• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4)

quocthai75

Em rất thích giao diện bả Room này nhưng hình như không tương thích với các phần mềm mới nhât của HTC như: HTC album; HTC camera... em thử đi thử lại mà không được. Please help me!!!!

viethalsing

Tớ đang tét Room này, có mấy lỗi này:
- Lâu lâu mất tiếng. Kg biết do máy hay do room nhưng lâu lâu nó silent làm cho có incoming call nó cũng im re. Bị xếp chửi mấy lần. Reset thì ok. Nhưng nói chung là hơi khó chịu.
- Củ chuối nhất: trong time setting không có AM/PM hay chế độ 12h/24h -> hẹn giờ không biết nó là sáng hay chiều vì nó đang để ở chế độ 12h mà kg có AM/PM. Trong hẹn báo thức và lịch công tác đến là khốn khổ vì không biết nó set vào sáng hay tối. Vào region chỉnh củng kg chỉnh dc ..hix

h2_viethoang

Tớ đang tét Room này, có mấy lỗi này:
- Lâu lâu mất tiếng. Kg biết do máy hay do room nhưng lâu lâu nó silent làm cho có incoming call nó cũng im re. Bị xếp chửi mấy lần. Reset thì ok. Nhưng nói chung là hơi khó chịu.
- Củ chuối nhất: trong time setting không có AM/PM hay chế độ 12h/24h -> hẹn giờ không biết nó là sáng hay chiều vì nó đang để ở chế độ 12h mà kg có AM/PM. Trong hẹn báo thức và lịch công tác đến là khốn khổ vì không biết nó set vào sáng hay tối. Vào region chỉnh củng kg chỉnh dc ..hix

Test ROM 5 ngày rùi chưa thấy bị mất tiếng lần nào.

Máy mình vẫn chỉnh AM/PM hoặc vào regional setting chỉnh sang chế độ 24h được mà. bạn up lại thử coi, chắc bị lỗi rồi.

hohnk

Link không download bạn ơi. Ai tải được post link khác giúp. Mình xin cảm ơn

h2_viethoang

Thêm 1 ý kiến nữa. Cái HTC Home bác để có option để chỉnh thì sẽ hoàn thiện hơn. Chứ để thế này hơi bất tiện vì cứ phải theo mặc định. Ví dụ mỗi lần em nhấn sang cái tab weather nó đều auto kết nối vào GPRS để update mà không thể chọn k update bằng cái này được..... K để ý tý là toi tiền GRPS oan. Hix

Lamson

Well-Known Member
* Vào Setting\System\Regionnal Setting chọn tab Time chọn định dạng HH:mm:ss là có định dạng 24 giờ
* Bạn có thể góp ý chỗ nào đó chưa tốt, chưa phù hợp...nói chung là những gì chưa tốt, thẳng thắn để người làm có thể rút kinh nghiệm cho lần sau. Chúng tôi rất cảm ơn bạn, nhưng đề nghị bạn không nên nói những lời như vậy.Nếu bạn có thể tự làm một bản ROM và cũng UP lên cho mọi người cùng sử dụng bạn sẽ hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

hahung

các bạn ơi, theo như mình thấy thì IE của bản room này fonts chữ không đẹp và rõ ràng. Mình thấy trước đây bản room cũ mình dùng fonts chữ đậm và rõ nét hơn nhiều, các bạn có thể giúp mình khắc phục được ko.......ngoài chuyện này ra thì bản room này chạy rất ngon.

AnhTu

Super V.I.P
các bạn ơi, theo như mình thấy thì IE của bản room này fonts chữ không đẹp và rõ ràng. Mình thấy trước đây bản room cũ mình dùng fonts chữ đậm và rõ nét hơn nhiều, các bạn có thể giúp mình khắc phục được ko.......ngoài chuyện này ra thì bản room này chạy rất ngon.
Start/Settings/System/Screen, chọn ClearType, Enable nó. Vào lại IE xem thử nhé.

hoangan123

có ai bị lỗi windows media ko ? mình bị lỗi là cứ chạy bài nào thi chỉ chạy 1 ít rồi nhảy sang bài khác luôn.ở danh sách nhạc thì báo lỗi file nhạc.mình dùng phần mềm khác chạy có sao đâu.

rainsea

Bạn cho hỏi cách khắc phục lỗi nhấn nút Power mà không hiện màn hình để tắt hẳn máy "Power will be turner off, and ....."

h2_viethoang

có ai bị lỗi windows media ko ? mình bị lỗi là cứ chạy bài nào thi chỉ chạy 1 ít rồi nhảy sang bài khác luôn.ở danh sách nhạc thì báo lỗi file nhạc.mình dùng phần mềm khác chạy có sao đâu.

Hi. Mình nghĩ cái này không phải là lỗi của win media đâu. Mình cũng bị 1 số bài như thế do là bài để trên thẻ nhớ lâu zoài nên nó lỗi cái file nhạc đó thôi. Cùng file đó mình để trên máy tính copy lại vào thẻ nhớ lại đọc bình thường. 1 số trình nghe nhạc khác mạnh hơn win media nên vẫn có thể đọc qua được chỗ lỗi đó thôi.

thanhlong20

EM THỀ LUÔN KHÔNG DOW DUOC CHÁN QUÁ , CÓ ANH NÀO TỐT UP GIÙM EM LEN HOST KHÁC NHÉ. THANK MẤY ANH

dioxda2

Dear PhamNhatThanh,

How can I make the Asia Location (Hong Kong) ?

This is the very fast rom, really very very fast..... =D>=D>