• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5.3 Build 28008 WWE bikertibi edition SP1

sontunght

chu threat đâu rồi?, lỗi cammera thê mà ko giúp anh em giải quyết à? win đẹp, nhanh nhưng mà lỗi cái này thì buồn quá. giúp anh em cho chót đi nào.thank all

Bovovua

có bác nào có bộ cài "driver camera" cho bản rom này không???? cho em với!!! em chán cảnh cứ phải hard reset lắm rồi... chân thành cảm ơn các bác!!!!!!!!!

Lối mà bạn gặp đã từng có ở các phiên bản rom trước của cùng tác giả, nhưng đã được fix lâu rồi. Mình cũng đang dùng bản này đã lâu rồi và cũng thường chụp ảnh, nhưng ko thấy nó báo lỗi.
Có thể rom kén máy chăng ;;) bạn thử up bản mới hơn này xem có cải thiện được tình hình không nha,.

toichingage

tình hình là em đã up xong chạy mượt thật . Nhưng xuất hiện một lỗi theo em là nghiêm trọng đó là không nhận thẻ nhớ khi tắt màn hình . Em kế cái tốc độ của nó nên chiu khó rút thẻ ra rồi cắm vào xài vậy . Lỗi này có thể khắc phục ko các pác .?

hoangkimma

tình hình là em đã up xong chạy mượt thật . Nhưng xuất hiện một lỗi theo em là nghiêm trọng đó là không nhận thẻ nhớ khi tắt màn hình . Em kế cái tốc độ của nó nên chiu khó rút thẻ ra rồi cắm vào xài vậy . Lỗi này có thể khắc phục ko các pác .?

chắc tại máy bạn thui.mỉnh dủng có bị thế đâu:-/

toichingage

ơ ! thế thì lạ nhỉ, những rom 6.1 em xài có vấn đề gì đâu .dù sao cũng cảm ơn bạn nhé

Bạn có thể vệ sinh lại khe cắm thẻ nhớ xem sao. Nếu không được thử đổi sang thẻ nhớ khác xem máy có nhận không ? NGoài ra khi các bạn sử dụng thẻ microSD (TranFlash) kèm với Adapter thì hay bị lock, bạn kiểm tra xem Adapter có bị lock không nhé....:p

sontunght

cho mình hỏi chút. muốn thêm các chương trình chạy ở today thì làm thế nào? nghick mãi mà chẳng thấy chỗ nào cả mà dùng màn hình today thick hơn vào program. thank all

cho mình hỏi thêm chút xíu nữa là cái chữ bikertibi ở today có thay được ko? chuyển được thành owner thì tốt quá nhỉ. cà phần lock nữa. nếu mà cho cái khóa kéo ấy xuống dưới thì đẹp vì để trên che hết cả wallpaper. thank all

Last edited by a moderator:
cho mình hỏi chút. muốn thêm các chương trình chạy ở today thì làm thế nào? nghick mãi mà chẳng thấy chỗ nào cả mà dùng màn hình today thick hơn vào program. thank all
Nếu bạn dùng Manila 2D thì trong tab programs bạn có thể thêm bớt các chương trình mình muốn dùng, còn nếu bạn dùng giao diện Titanium thì chịu...

cho mình hỏi thêm chút xíu nữa là cái chữ bikertibi ở today có thay được ko? chuyển được thành owner thì tốt quá nhỉ. cà phần lock nữa. nếu mà cho cái khóa kéo ấy xuống dưới thì đẹp vì để trên che hết cả wallpaper. thank all
Cái chữ ấy không bỏ đi được đâu, còn cái khóa đó thì không thay đổi được...

sontunght

híc. thế thì chán nhỉ. có chuyên gia nào viết phần mềm tùy chỉnh giao diện đi. giống như cái S2U2 C ấy. thế thì tiện và đẹp lắm.

có vip nào viết phần mềm tùy chỉnh giống như cái S2U2 C ấy thì hay nhỉ.:-?

Last edited by a moderator:

kentwind

Bản Green hay bị khởi động lại máy. nhất là lúc Pin >40% thì hay khởi động lại máy lắm, và còn bị mất tin nhắn gần thời gian reset nữa

kentwind

các bản rom khác mình dùng bt nhưng chỉ bản này là bị lỗi reset đó :-?? , mình chỉ cài VITO chat và VITO fun contact font tiếng việt và backup Pim thôi

kentwind

à mình vừa dow bản Blue về để xem có lỗi đó k, thì khi mình softSPL xong cài đặt bt thì nó báo lỗi kết nối, up lại bản green thì vẫn đc O_O

fanyuhuan

Bản Green hay bị khởi động lại máy. nhất là lúc Pin >40% thì hay khởi động lại máy lắm, và còn bị mất tin nhắn gần thời gian reset nữa

đuúng rùi ! mình cũng bị hiện tượng y hệt...do room hay do ppc của mình nhỉ....bác chủ topic ơi...còn room nào đẹp mà hoàn thiện up lên cho anh em thưởng thức với...hi.room cho prophet y mà cụ thể là 02 neo

comet85

à mình vừa dow bản Blue về để xem có lỗi đó k, thì khi mình softSPL xong cài đặt bt thì nó báo lỗi kết nối, up lại bản green thì vẫn đc O_O

thi thoảng up liên tục mấy lần rom mình cũng hay bị hiện lỗi như thế.bạn thao tác lại jumpspl và up lại là đc thôi.

Bovovua

Cá nhân mình thì không thấy có gì phàn nàn nhiều về phiên bản này, sau gần 2 tháng dùng mình chỉ đôi lần phải khởi động lại máy.
Hiện nay tác giả đã cho ra phiên bản 28217, với tinh thần sóng sau đè sóng trước bạn nào muốn dùng thử thì down về thử xem thế nào - mình sẽ test và giới thiệu với các bạn sớm nhất.
Thanks.

HTC_VUTHANH

Moderator
uhm mỉnh thấy ban? nảy dủng ôn? định.chi? thấy cải thêm wm6.5 khác thấy hok hiện icon mũi tên quay lại ,zui khóa máy.lúc hiện lúc hok cỏn ngoai za mỉnh thấy zất ok\-/

Cá nhân mình thì không thấy có gì phàn nàn nhiều về phiên bản này, sau gần 2 tháng dùng mình chỉ đôi lần phải khởi động lại máy.
Hiện nay tác giả đã cho ra phiên bản 28217, với tinh thần sóng sau đè sóng trước bạn nào muốn dùng thử thì down về thử xem thế nào - mình sẽ test và giới thiệu với các bạn sớm nhất.
Thanks.
Lâu rồi không thấy ông bạn này test rom cho anh em gì cả...:D

uhm mỉnh thấy ban? nảy dủng ôn? định.chi? thấy cải thêm wm6.5 khác thấy hok hiện icon mũi tên quay lại ,zui khóa máy.lúc hiện lúc hok cỏn ngoai za mỉnh thấy zất ok\-/
Lần sau bạn nên post tiếng Việt hoàn chỉnh nhé... Trông câu cú lủng củng quá...:(

chatokboy

cho mình hỏi!!! sao mình dùng DT khác, nó hiện chữ Viettel lên trên màn hình...
trong khi mình gắn Sim Viettel vào, dùng bản Rom này thì ngoài Today nó lại hiện 5 số vớ vẩn "45204" mà k phải là Viettel???