• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5.3 Build 28008 WWE bikertibi edition SP1

Đang dùng Opal sang bên này thấy ram của Prophet sao "hẻo" thế...:D Nói vậy thôi, Prophet là chiến hữu 1 thời của mình đấy...;;)

truck

các bác ơi, em vừa up xong bản rom này. nhưng mà lại ko có mã hóa wpa2 thành ra ko vào đc wifi nữa. bây h có cách nào add được cái wpa2 vào ko nhỉ :-w

hangxin

Sao bản này vẫn bị lỗi camera nhỉ?cứ đòi load driver suốt.khởi động lại thì được.một thời gian thì lại bị vậy.chán!

bboyjeans

Cho em hỏi là khi up rom mình bật file uprage.exe lên thì trong mấy cái ô tích vào dấu chọn là dấu đen hay trắng vậy, dễ lộn nguy hiểm quá.
Cho em hổi cau nữa,em đọc hướng dẫn thấy sau khi chạy rom temp xong thì dow rom cần up về và chạy file đuôi bat,vậy mà cái này chẳng có đuôi bat gì cả,chỉ thấy file exe, up rom kiểu này mình có cần chạy rom temp trước ko ạ. Sr em là newbie :)

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi là khi up rom mình bật file uprage.exe lên thì trong mấy cái ô tích vào dấu chọn là dấu đen hay trắng vậy, dễ lộn nguy hiểm quá.
Cho em hổi cau nữa,em đọc hướng dẫn thấy sau khi chạy rom temp xong thì dow rom cần up về và chạy file đuôi bat,vậy mà cái này chẳng có đuôi bat gì cả,chỉ thấy file exe, up rom kiểu này mình có cần chạy rom temp trước ko ạ. Sr em là newbie :)
Bây giờ không phải làm theo cách đó nữa đâu bạn ơi. Máy của bạn là chip gì vậy ? Nếu máy bạn là chíp G3 thì bạn HardSPL rồi úp trực tiếp như úp bản rom Temp, còn nếu máy bạn là chíp G4 thì không nên HardSPL kẻo rủi ro chết DOC mà bạn dùng JumpSPL để úp, nhược điểm của phương pháp này là mỗi lần úp lại phải thực hiện lại, trong quá trình úp rom mà bị lỗi thì bạn phải úp bản Temp rồi thực hiện lại JumpSPL... Bạn tham khảo và tải các tools cần thiết trên trong topic này nhé...:)

tayhomieu

CÓ CÁI ATFavePeople plug in để đưa thời tiết ra màn hình ko,cho mìn xin với

bboyjeans

em cám ơn, máy em là G4, hình như đã unlock cid rồi, ( spl: 2.g4....). vậy khi em up thì chỉ cần tick vào ô g4 và start thôi hả anh

Bovovua

em cám ơn, máy em là G4, hình như đã unlock cid rồi, ( spl: 2.g4....). vậy khi em up thì chỉ cần tick vào ô g4 và start thôi hả anh

Máy bạn đã HardSPL rồi, vậy thì đơn giản lắm. Bạn có thể dùng tool của tác giả hoặc tool của PDAViet(mình up ở trang 2) để up.
Tự tin lên, dễ lắm =D>

bboyjeans

dà em làm dc ùi cám ơn anh :p.
Có điều sao bản này em không thấy mấy chương trình chạy ngầm hiển thị đâu hết nhỉ :|

phanxipang

Mình up bản này xong vào phần tin nhắn không thấy có viết tin mới nhỉ , Chữ New đó ko thấy đâu ? Mình muốn xem tivi trực tuyến của 3g thì cài như nào ?

Chỉnh sửa cuối:

Bovovua

Mình up bản này xong vào phần tin nhắn không thấy có viết tin mới nhỉ , Chữ New đó ko thấy đâu ? Mình muốn xem tivi trực tuyến của 3g thì cài như nào ?

Bạn vào tab của tin nhắn thì nút "Compose" là soạn tin mới đó.
Muốn xem tv trực tuyến qua sóng 3G thì bạn đăng kí dùng gói 3G với nhà cung cấp nha, với lại phải trong vùng phủ sóng 3G(hiện nay vùng phủ sóng mới chỉ hạn chế ở những khu vực đông dân cư).
À, tất nhiên là bạn phải dùng một cái mobile hỗ trợ 3G - chứ Prophet thì :-??

hanhngao46

Sao bản này vẫn bị lỗi camera nhỉ?cứ đòi load driver suốt.khởi động lại thì được.một thời gian thì lại bị vậy.chán!

mình cũng bị như thế này đấy! hard reset được khoảng chục ngày là lại đòi load driver camera. Mình không biết cách gửi ảnh ở đây nên không thể gửi cho bạn "Bovovua" được.

nguyendung0701

các pác cho hỏi cách up rom wm6.5 cũng giống như up rom wm6.1 phải không à, có thể dùng ProphetSPLTool để up đc không

Lamson

Well-Known Member
các pác cho hỏi cách up rom wm6.5 cũng giống như up rom wm6.1 phải không à, có thể dùng ProphetSPLTool để up đc không
Đúng là cách UP ROM 6.1 & 6.5 giống nhau. Còn cách HardSPL hay JumpSPL bạn cần nghiên cứu kỹ (trong forum) để khỏi hỏng máy

hanhngao46

có bác nào có bộ cài "driver camera" cho bản rom này không???? cho em với!!! em chán cảnh cứ phải hard reset lắm rồi... chân thành cảm ơn các bác!!!!!!!!!

hanhngao46

mỉnh cải ban? nảy dủng bỉnh thưởng mả.có cẩn cải driver camera j đâu=))

bạn đã dùng lâu chưa vậy? mình dùng bản này khoảng 3 tuần dầu thì bình thường nhưng sau đó thì nó đòi load driver camera. mình thử khởi động lại nhưng không được. rồi mình hard reset thì nó mới được. dùng tiếp khoảng 2 tuần thì nó lại hiện lỗi như trên. nếu bạn chưa dùng đủ lâu thì không nhận thấy đâu!:(

bboyjeans

bạn đã dùng lâu chưa vậy? mình dùng bản này khoảng 3 tuần dầu thì bình thường nhưng sau đó thì nó đòi load driver camera. mình thử khởi động lại nhưng không được. rồi mình hard reset thì nó mới được. dùng tiếp khoảng 2 tuần thì nó lại hiện lỗi như trên. nếu bạn chưa dùng đủ lâu thì không nhận thấy đâu!:(

ừ đúng rồi, mình cũng vào camera ko dc, có điều mình solf reset lại thì dc, 1 lúc sau lại ko dc :(. Hình như có liên quan đến registry mà mình ko bik chỉnh sửa :(