cách bấm vào nút dấu X rồi bỏ nó đi thay cái khác mình ưa vào :D, mà cái này nhỏ đúng là chấp nhận được.
Còn lại màu đen bóng rất đẹp: đúng là Diamond
Mình kiển lại rồi chỉ bị cái Ajust Backlight thôi :D còn những cái khác chạy tốt
Mình sẻ sửa lại

trieuvicasa

Đang Test tiếp ;;)
Thân!!

Mình đã up rất nhiều bản ROM khác nhau nhưng nếu nhấn vào nút có hình bóng đèn trên giao diện của HTC home thì đều bị treo máy.Theo mình thì đây là lỗi của HTC Home.

elmi

:)) :)) nhờ thông tin này, lại trộm được Core mới 19214 của tay Lamson. Tình hình mất hàng nhiều thế này, Lamson phải mất tiền thuê bảo vệ rồi=))=))

Dialpad diamond của gullum mà được đưa vào bản rom này của phamnhatthanh chắc hợp và đẹp lắm. Born đã hỏi tìm mãi mà không thấy dialpad này đâu, có ai biết chỉ giùm nhé!

Lướt đi lướt lại đợi Rom của bác Thanh thì thấy cái Dialpad này đẹp ghê cơ. Khi nào Born tìm được thì share cho mình với nhé. Cám ơn trước ha:D

jupiterv

Hì... thêm 1 lỗi nữa, ko tắt máy đc (bấm giữ nút power quoài mà máy vẫn trơ ra!!). Lỗi này thì cũng có 1 vài người bị nên mình mới biết mà kiểm tra, chứ bình thường cũng chẵng tắt máy bao giờ. Mấy bạn thử test lại xem sao vì tùy từng máy mà nó xuất hiện từng lỗi khác nhau, ví dụ như có 2, 3 bạn gặp phải lỗi dialpad ko hiện số, màn hình trắng xóa, nhưng đa số thì ko!!??

Pretty

File .7z thì mở bằng chương trình gì vậy bác. Bung nén hoài hông được dù đã chuyển đuôi .rar?

XuanTruong

Super V.I.P
File .7z thì mở bằng chương trình gì vậy bác. Bung nén hoài hông được dù đã chuyển đuôi .rar?

Không cần chuyển đuôi đâu, cứ để nguyên vậy! Bạn dùng chương trình 7Zip hoặc Winrar phiên bản mới là Extract OK thôi mà!;;)

Lamson

Well-Known Member
Hì... thêm 1 lỗi nữa, ko tắt máy đc (bấm giữ nút power quoài mà máy vẫn trơ ra!!). Lỗi này thì cũng có 1 vài người bị nên mình mới biết mà kiểm tra, chứ bình thường cũng chẵng tắt máy bao giờ. Mấy bạn thử test lại xem sao vì tùy từng máy mà nó xuất hiện từng lỗi khác nhau, ví dụ như có 2, 3 bạn gặp phải lỗi dialpad ko hiện số, màn hình trắng xóa, nhưng đa số thì ko!!??
Cả 2 lỗi nay mình đều không gặp?

h2_viethoang

ROM WM6.1_ 2.20.7.9 PV
CHO HTC PROPHET

= CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4.PNT =

Về vấn đề người sử dụng, không có gì để nói vì tốc độ nhanh, chạy ổn định, giao diện đẹp. Nhìn chung là 1 bản ROM tuyệt vời để up. Tuy nhiên có 1 số góp ý sau:

1. Tốc độ load keyboard hơi chậm (khi chuyển từ mặc định sang PCM keyboard).
2. Bộ nhớ hơi ít, hiện nay đã có những bản ROM bộ nhớ lên đến 61-62MB mà PV nhà mình vẫn lẹt đẹt ở 45-47MB. Cả bên RAM nữa, sau khi up thường còn khoảng 28.5 đến 29.2M mà RAM ở đây chỉ còn khoảng 25MB. Các bác nghiên cứu xem làm được thế thì tốt quá.
3. Keyboard có lựa chọn phone pad mà không có phone pad.
4. À, mà em không thấy PS Shutdown như trong Utilities bác quảng cáo đâu nhé. phải cài thêm vào. Hì

quocthai75

các bác cho em hỏi chút
sau khi up bản Room nay em rất thích nhưng ngặt một lỗi em cứ cài thêm phần mềm gì là nó xóa luôn file cài đặt gốc, làm thế nào để khôi phục được các bác ơi, có bác nào bị thế không?????

zungnn

Bảnn nàyy chạy khá nhanh, nhưng bị lỗii ở file power.exe (file có icon là cục pin maù đỏ) nên tắt máy không được, bạn chỉ cần lấy file này ở bản rom khác chép đè lên là ok.

h2_viethoang

các bác cho em hỏi chút
sau khi up bản Room nay em rất thích nhưng ngặt một lỗi em cứ cài thêm phần mềm gì là nó xóa luôn file cài đặt gốc, làm thế nào để khôi phục được các bác ơi, có bác nào bị thế không?????

Bạn vào trong Start/Program chọn Application sau đó kick vào Advanced Config và sửa cái dòng cuối cùng Delete CAB file after install thành No là okie thôi

(^-^)

slamdunk

bản room khá đẹp ... nhanh ...

huhu .. lỗi ... ... và thiếu 1 ít ... mong bác sửa lẹ để mọi người có người test lỗi giùm bác tiếp

jupiterv

Bảnn nàyy chạy khá nhanh, nhưng bị lỗii ở file power.exe (file có icon là cục pin maù đỏ) nên tắt máy không được, bạn chỉ cần lấy file này ở bản rom khác chép đè lên là ok.

Bạn có thể up file này lên cho a e dùng đc ko!! (vì ko biết là lấy file của Rom nào mới có kết quả)

Có cách khắc phục khác là Hard Reset trước khi up (đã thành công!!)

PhamNhatThanh

Bạn có thể up file này lên cho a e dùng đc ko!! (vì ko biết là lấy file của Rom nào mới có kết quả)

Có cách khắc phục khác là Hard Reset trước khi up (đã thành công!!)
Bạn giải nén chép đè vào Windows của máy